ป่วยเข้าโรงพยาบาลติดเชื้อ HIV กับการทดสอบมโนมยิทธิของผม

ในห้อง 'ประสบการณ์อภิญญา' ตั้งกระทู้โดย thepsak, 11 ธันวาคม 2011.

1. thepsak

thepsak เป็นที่รู้จักกันดี

ตับ ตับ ตับตับ!!!!!<O:p</O:p
    ก่อนที่จะรู้ผลเลือดว่า มีเชื้อ HIV ผมเคยได้บริจาคเลือดหลายครั้ง และเคยคิดที่จะบริจาคร่างกาย แต่ยังไม่ทันได้บริจาคซักทีจนกลายมาเป็นผู้ติดเชื้อ ตอนนี้ก็หมดโอกาสที่จะบริจาคแล้ว ทั้งยังอดได้เป็นอาจารย์ใหญ่กับเค้า
    <O:p</O:p

เมื่อตอนที่ได้ทำการรักษาตัวที่โรงพยาบาล และจากผลการตรวจทั้งหมด ปรากฏว่า เป็นโรดเม็ดเลือดแดงแตกตัว และมีสภาวะตับบวมและสภาวะของตับก็สำคัญต่อการรับยามาก ยิ่งตอนนี้ยาแต่ละตัวที่รับตอนนี้ ก็ล้วนแต่มีส่วนของลเตรียรอยด์ ที่มีผลร้ายอย่างยิ่งต่อตับ

ตอนนี้ได้กลิ่นเหม็นจากลมหายใจตัวเอง ท่านผู้อ่านที่เคยกินเจไม่รู้ว่าจะรู้สึกเหมือนผมหรือเปล่า ลองนึกถึงกลิ่นเหม็น เหมือนตอนที่เรากินเจไปซัก 3-4 วันเวลาอยู่ใกล้คนอื่นจะเริ่มได้กลิ่นเหม็นลมหายใจคนอื่นที่ไม่ได้กินเจ แต่คราวนี้กลิ่นแรงกว่า<O:p</O:p

ตอนได้ทำสมาธิก็อยากเห็นตับตัวเอง ลองกำหนดจิตดูหลายต่อหลายครั้งก็ไม่สำเร็จ จึงทำเพียงกำหนดลมหายใจให้เห็นเป็นลำแสงสว่าง พอหายใจเข้าก็ให้เห็นว่าลมหายใจเคลื่อนเป็นลำแสงสว่างไหลเป็นสายจากจมูกผ่านหลอดลม ลงไปสู่บริเวณที่คิดว่าเป็นตับ หายใจออกก็ให้เห็นว่าเป็นสายลำแสงเคลื่อนออกมาจากตับเหมือนกัน ในจิตมองไม่เห็นอะไร ได้แต่ความรู้สึกอุ่นสบาย ......สบ๊ายสบาย เลยทำอยู่บ่อยๆ

ที่โรงพยาบาลแห่งนี้เป็น โรงเรียนแพทย์ด้วย จึงเต็มไปด้วยเหล่าอาจารย์และนักศึกษาแพทย์
    แต่ละวันก็จะมีนักศึกษามาตรวจ ทำการศึกษากับอาการป่วยของผมอยู่ตลอด
    แล้วพวกนักศึกษาก็ขอตรวจตับ ใช้มือกด ลูบ จับตามอัธยาศัย กดตรงนั้นทีตรงนี้ที
    ถามผมว่าเจ็บมั๊ยผมบอกไม่เจ็บ เธอก็กดที่ใหม่ถามอีกว่าเจ็บมั๊ย ผมตอบอีกไม่เจ็บ
    ตรงนี้ก็ไม่เจ็บเหรอ ผมส่ายหน้าไม่เจ็บ<O:p</O:p
    สงสัยเธอไปกดหรือสัมผัสโดนลักษณะความผิดปกติ ของตับ และคิดว่ามันคงต้องเจ็บด้วย
    เธอจึงทำหน้างงด้วยความสงสัย และตรงนี้ก็ไม่เจ็บเหรอ พูดพึมกับเพื่อนว่าทำไมไม่เจ็บนะ
    คุณน้องจ๋า .......หนูไม่รู้......หนูหูเบา

ได้แต่นอนพลีกาย ให้เหล่านักศึกษาทั้งหญิงชาย มาล้วง มากด มาลูบ มาคลำ ตามอำเภอใจประหนึ่งเป็นอาจารย์ใหญ่<O:p</O:p

ตับจ้า ตับ !!! ตับบวมจ้า!!!
    เชิญมาจับ มาจก มากด มาลูบ มาคลำ กันได้จ้า<O:p</O:p
    ลูบได้คลำได้ ลูบได้คลำได้ แต่อย่าเอาไม้มาแหย่ดู !!!<O:p</O:p
    ตับ ตับ ตับตับ!!!!!!!<O:p</O:p

