New@ลูกสวาท ทาทอง จารปลายเหล็ก ปี66 วัดชายนา(สุดยอดเครื่องรางเมตตา มหาเสน่ห์)@น.54ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย punnapak, 19 มกราคม 2015.

1. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

16 พฤศจิกายน 2013
    รายการที่ 138 ลูกแก้วสารพัดนึก หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี51
    (วรรณะสีขาวใส จารยันต์นะ)

***ลูกแก้วสารพัดนึก หลวงพ่อตัด วัดชายนา หลวงพ่อทำแจกในงานทอดกฐิน ปี2551

ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดย หลวงพ่อตัด พร้อมจารยันต์”นะ” ซึ่งเป็นเอกลักษณ์ของลูกแก้วสารพัดนึกของท่านค่ะ

***ลูกนี้เป็นลูกแก้ววรรณะสีขาวใสค่ะ สภาพสวย ไม่ผ่านการใช้งานค่ะ จารยันต์นะ ชัดเจน มีขนาดเส้นผ่านศูนย์กลางประมาณ 1.5 ซม.

***ลูกแก้วสารพัดนึกของหลวงพ่อตัด
    ใช้อธิษฐานจิตขอได้ทุกอย่าง สำเร็จทุกอย่างดั่งใจนึก
    มีพกไว้ติดตัวมีแต่ความโชคดี แคล้วคลาด ปลอดภัย ดีนักแล***
    ***ลูกแก้วสารพัดนึก สมหวังทุกประการ คงความเป็นมหาอุต ตามแบบฉบับของหลวงพ่อตัด วัดชายนา***

คาถาบูชา ลูกแก้วสารพัดนึก
    " นะเมตตา นะทุบปะติ
    นะอะอัม สังฆัฆปะติ "

รับประกันพระแท้ตลอดชีพทุกกรณีค่ะ
    บูชาราคาเพียง 350 บาท
    (จัดส่งEMSฟรีค่ะ)
    ปิดรายการนำไปเปิดในชุดขุนแผนค่ะ^^

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 พฤษภาคม 2020
  2. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

รายการที่ 139 ขุนแผนรุ่น1 พิมพ์ใหญ่ พิมพ์แขนอ่อน ปี47 หลังจารยันต์ปลายศีล หลวงพ่อตัด วัดชายนา

ขุนแผนรุ่น1 พิมพ์ใหญ่ พิมพ์แขนอ่อน ปี47 เนื้อดิุนผสมผงเมตตาพุทธคุณ
    หลวงพ่อตัด วัดชายนา

***สุดยอดของขุนแผนเมตตา มหาเสน่ห์ อันโด่งดัง เป็นที่ประจักษ์และยอมรับในวงการพระเครื่องพระขุนแผน***

***ขุนแผนรุ่น1ของหลวงพ่อตัด วัดชายนา เล่ากันว่าลูกศิษย์ซึ่งอยู่ในละแวกใกล้เคียงวัดได้แกะบล็อกมาถวาย ซึ่งในการกดพิมพ์ช่วงแรกนั้น จะเป็นพระขุนแผนที่มีลักษณะแขนตรงพาดเข่าลงไป บางองค์จะมีการเขียนเลขหนึ่งใหญ่ที่ฐานบ่งบอกว่าพระชุดนี้มีการผสมผงลงไป ด้วยค่อนข้างเยอะในส่วนขององค์ที่แขน ตรงนั้นมีราวๆ 200 องค์

***หลังจากนั้นจึงมีการแก้บล็อกโดยใช้เข็มสกิดให้แขนออกด้านข้าง ซึ่งแบบนี้เป็นแบบที่เราคุ้นเห็นและเห็นกันอยู่บ่อยๆ ด้านหลัง จารมือหลายยันต์ หลายแบบ หรือเรียบไม่ได้จารก็มี ยันต์ด้านหลังองค์พระแยกเป็นยันต์ต่างๆ เช่น ยันต์ปลายศีล ยันต์นะหน้าทอง ยันต์นะปัดตลอด ยันต์นะปัฐมัง ฯลฯ

***จำนวนสร้างของพระขุนแผนพิมพ์ใหญ่ทั้งก่อนและหลังแก้บล็อกสร้างไว้ราวๆ 4,500 องค์ แต่เนื่องจากการกดพิมพ์ในสมัยนั้นทำด้วยมือล้วนๆ จึงทำให้พระส่วนใหญ่แตกหัก มีสภาพไม่สมบูรณ์ จึงทำให้มีหมุนเวียนอยู่ไม่มาก อีกทั้งผู้ที่มีครอบครองเก็บบูชากันหมด
    เนื่องด้วยประสบการณ์ในด้านมหาเสน่ห์ มหาเมตตา เด่นชัดเป็นอย่างมาก และเป็นที่ประจักษ์ยอมรับกันในวงการพระเครื่องพระขุนแผน จึงทำให้หาบูชาได้ยากยิ่ง

***องค์นี้เป็นพระขุนแผนรุ่น1 พิมพ์ใหญ่ พิมพ์แขนอ่อน(แขนออกด้านข้าง) เนื้อดินผสมผงเมตตาพุทธคุณ สีโทนอิฐเหลือบดำค่ะ สภาพสวยมากๆค่ะ หน้าตาติดชัด พร้อมเลี่ยมพลาสติกกันน้ำและผิวพระอย่างดี ด้านหลังจารยันต์ปลายศีลชัดเจน หลวงพ่อกดพิมพ์และปลุกเสก จัดสร้างเป็นรุ่นแรก เมื่อปี2547

@@@ขนาดองค์พระค่อนข้างใหญ่ ขนาดประมาณ 3.3x6 ซม.@@@

***ยันต์ปลายศีล โดดเด่นมากโดยเฉพาะเรื่องการเจรจาธุรกิจ ติดต่อ ค้าขาย เป็นมหาเมตตามหาเสน่ห์อย่างยิ่งค่ะ

***ท่านที่กำลังหาพระขุนแผนรุ่น1หลวงพ่อตัดอยู่ สำหรับองค์นี้ไม่ควรพลาดค่ะ สภาพสวยมากๆค่ะ และกำลังจะกลายเป็นอีกหนึ่งตำนานพระขุนแผนของเมืองไทยค่ะ

รับประกันพระแท้ตลอดชีพทุกกรณีค่ะ
    บูชาราคา 3,500 บาท
    ราคาพิเศษเพียง 2,550 บาท
    บูชาแล้วค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤศจิกายน 2022
  3. punnapak

รายการที่ 140 ผ้ายันต์เพชรพญาธร(ผ้าห่อศพ)+ลูกแก้วสารพัดนึก หลวงพ่อตัด วัดชายนา

ผ้ายันต์เพชรพญาธร หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ผ้ายันต์เพชรพญาธร(ขนาดพกพา) ขนาดประมาณ 7x7 ซม.
    หลวงพ่อตัดวัด ชายนา

###ของขึ้นชื่ออีกชิ้นของวัดชายนา ถ้าพูดถึงเพชรพญาธรต้องหลวงพ่อตัด วัดชายนา ขนาดมีลูกศิษย์นำไปให้หลวงปู่กาหลง วัดเขาแหลมจับพุทธคุณท่านยังบอกเลยว่า
    "นึกไม่ถึงสมัยนี้จะมีคนเสกเพชรพญาธรได้ขลังขนาดนี้"

แต่เดิมนั้นหลวงพ่อตัดจะจารใส่ตะกรุดแต่เมื่อมีลูกศิษย์มากขึ้นจึงไม่เพียงพอ ต่อมาจึงมีลูกศิษย์นำเครื่องปั๊มมาถวายที่วัดแต่ก็ยังไม่เพียงพอ จึงได้มีการนำผ้าอาถรรพ์เช่นผ้ากฐิน ผ้าห่อศพ ผ้าคลุมโลง เป็นต้นมาปั๊มด้วยตรายาง กลายเป็นอีกหนึ่งเอกลักษณ์ของวัดชายนา

###พุทธคุณผ้ายันต์เพชรพญาธร เน้นด้านโชคลาภเมตตาค้าขายอย่างยิ่งค่ะ และที่ขาดไม่ได้ของวัดชายนาคือแคล้วคลาดซึ่งไม่ว่าจะเป็นวัตถุมงคลชนิดใดย่อมมีติดปลายนวมมาด้วยเสมอ
    การพกพาจะมีเคล็ดโดยพกใส่ในกระเป๋าตังค์เพื่อเรียกเงินเรียกทอง ซึ่งเป็นที่ยอมรับโดยทั่วว่าต่อให้ผู้พกดวงตก หรือเดือนร้อนขนาดไหนเงินก็ไม่เคยขาดกระเป๋าเลย

ขอบคุณข้อมูลจากเว็บเพื่อนบ้านนะคะ

ลูกแก้วสารพัดนึก หลวงพ่อตัด วัดชายนา

***ลูกแก้วสารพัดนึก หลวงพ่อตัด วัดชายนา หลวงพ่อทำแจกในงานทอดกฐิน ปี2551
    ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดย หลวงพ่อตัด พร้อมจารยันต์”นะ” ซึ่งเป็นเอกลักษณ์ของลูกแก้วสารพัดนึกของท่านค่ะ

***ลูกแก้วสารพัดนึก สมหวังทุกประการ คงความเป็นมหาอุต ตามแบบฉบับของหลวงพ่อตัด วัดชายนา***

พระชุดนี้ประกอบด้วย

- ผ้ายันต์เพชรพญาธร ผ้ายันต์นี้มีขนาดประมาณ7x7 ซม. เป็นผ้าด้ายดิบที่ใช้ห่อศพ หลวงพ่อตัดเมตตาแจกในงานกฐิน วัดชายนา ปี2550 ค่ะ สภาพสวยค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน เพชรพญาธรของท่าน โดดเด่นมากเรื่องเงินทอง ใช้พกใส่ไว้ในกระเป๋าสตางค์ หรือใส่พานตั้งหน้าร้าน เรียกเงินเรียกทองเรียกลูกค้าเข้าร้านดีนักแล

- ลูกแก้วสารพัดนึก รุ่นแรก ปี51

องค์นี้วรรณะสีขาวใสค่ะ สภาพสวย ไม่ผ่านการใช้งานค่ะ จารยันต์นะ ชัดเจน มีขนาดเส้นผ่านศูนย์กลางประมาณ 1.5 ซม.

***ลูกแก้วสารพัดนึกของหลวงพ่อตัด
    ใช้อธิษฐานจิตขอได้ทุกอย่าง สำเร็จทุกอย่างดั่งใจนึก

มีพกไว้ติดตัวมีแต่ความโชคดี ร่ำรวย แคล้วคลาด ปลอดภัย ดีนักแล***

รับประกันพระแท้ตลอดชีพทุกกรณีนะคะ
    บูชาราคาพิเศษเพียง 550 บาท
    จองแล้วค่ะ โดยคุณkasaka^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤษภาคม 2020
  4. kasaka

kasaka สมาชิกใหม่

ขอจองรายการที่ 140 ครับ

5. kasaka

kasaka สมาชิกใหม่

ผมโอนเงินรายการที่ 140 แล้วนะครับ รายละเอียดทาง PM ครับ

6. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณkasaka เรียบร้อยค้า
    ขอบพระคุณมากๆค้า^^

7. punnapak

รายการที่ 141 ชุดพระขุนแผนรุ่น2 ปี48เนื้อดินเผา สีดำ(หายากสุด)+ผ้ายันต์เพชรพญาธร(ผ้าห่อศพ)+ลูกแก้วสารพัดนึก หลวงพ่อตัด วัดชายนา

พระขุนแผน รุ่น 2 เนื้อดินเผา เนื้อดำล้วน(หายากสุด) ปี48 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

***สุดยอดมหาเสน่ห์ - สาวหลง – คงกระพัน***

**เป็นรุ่นที่ติด1ใน5 สุดยอดวัตถุมงคล ของหลวงพ่อตัด**

ประสบการณ์และพุทธคุณเป็นที่ยอมรับอย่างมากจริงๆค่ะ สำหรับ
    ***พระขุนแผนของหลวงพ่อตัด วัดชายนา โดยเฉพาะรุ่น 2 นี้ เน้นทางด้านเมตตามหานิยมเป็นอย่างมาก อีกทั้งคงความเป็นมหาอุต คงกระพันแคล้วคลาดอันลือชื่อของหลวงพ่อตัด

รุ่นนี้ทางวัดดำเนินการจัดสร้างเอง น่าใช้มาก พุทธคุณครอบคลุมทุกด้านค่ะ

แคล้วคลาด คงกระพัน เสน่ห์เมตตา ค้าขาย ร่ำรวย

มีสองเนื้อ คือ เนื้อผงพุทธคุณ กับเนื้อดินเผา

***เนื้อดินเผานั้น พิมพ์ที่วัด เผาเองที่วัดโดยพระอาจารย์(หลวงพ่อตัด)เป็นผู้ดำเนินการผู้เดียวไม่ได้ให้เด็กวัดหรือ ศิษย์เข้าไปยุ่ง สร้างประมาณ8,000 องค์ การเผา จึงทำให้สีพระมีหลายวรรณะ ทั้ง สีแดงอิฐ สีนวล และสีดำ(หายากที่สุด)

***ความพิเศษของพระขุนแผนสำนักวัดชายนา คือ จะมีการวางยันต์ หัวใจพระสีวลี นะชาลีติ ไว้ เพื่อให้พระขุนแผนของวัดชายนา ใช้ได้ดีทั้งเมตตา และเงินทองค่ะ***

วิธีบูชา ตั้งนะโม 3 จบจากนั้นจงทำจิตให้แน่วแน่เป็นสมาธินึกถึงพระรัตนตรัยและครูบาอาจารย์แล้ว ว่าคาถาดังต่อไปนี้
    "อิติ ปาระมิตาติงสา อิติ สัพพัญญูมาคะตา อิติ โพธิมะนุปปัตโต อิติปิโส จะเต นะโม พิศวาสหลงไหล พิศมัยยินดี ใจจิตคิดถึง เคล้าคึงวิญญา วิชชาจาระณะสัมปันโน อิติปิโส ภะคะวา"
    3จบ หรือ 7จบ ก็ได้แต่ที่สำคัญเลยเวลาที่ท่องคาถานี้เราต้องนึกถึงใบหน้าของบุคคลนั้นด้วย จึงจะสัมฤทธิประสิทธดีนักแล

ขอบคุณข้อมูลจากเว็บเพื่อนบ้านนะคะ

ผ้ายันต์เพชรพญาธร หลวงพ่อตัด วัดชายนา

ผ้ายันต์เพชรพญาธร(ขนาดพกพา) ขนาดประมาณ 6.5x7.5 ซม.
    หลวงพ่อตัดวัด ชายนา
    ###ของขึ้นชื่ออีกชิ้นของวัดชายนา ถ้าพูดถึงเพชรพญาธรต้องหลวงพ่อตัด วัดชายนา ขนาดมีลูกศิษย์นำไปให้หลวงปู่กาหลง วัดเขาแหลมจับพุทธคุณท่านยังบอกเลยว่า
    "นึกไม่ถึงสมัยนี้จะมีคนเสกเพชรพญาธรได้ขลังขนาดนี้"
    แต่เดิมนั้นหลวงพ่อตัดจะจารใส่ตะกรุดแต่เมื่อมีลูกศิษย์มากขึ้นจึงไม่เพียงพอ ต่อมาจึงมีลูกศิษย์นำเครื่องปั๊มมาถวายที่วัดแต่ก็ยังไม่เพียงพอ จึงได้มีการนำผ้าอาถรรพ์เช่นผ้ากฐิน ผ้าห่อศพ ผ้าคลุมโลง เป็นต้นมาปั๊มด้วยตรายาง กลายเป็นอีกหนึ่งเอกลักษณ์ของวัดชายนา
    ###พุทธคุณผ้ายันต์เพชรพญาธร เน้นด้านโชคลาภเมตตาค้าขายอย่างยิ่งค่ะ และที่ขาดไม่ได้ของวัดชายนาคือแคล้วคลาดซึ่งไม่ว่าจะเป็นวัตถุมงคลชนิดใดย่อมมีติดปลายนวมมาด้วยเสมอ
    การพกพาจะมีเคล็ดโดยพกใส่ในกระเป๋าตังค์เพื่อเรียกเงินเรียกทอง ซึ่งเป็นที่ยอมรับโดยทั่วว่าต่อให้ผู้พกดวงตก หรือเดือนร้อนขนาดไหนเงินก็ไม่เคยขาดกระเป๋าเลย

ลูกแก้วสารพัดนึก หลวงพ่อตัด วัดชายนา

พระชุดนี้ประกอบด้วย
    - พระขุนแผนรุ่น2 เนื้อดินเผา ปี48 (เนื้อดำ หายากสุดค่ะ) หลวงพ่อตัด วัดชายนา

***พระขุนแผนองค์นี้สภาพสวยเดิมค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน เนื้อสีดำล้วนทั้งองค์ (ขึ้นอยู่กับการเผา และเป็นสีที่หายากที่สุดในเนื้อดินเผาค่ะ) ด้านหลังยันต์นะชาลิติ

ขนาดองค์พระ กว้าง 2.8 ซม. สูง 5 ซม.(ขนาดใหญ่กว่าขุนแผนสำนักทั่วไปค่ะ) น่าบูชาน่าใช้เป็นอย่างยิ่งค่ะ

ประสบการณ์มากมายจากผู้ที่ได้บูชาขุนแผนรุ่นนี้ และหาบูชาได้ยากมากขึ้นทุกวันค่ะ

***พระขุนแผนหลวงพ่อตัด วัดชายนา มีประสบการณ์เด่นชัด ไม่ว่าจะเป็นเรื่องมหาเสน่ห์ สาวหลง มหาเมตตา หรือคงกระพันชาตรี และหาบูชาได้ยากขึ้นทุกวันค่ะ
    ชาวต่างชาตินิยมวัตถุมงคลของท่านมาก เช่น ชาวจีน สิงคโปร์ มาเลเซีย ฮ่องกง มักมาตามหาและบูชากลับประเทศกันไปเยอะค่ะ

- ผ้ายันต์เพชรพญาธร ผ้ายันต์นี้มีขนาดประมาณ6.5x7.5 ซม. เป็นผ้าด้ายดิบที่ใช้ห่อศพ หลวงพ่อตัดเมตตาแจกในงานกฐิน วัดชายนา ปี2550 ค่ะ สภาพสวยค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน เพชรพญาธรของท่าน โดดเด่นมากเรื่องเงินทอง ใช้พกใส่ไว้ในกระเป๋าสตางค์ หรือใส่พานตั้งหน้าร้าน เรียกเงินเรียกทองเรียกลูกค้าเข้าร้านดีนักแล

- ลูกแก้วสารพัดนึก รุ่นแรก ปี51
    องค์นี้วรรณะสีขาวใสค่ะ สภาพสวย ไม่ผ่านการใช้งานค่ะ จารยันต์นะ ชัดเจน มีขนาดเส้นผ่านศูนย์กลางประมาณ 1.5 ซม.

มีพกไว้ติดตัวมีแต่ความโชคดี ร่ำรวย แคล้วคลาด ปลอดภัย ดีนักแล***

จองบูชาแล้วค่ะ โดยคุณshaj^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มิถุนายน 2020
  8. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    ขอจองครับ

9. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณshaj เรียบร้อยค้า
    ขอบพระคุณมากๆนะคะ^^

10. punnapak

รายการที่ 142 ตะกรุดในบาตร มหาอุต ปี49 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

***สายเหนียวในตำนานเมืองเพชร ตะกรุดในบาตร หลวงพ่อตัด วัดชายนา***

@@@ตะกรุดในบาตร ปี2549 ปั๊มยันต์มหาอุต ขนาดยาว 3 นิ้ว@@@

(ไม่ผ่านการใช้งาน)
    ปลุกเสกโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา สุดยอดเกจิอาจารย์เมืองเพชรบุรี ท่านโด่งดังมากในเรื่องของตะกรุดค่ะ ในเรื่องตะกรุดท่านไม่เป็นสองรองใคร
    โดยเฉพาะเรื่อง"มหาอุต แคล้วคลาด คงกระพัน"

***นักเลงเมืองเพชรต้องมีติดตัวกันทุกคนค่ะ แม้กระทั่งเด็กๆในเมืองเพชร ผู้ใหญ่จะหามาให้ติดตัวเพื่อป้องกันอันตรายจากอุบัติเหตุและสัตว์มีพิษต่างๆ

###ตะกรุดในบาตรของหลวงพ่อตัดนั้น จะมีหลายรูปแบบ แล้วแต่ท่านจะทำไว้ค่ะ และจะปลุกเสกอยู่ตลอดเมื่อท่านว่าง เพื่อนำมาแจกให้กับญาติโยมที่ไปกราบท่านที่วัด หรือไปร่วมทำบุญที่วัดชายนาค่ะ หรือท่านใดโชคดี หลวงพ่อตัดก็จะควักจากในย่ามท่านส่งให้ค่ะ

***ดอกนี้ตะกรุดในบาตร ปั๊มยันต์มหาอุต ขนาดยาว 3 นิ้ว สภาพสวยมากค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน เห็นอักขระยันต์ชัดเจน โดดเด่นมากเรื่องมหาอุต อยู่ยงคงกระพันค่ะ

***ลูกศิษย์เรียนถามท่านว่าแขวน ตะกรุดหลวงพ่อตัด "ลอด ราวผ้า เสื่อมหรือเปล่า" ท่านบอกว่า "ตะกั่วมันก็เป็นตะกั่ว ตะกรุดก็คือตะกรุด ไม่มีเสื่อม ไม่ได้ห้าม ของดีอยู่ที่ใจคนใช้มันดี ใจมันไม่ดี ของก็ไม่ดี" ผู้ที่เลื่อมใสท่าน เข้าไปหาท่านที่วัดชายนา ท่านจะนำตะกรุดมาแจกทั้งสิ้น ถ้าท่านไม่อยู่ จะมีลูกศิษย์คอยนั่งแจกทั้งวัน
    ท่านเป็นพระที่เมตตามากค่ะ มีผู้นับถือท่านจำนวนมากมายทั้งในและต่างประเทศ และวัตถุมงคลของท่านมีประสบการณ์จนเลื่องลือไปไกลถึงต่างแดน และเป็นที่ต้องการของชาวต่างชาติ อาทิ สิงคโปร์ มาเลเซีย จีน ฮ่องกง นิยมวัตถุมงคลของท่านมากค่ะ

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ
    บูชาราคาพิเศษเพียง 399 บาท
    จองแล้วค่ะ โดยคุณต้า^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มิถุนายน 2020
  11. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณ ทรู เรียบร้อยค่ะ
    เลขEMS ED 0611 4789 7 TH
    ขอบพระคุณมากค้า^^

12. punnapak

รายการที่ 143 ผ้ายันต์แดงรุ่นแรก ปี2516 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

จัดสร้างเพียง 10,000 ผืน

ขนาดประมาณ 14.5x17.5 ซม.

@@@ผ้ายันต์แดงรุ่นแรกเป็นผ้ายันต์ขนาดเล็กแต่มีพุทธคุณสูง ใช้ป้องกันอันตรายได้สารพัด@@@

ในผ้ายันต์จะประกอบไปด้วยยันต์อิติปิโสแปดทิศ ใช้ในการป้องกันภัยเป็นหลัก เป็นบทพระพุทธคุณ ถอดออกเป็นคาถาได้แปดบท มีอุปเท่ห์แตกต่างกันไป เช่นบทแรกชื่อว่า "กระทู้เจ็ดแบก" เป็นคาถาแคล้วคลาดที่มีอานุภาพสูงมาก แม้แต่เหรียญรุ่นแรกของหลวงพ่อเดิม วัดหนองโพธิ์ก็ลงด้วยคาถาบทนี้

วิชาอิติปิโสแปดทิศนี้ ใช้ได้ทั้งทางแคล้วคลาด คงกระพัน เมตตา หรือแม้กระทั่งการไล่ผี ก็ใช้คาถาในบทอิติปิโสแปดทิศนี้ทั้งสิ้น อีกทั้งยังสามารถสวดภาวนาเสริมดวงสำหรับคนที่ดวงตกชะตาขาด

นอกจากนี้ในผ้ายันต์แดงยังประกอบไปด้วยยันต์มงกุฏพระพุทธเจ้า ยันต์บารมีสิบทัศน์ ยันต์พระฉิมพลี(สิวลี) ซึ่งเป็นยันต์ชั้นสูง ในตำหรับพิชัยสงครามทั้งสิ้น สามารถกล่าวได้ว่ายันต์แดงนี้พุทธคุณครบเครื่องประเภทจิ๋วแต่แจ๋วครับ

ขอบพระคุณข้อมูลจากบ้านพุทธคุณนะคะ

@@@ผ้ายันต์แดงรุ่นแรก ปี 2516 หลวงพ่อตัด วัดชายนา ผืนนี้สภาพสวยค่ะ ยันต์ติดชัดเจน เก็บรักษามานานกว่า 46 ปี พุทธคุณครอบจักรวาล ปกป้อง คุ้มภัย คงความเป็นมหาอุต มหาเมตตา มหาบารมี

***ใช้พกติดตัว ติดบ้าน ติดร้านค้าบริษัท ติดรถฯลฯ***

***เป็นสุดยอดผ้ายันต์ของหลวงพ่อตัด วัดชายนาค่ะ***

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ
    บูชาราคาเพียง 650 บาท
    จองแล้วค่ะ โดยคุณshaj^^

มีผืนเดียวค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มิถุนายน 2020
  13. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    ขอจองครับ

14. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณshaj เรียบร้อยค้า

15. punnapak

รายการที่ 144 ชุดวัตถุมงคล หลวงพ่อตัด วัดชายนา (ลูกอม+ลูกแก้วสารพัดนึก+ลูกสะกด+ตะกรุดในบาตรมหาอุต)

ชุดวัตถุมงคลชุดนี้ประกอบด้วย

- ลูกอมงานปิดทองวัดชายนา ปี2525
    ลูกอมสีทองห่ออยู่ในพลาสติกเดิม หลวงพ่อตัดท่านตั้งใจทำขึ้นเพื่อนำแจกในงานปิดทองวัดชายนาเมื่อปี2525 ค่ะ ผ่านการปลุกเสกแล้วปลุกเสกอีกหลายรอบ โดยหลวงพ่อตัดอย่างเข้มขลัง ลูกอมสีทอง มีขนาดเส้นผ่านศูนย์กลางประมาณ 2 ซม. ไม่ผ่านการใช้งานค่ะ ลูกอมท่านเด่นเรื่องเมตตา ค้าขาย เงินทอง และคงความเป็นมหาอุตตามตำรับวัดชายนา

- ลูกสะกดตะกั่วอวน ปี 2547 จารยันต์ "เฑาะว์" หลวงพ่อตัดปลุกเสก เป็นสุดยอดเครื่องรางอีกชนิดหนึ่งของหลวงพ่อ ลูกสะกดนี้มีคุณเอนกอนันต์ สามารถคุ้มครองได้สารพัด ป้องกันอุบัติเหตุเภทภัยต่างๆ ป้องกันเสนียดจัญไร ทั้งแคล้วคลาดและคงกระพันชาตรี เป็นมหาอำนาจ มหาบารมี และมหาอุต อีกทั้งยังสามารถสะกดศัตรูให้งงงวยเมื่อเจอหน้าเรา

- ตะกรุดในบาตร ปี2549 ปั๊มยันต์มหาอุต ขนาดยาว 3 นิ้ว
    (ไม่ผ่านการใช้งาน)
    ปลุกเสกโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา สุดยอดเกจิอาจารย์เมืองเพชรบุรี ท่านโด่งดังมากในเรื่องของตะกรุดค่ะ ในเรื่องตะกรุดท่านไม่เป็นสองรองใคร
    โดยเฉพาะเรื่อง"มหาอุต แคล้วคลาด คงกระพัน"

***นักเลงเมืองเพชรต้องมีติดตัวกันทุกคนค่ะ แม้กระทั่งเด็กๆในเมืองเพชร ผู้ใหญ่จะหามาให้ติดตัวเพื่อป้องกันอันตรายจากอุบัติเหตุและสัตว์มีพิษต่างๆ

###ตะกรุดในบาตรของหลวงพ่อตัดนั้น จะมีหลายรูปแบบ แล้วแต่ท่านจะทำไว้ค่ะ และจะปลุกเสกอยู่ตลอดเมื่อท่านว่าง เพื่อนำมาแจกให้กับญาติโยมที่ไปกราบท่านที่วัด หรือไปร่วมทำบุญที่วัดชายนาค่ะ หรือท่านใดโชคดี หลวงพ่อตัดก็จะควักจากในย่ามท่านส่งให้ค่ะ

***ดอกนี้ตะกรุดในบาตร ปั๊มยันต์มหาอุต ขนาดยาว 3 นิ้ว สภาพสวยมากค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน เห็นอักขระยันต์ชัดเจน โดดเด่นมากเรื่องมหาอุต อยู่ยงคงกระพันค่ะ

***ลูกศิษย์เรียนถามท่านว่าแขวน ตะกรุดหลวงพ่อตัด "ลอด ราวผ้า เสื่อมหรือเปล่า" ท่านบอกว่า "ตะกั่วมันก็เป็นตะกั่ว ตะกรุดก็คือตะกรุด ไม่มีเสื่อม ไม่ได้ห้าม ของดีอยู่ที่ใจคนใช้มันดี ใจมันไม่ดี ของก็ไม่ดี" ผู้ที่เลื่อมใสท่าน เข้าไปหาท่านที่วัดชายนา ท่านจะนำตะกรุดมาแจกทั้งสิ้น ถ้าท่านไม่อยู่ จะมีลูกศิษย์คอยนั่งแจกทั้งวัน

ท่านเป็นพระที่เมตตามากค่ะ มีผู้นับถือท่านจำนวนมากมายทั้งในและต่างประเทศ และวัตถุมงคลของท่านมีประสบการณ์จนเลื่องลือไปไกลถึงต่างแดน และเป็นที่ต้องการของชาวต่างชาติ อาทิ สิงคโปร์ มาเลเซีย จีน ฮ่องกง นิยมวัตถุมงคลของท่านมากค่ะ

บูชาราคาสุดพิเศษเพียง 850 บาท
    (ราคาปกติ 1,449 บาท)
    จัดส่งEMSฟรีค่ะ
    จองแล้วค่ะ โดยคุณRoj_56^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มิถุนายน 2020
  16. Roj_56

Roj_56 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอบูชาครับ
    รายการที่ 144 ชุดวัตถุมงคล หลวงพ่อตัด

17. คุณต้า

คุณต้า เป็นที่รู้จักกันดี

จองรายการที่ 142 ครับ

18. คุณต้า

โอนแล้วครับ เวลา 13:40 น. รายละเอียดแจ้งใน ข้อความส่วนตัวแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

19. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณRoj_56 และคุณต้า เรียบร้อยค้า

20. คุณต้า

ได้รับพัสดุแล้วครับ แพ็คห่อดีมาก มีรายการแถมด้วย ขอบคุณมากครับ