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 ธันวาคม 2011
  2. suratept

suratept เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้อาการดีขึ้น จนไม่มีอุปสรรคต่อการปฏิบัติธรรมนะครับ สาธุ

3. บัวมรกต

บัวมรกต เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    เป็นกำลังใจให้เสมอนะคะ ขอเพียงอย่าท้อก็พอ

4. ลูกชายมหา

ลูกชายมหา เป็นที่รู้จักกันดี

ตับจ้า ตับ !!! ตับบวมจ้า!!!
    เชิญมาจับ มาจก มากด มาลูบ มาคลำ กันได้จ้า
    ลูบได้คลำได้ ลูบได้คลำได้ แต่อย่าเอาไม้มาแหย่ดู !!!
    ตับ ตับ ตับตับ!!!!!!!

สุดยอด คิดบวกสุดๆ โมทนาครับ

5. อวตาร888

อวตาร888 เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2010
    ขอให้คุณ จขกท หายจากอาการป่วย เป็นปรกติโดยเร็วนะครับ.

6. Klay9

Klay9 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2007
    ขออนุโมทนาบุญกุศลที่ท่านเจ้าของกระทู้นำบทความที่ดีๆมาเผยแพร่ให้กับทุกๆคนที่สนใจครับ
    ขออนุโมทนาและขอให้ท่านหายป่วยโดยเร็วครับ...

7. Mr_Saksit

Mr_Saksit สมาชิก

15 ธันวาคม 2011
    อนุโมทนาสาธุครับ ขอให้สุขภาพแข็งแรงนะคับ ขอบคุณมากนะคับ

8. herrican

herrican Active Member

3 พฤศจิกายน 2011
    ชอบอารมณ์ขันของคุณจัง กำลังใจดีสุดๆ

9. taroball

taroball ทีม ธรรมทาน ทีม ธรรมทาน

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    อนุโมนทนาด้วยครับที่นำเรื่องราวมาแบ่งปัน
    และขอให้สุขภาพแข็งแรง ๆ นะครับ

10. นกขุนแผน

นกขุนแผน Active Member

20 พฤศจิกายน 2011

11. tbt

tbt เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2008
    ขออนุโมทนาครับทุกอย่างเปลี่ยนแปลงได้ครับ ให้กำลังใจครับ

12. ojinglebello

ojinglebello สมาชิก

22 สิงหาคม 2011
    สุดยอดไปเลยคับ :cool:
    เป็นกำลังใจให้คับ สู้ ๆ:VO

อนุโมทนาสาธุคับ~

13. Saksee Isanpayu

Saksee Isanpayu ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

19 ธันวาคม 2010
    ขอ โมทนาบุญในการปฏิบัติ ของคุณพี่ด้วยนะครับ ขนาดตอนป่วยร่างกายไม่ปกติ แต่ก็ยังสามารถรวบรวมกำลังใจได้เป็นอย่างดี ขอให้คุณพี่แข็งแรงเป็นปกติ แล้วก็ขอให้เข้าพระนิพพานได้ในชาตินี้นะครับ

14. COME&Z

COME&Z เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2010
    สุดยอดมากค่ะ ขออนุโมทนากับท่านเจ้าของกระทู้ด้วย อ่านแล้วรีบอธิษฐานถอนคำสาป คำอาฆาตมาดร้ายต่างที่เราอาจเคยทำมาในชาติที่แล้วหรือชาตินี้ และอื่นๆอีกมากมาย ได้อะไรเยอะจริงๆจากกระทู้นี้ ขอบคุณมากค่ะ(f)

15. anirutpae

anirutpae เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2011
    สุดยอดแห่งกำลังใจเลยครับ โมทนาสาธุด้วยคนนะครับ ขอให้ถึงนิพพานในชาตินี้นะครับ

16. Cyan

Cyan Active Member

อนุโมทนาสาธุ และกราบขอบพระคุณในธรรมทานจากเจ้าของกระทู้ค่ะ

เรายังเลวอยู่มาก และโง่มากด้วยที่เมื่อก่อนเข้าโรงพยาบาล นอนให้หมอฉีดยาทุก 6 ชั่วโมง กินยาเยอะแยะ แต่ยังโทษเจ้ากรรมนายเวร และสรรพสิ่งต่างๆ โดยลืมนึกไปว่า เพราะขันธ์ 5 นี่ต่างหากล่ะ เพราะมีมันเราถึงเป็น เหมือนรถบรรทุกโรคดีๆ นี่เอง

17. suvieng

suvieng สมาชิก

10 สิงหาคม 2011
    ขอโมทนาสาธุครับ
    ขอพระนิพพานเป็นที่พึ่ง
    ขอชาตินี้เป็นชาติสุดท้ายครับ

18. Lumpini-krailaS

Lumpini-krailaS Active Member

16 พฤศจิกายน 2011
    โมทนาสาธุกับเจ้าของกระทู้ครับ ผมเองไม่เคยสัมผัสโดยตรงกับสิ่งที่ลึกล้ำกว่ากายหยาบเหล่านี้ ถ้าเป็นจริงจขกท. มีเมตตามากครับ ไม่ใช่ว่าผมไม่เชื่อจขกท. นะครับ ผมเชื่อว่าสิ่งเหล่านี้มีจริง ผมเคยสัมผัสได้ครั้งนึงเมื่อสิบกว่าปีที่แล้วในช่วงสั้นๆ ของสมาธิ หลังจากผมยังไม่มีโอกาสได้สัมผัสในเรื่องจิตเหล่านี้อีกครับ อาจเพราะขาดการฝึกและขาดคนชี้แนะ ดังนั้นผมจึงขอตอบตามหลักกาลามสูตรไว้ก่อนนะครับ

เอ้อ พูดถึงเรื่องยาสมุนไพรต้มที่ทางสิ่งศักดิ์สิทธิ์บอกมาหรือหรือยาสมุนไพรเสกจากอริยะสงฆ์และเทวดานี่ เคยได้ไปถอนต้นยามากับตัวเองบ้าง เหมือนจะแบ่งเป็นสองประเภทนะครับเอามาแชร์ให้ฟัง

คือ แบบแรกประเภทต้นสมุนไพรที่มีสรรพคุณทางการรักษานั้นๆ ท่านให้นำมาทำยา
    และ แบบที่สองประเภทต้นที่ไม่ทราบว่ามีสรรพคุณทางการรักษาโดยตรง ท่านให้นำมาทำยา

ไอ้แบบที่สองนี่แหละ ที่ทางวิทยาศาสตร์การแพทย์หาคำตอบไม่ได้ เช่นหากทางคนที่เจ็บป่วยได้รับเมตตา หรือมีท่านผู้วิเศษใดๆ เมตตาเก็บยาแบบที่สองต้มหรือให้เก็บเอาไปอาบไปแช่ไปรมและคนที่เจ็บป่วยเกิดหาย
    สูตรที่ว่านี้พอเอาไปต้มเองทำเองหรือบอกต่อ เพื่อใช้กับคนอื่นนอกเหนือจากกาลนั้นๆ แล้วอาจไม่มีผลอะไร เป็นเพราะท่านเจ้าของยาได้อธิษฐานหรือเสกไว้ให้เฉพาะการทำยาให้ในครั้งนั้นๆเท่านั้นครับ อันนี้เคยได้ทราบมาบ้าง

มีเคสนึง ตัวผมเองติดเป๊ปซี่เพราะชอบกิน และกินเพื่อลดอาการสะอึก ที่สะอึกทีละนานๆ ติดขนาดช่วงน้ำท่วม ยังสั่งให้เพื่อนไปหาซื้อเป๊ปซี่ลิตรตามร้านที่ยังเหลือใน ตจว มาให้ คิดดูเอานะครับ ตอนนี้ในกทม. ยังไม่ค่อยมีขาย ในห้องผมมีเป๊ปซี่ลิตรติดอยู่ตลอดราวๆ ครึ่งโหล 55+

เข้าเรื่องละ คือที่บ้านเป็นห่วงเรื่องนี้ และมีหลวงพ่อผู้เมตตาผู้หนึ่งเสกน้ำมนต์เป็นยาแก้สะอึกให้ผมจาก เบี้ยแก้ น้ำมนต์ และหวายลูกนิมิต หลังจากนั้นผมก็ไม่ค่อยสะอึกนานๆ อีก ในทางกลับกัน พอผมเปิดเป๊ปซี่ทานแล้วทุกขวดไม่อร่อยเหมือนเดิมเลย มันเหม็นๆ ยังไงไม่รู้ ดูท่าท่านคงเสกให้ผมเลิกเป๊ปซี่ไปในน้ำมนต์เช่นกัน เพราะที่บ้านเค้าห่วงว่าผมจะอ้วนขึ้นเพราะติดเป๊ปซี่ 55+

เล่าให้ฟังครับ ทุเลาเบาบางจากโรคภัย และ ขอโมทนาให้ถึงนิพพานนะครับ

19. Ican

Ican สมาชิก

19 ธันวาคม 2011
    ผมขอเป็นกำลังใจให้ จขก และขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่นำมาแบ่งปันให้ครับ

20. paetrix

paetrix เป็นที่รู้จักกันดี

............. ผมจะไม่ทักเรื่องอื่นเลย นอกจาก การดื่ม น้ำอัดลม...เพราะนอกจากเรื่องอ้วนแล้ว คง เกี่ยวพันกับเรื่องอื่นโรคอื่นด้วย...เพลาเพลาหรือ เลิกได้ก็ดีครับ:cool: