ประสบการณ์กรรมฐานเมตตาใหญ่-กรรมฐานกับดวงจิตวิสาขบูชา66น.91-ยันต์คนมนต์พระกาฬ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ransang, 6 มิถุนายน 2011.

1. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:
    ดีใจด้วยครับ สำหรับ ผู้ได้ ครอบครอง ของวิเศษเช่นนี้ครับ:cool:

2. ransang

ransang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2007

อาจจะไม่ขนาดนั้นก็ได้ครับ

แต่ผงหลักที่ได้มาจากอาจารย์ ที่ใช้เป็นหลักในสิ่งมงคลชุดนี้ด้วย มีคนกินเข้าไปจากที่หลุดออกมาจากเบี้ย... ถึงกับเห็นหน้าหลวงปู่ใหญ่ท่านไปหลายวันเลย พี่ว่าใหมครับ 55555555

แขวนต่ำแล้ว ท่านไม่เสื่อมนะครับ เราจะบาปเอา....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 พฤศจิกายน 2011
  3. ransang

ไหน ๆ แล้ว ขอเล่าอีกนิด เรื่องเบี้ย

ที่ผมเน้นทำเบี้ยผงพุทธคุณ นั้น มีเหตุสำคัญ อย่างแรกก็คือ ทุน ปรอทแพง และชันนโรง หายากแพง

แต่ มีพี่ท่านหนึ่งที่ได้เบี้ยท่านอาจารย์ไป จากผม ท่านได้นิมิตจากหลวงปู่ใหญ่ หรือหลวงปู่โต ผมจำไม่ถนัด ท่านว่า

เบี้ยปรอทนั้นแม้จะมีคุณในตัวแต่เมื่อพบเจอ สิ่งที่มีแรงกว่า ปรอทจะแตกได้ เบี้ยจะแตกได้
    แต่เบี้ยผงพุทธคุณ พุทธคุณจะเป็นไปตามรูปลักษณ์ พุทธคุณนั้นสามารถผ่อนขยานแรง ลดกำลังของสิ่งไม่ดีนั้นได้มากกว่าปรอทอย่างน้อยเท่าตัว แต่หากผู้ใช้มีกรรมหนักจริง ๆ ถึึงที่สุดก็จะมีเหตุไม่ให้ใช้เบี้ยหรือเบี้ยจะหายไปเอง

ผมสรุป ๆ มาจากข้อมูลที่ได้รับมา และจากที่ถามท่านอาจารย์นะครับ

ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นกับผงและการอธิฐานจิตด้วย

นี่คือความเชื่อของผมนะครับ

4. rungaran

ผงวิเศษ หลุดออกมาเก็บก็ยาก ตอนนั้นนึกอะไรไม่ออก งง บวกกับ
    เสียดายผงมาก เลย ตั้งใจกิน........... เป็นการ นำผงวิเศษเข้าตัวซะเลย อ่ะครับ
    ผลก็เลย ..............:cool::cool::cool:
    แต่ทุกคนอย่าทำตามนะครับ เสียดายผงวิเศษมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 พฤศจิกายน 2011
  5. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

เอาพระชัยน้ำพี้มาให้ลองรับประทานบ้างนะครับ

6. ransang

เอาเข้าให้ ......... ได้อย่างไร แค่ชมแล้วกัน ยิ่งหลวงปู่ท่านอธิฐานให้แล้วด้วยตอกที่ท่านมาเต็ม ๆ เว้นแต่ต้องขอหลวงปู่หาที่อยู่ใหม่ หากเขาไล่ที่ 55555

7. ransang

อีก 1 งาน

<table id="post5145306" class="tborder" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr valign="top"><td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px; border-bottom: 0px" width="175">yogilek
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 282 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</td> <td class="alt1" id="td_post_5145306" style="border-right: 1px solid #FFFFFF"> อ้างอิง:
    <table border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border:1px inset"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jarawoot [​IMG]
    [FONT=&quot] เนื้อโลหะ[/FONT] ชนวนทองหล่อองค์พระพุทธเจ้า พระปัจเจกพุทธเจ้า องค์พระโพธิสัตว์ ครูบาอาจารย์หลายองค์ในพิธีศักดิ์สิทธิ์ แผ่นทองอธิษฐานญาณบารมี ลป.เทพโลกอุดร แผ่นจารอักขระครูบาอาจารย์พระผู้ปฎิบัติดีปฎิบัติชอบมากมาย เป็น

เหล็กอาถรรพ์
    ตะปูจีนโบสถ์วัดเทพธิดาราม กริชโบราณ ตะกรุดปู่เจ้าสมิงพราย แร่ไหลไพรดำ เหล็กดูด ผงแร่เหล็กไหลน้ำ ฯลฯ

อุดด้วยมวลสารศักดิ์สิทธิ์
    บรรจุมี พระบรมสารีริกธาตุ พระธาตุข้าวบิณฑ ผงอัฐิ,อังคารธาตุ ลป.ทวด

เส้นเกศาพระอริยะเจ้า 25 องค์ มี 1.ลป.พูลวัดไผ่ล้อม 2.ลต.พวง(ใหญ่) จ.ยโสธร 3.ลป.เครื่อง สุภัทโท 4.สมเด็จพุทธโกษาจารย์(เจริญ
    ) วัดเทพศิรินทร์ 5.ลพ.อุดม จ.หนองคาย 6.ลพ.จรัญ ฐิตธมโม 7.ลป.จันทร์โสม 8.ลป.กอง วัดสระมณฑล 9.ลพ.อุตตมะ 10.ลป.เนียม จ.ภูเก็ต 11.ลป.ผาง โกสโร จ.สกลนคร 12.ลป.คำพอง จ.อุดร 13. ลปท่อน ญาณธโร 14.เจ้าคุณสนธิ์ วัดพุทธบูชา 15.ลป.บุญหลาย จ.อำนาจเจริญ 16.ลพ.เพชร จ.ฉะเชิงเทรา 17. เจ้าคุณเที่ยง วัดระฆัง 18.ลป.สุภา กันตสีโล 19.ลป.เมฆ กิตติสัทโท 20.ครูบาชัยวงศา 21.ลป.วัดเทพศิรินทร์ 22.ลป.จันทร์ หอม 23. พระอ.บรรลังค์ 24. ลป.บุดดา ถาวโร 25.ลป.มหาอำพัน วัดเทพศิรินทร์

อัฐิธาตุพระอริยะเจ้า 12 องค์ มี 1.ลป.เมฆ กิตติสัทโท 2. ลป.มหาแปลง จ.ยโสธร 3. ลป.สิม พุทธจาโร 4.ลป.สาม อากิญจาโน 5. ลป.บัวพา 6. ลป.พรหมา 7. ลป.หลุย 8. ลป.เจี๊ยะ 9. ลป.หล้า เขมปัตโต 10.ลป.ยิด จ.ประจวบฯ 11.ลป.บุญตา จ.ลพบุรี 12. ลป.พระภาวนาวิสุทธิ์ (กมมพโล) วัดเทพศิรินทร์

ไม้ศักดิสิทธิ์
    1. ไม้พญางิ้วดำ 2.ไม้เสากุฐิ ลป.มั่น 3.ไม้เสากุฐิลป.เสาร์ 4. ไม้ขนุนศักดิ์สิทธิ์ต้นแม่อายุ 170 กว่าปีสมัย ร.5 5. ไม้ต้นเลียบ ฝังรกลป.ทวด

ดินศักดิ์สิทธิ์
    1. ดินใต้ฐานพระพุทธบาท 4 รอย จ.เชียงใหม่ 2. ดินที่พักศพ ลป.ทวด 3. ดินปลูกข้าวแรกนาขวัญ 4. ดินกากยายักษ์ 5. ทรายพระธาตุ เกาะแก้วพิศดาร จ.ภูเก็ต มวลสารศักดิ์สิทธิ์มากมาย เป็นต้น

</td> </tr> </tbody></table>

ช่วงเข้าพรรษานี้...
    ผมมาปฎิบัติธรรมที่ปาย อยากได้รูปลักษณ์หลวงปู่ทวดกราบในระหว่างเข้ากรรมฐาน จึงได้ไหว้วานเพื่อนช่วยจัดหาบูชามาให้

หลวงปู่ทวดองค์นี้ ผมเพิ่งได้รับเมื่อวานบ่ายแก่ ช่วงเม็ดฝนพรำๆนี้เองครับ ขณะนั้นมีน้องหญิงสหายธรรมร่วมปฎิบัติอยู่ด้วย

พอ พัสดุไปรษณีย์มาถึงเราก็เปิดดู ผมก็นำมาอาราธนาทูลเกล้าขึ้นเหนือหัว ทำจิตน้อมนำระลึกถึงพระเดชพระคุณหลวงปู่ทวด วูบหนึ่งมีกลิ่นหอมเหมือนดอกไม้ป่าลอยโชยมาแตะที่จมูก กลิ่นหอมจรุงใจยิ่งนัก

น้องหญิงสหาย ธรรม ถามผมทันทีว่า "พี่ค่ะ ได้กลิ่นหอมของดอกไม้ป่ามั้ย หอมกลิ่นนี้แล้ว สบายใจดีจัง" ทั้งๆที่บริเวณนั้นไม่มีดอกไม้ป่าเลย

ผม ยิ้มตอบรับ "นั่นเป็นกลิ่นหอมประจำตัวของหลวงปู่ จำกลิ่นหอมคล้ายดั่งดอกไม้ป่านี้ให้ดีนะ นี่เป็นนิมิตหมายที่ดี หลวงปู่เมตตามาให้พรพวกเราแล้ว"

จาก นั้นผมนำพระองค์นี้มาอาราธนาอีกครั้ง อธิษฐานจิตถึงหลวงปู่ "หลวงปู่ครับ ศิษย์ขอความเมตตาจากหลวงปุ่ ได้โปรดให้ศิษย์ได้สัมผัสพุทธบารมีแห่งพระโพธิสัตว์ของหลวงปู่ด้วยเถิดครับ เพื่อที่ศิษย์จะได้มีขวัญกำลังใจในการปฎิบัติธรรม อันเพื่อนำไปสู่การพ้นและดับสนิทแห่งทุกข์"

เพียง ชั่วไม่ทันสิ้นการอธิษฐานจิต พลังจากองค์หลวงปู่ได้แผ่ซ่านครอบคลุมจากศีรษะลงมาถึงทรวงอกและแขนทั้ง 2 ข้าง เป็นพลังของความเมตตาสุดๆ จนผมสะท้อนไปทั้งทรวงอก ดวงจิตนั้นหวั่นไหวด้วยพลังของความเมตตาที่หลวงปู่ประทานมา

อยากบอกว่า...พระหลวงปู่ทวด องค์นี้ดีมากๆ เป็นเนื้อทองเหลืองรมดำ น้ำหนักนั้นกำลังดีทีเดียว

ผมได้อาราธนาหลวงปู่มาวางไว้บริเวณที่ผมปฎิบัติธรรม และได้กล่าวคำอาราธนาตามแผ่นพับที่ได้ส่งมาให้ด้วยครับ

ขออนุโมทนา
    สาธุการครับ

</td></tr></tbody></table>

8. สิงโตหิน

สิงโตหิน เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุกับหลวงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืดครับ

9. ransang

เรื่องการจัดส่งจะพยายามส่งให้เร็วที่สุดครับ ......... เนื่องจากจำนวนพอสมควรทำให้ต้องใช้เวลา

การอธิฐาน ถึองค์หลวงปู่เทพโลกอุดรนั้น ทุกคนสามารถกราบไหว้และอธิฐานได้ จากทั้งรูปหล่อและรูปภาพ ครับ เพราะแม้รูปหลวงปู่ที่ไม่ได้เสก ก็มีเทวดามาดูแลอยู่แล้ว เพราะผมก็โดนมาแล้ว....อธิฐานบ่นไม่เข้าเรื่องท่าน ถ้าท่านผ่านมาเมื่อไรจะโดนทันทีี

พระที่แจกครั้งนี้ ขอให้ทุกท่านศรัทธาและอธิฐานเอา จะพบประสบการณ์แน่นอน เพราะผมก็เข้ากรอบห้อยอยู่เพียงแต่ตอนนี้นำมาอธิฐานเพิ่มเท่านั้น ของผมยังไม่มีจารเลย 5555 รังสี กันได้ทุกอย่าง ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 พฤศจิกายน 2011
  10. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    น้าเล่นของแข็งนะครับ เหล็กน้ำพี้ หลอมละลายยาก
    หรือว่าน้าเล่นกสิณไฟ

สวัสดีครับคุณ ransang สบายดีนะครับ

11. ransang

555 สบายดีครับ พี่ กรอบ แห้ง แรงน้อย 5555 เตรียมของไว้ให้คณะพี่โต้งนิดหน่อย ครับ ไม่รู้ว่าจะถูกใจใหม ต้องรอชม

12. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010

ขอบคุณมากครับ

แบบนี้ชาวคณะยิ้มกันแก้มเปล่งทุกคนแน่เลย
    เดี๋ยวต้องรบกวนพันโทต๋อยไปรับดีกว่า แกจะมาเลี้ยงรุ่นที่บางพระ เร็วๆ นี้
    จะได้นำมาฝากชาวคณะที่เหลือครับ....

13. ransang

<table id="post5250993" class="tborder" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr valign="top"><td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px; border-bottom: 0px" width="175">jarawoot
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 411 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</td> <td class="alt1" id="td_post_5250993" style="border-right: 1px solid #FFFFFF"> <center>ร่วมสร้างศาลาโลกอุดร ถวายลป.เทพโลกอุดร(เล่าเรื่องนิดๆ)ขาดงบอีก 32,870 บาท

</center>
    <hr style="color:#FFFFFF; background-color:#FFFFFF" size="1"> <ins style="display:inline-table;border:none;height:250px;margin:0;padding:0;position:relative;visibility:visible;width:300px"><ins id="aswift_0_anchor" style="display:block;border:none;height:250px;margin:0;padding:0;position:relative;visibility:visible;width:300px"></ins></ins>
    ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพสร้าง “ศาลาโลกอุดร” ณ.สถานที่ปฏิบัติธรรม “เวียงนาคราชโลกอุดร”

***ขอเชิญลูกหลานหลวงปู่เทพโลกอุดร มาร่วมสร้างศาลาที่ประดิษฐานรูปหล่อ “หลวงปู่เทพโลกอุดร หลวงปู่ทวดพระผู้ทรงชนะมาร และเป็นที่ปฏิบัติธรรม” ขนาด 4 x 5 เมตร พื้นแบ่งเป็นสองระดับ ตั้งอยู่ในสวนลำภี บ้านลำภี ต.ทุ่งมะพร้าว อ.ท้ายเหมือง จ.พังงา ต้องใช้งบประมาณ 70,000 บาท

ซึ่งสถานที่นี้เป็นสถานที่ศักดิสิทธิ์มาตั้งแต่อดีตกาลหลายยุคหลายสมัยเกี่ยวข้องกับพระพุทธเจ้าหลายพระองค์อันมี “พระพุทธเจ้าองค์ปฐมต้น” เป็นวัดเก่าแก่ในโบราณในยุคพระพุทธเจ้าองค์ปัจจุบัน ซึ่งมีการค้นพบ “รอยพระพุทธบาทปากเต่า” ในลำธารที่ไหลผ่านกลางสวน ซึ่งเป็นรอยพระบาทที่นิมิตขึ้นมาในสมัยที่พระพุทธเจ้าองค์ปัจจุบันเสวยพระ ชาติเป็นเต่าโพธิสัตว์ ขณะนี้รอยพระพุทธบาทรอยนี้ได้อัญเชิญไปประดิษฐานอยู่ที่วัดท่านุ่น ต.โคกกลอย อ.ตะกั่วทุ่ง จ.พังงา

สถาน ที่แห่งนี้เกิดนิมิตเห็นจุดที่ตั้งโบสถ์สมัยโบราณว่าตรงใต้พื้นดินมีพระพุทธ รูปทองคำหน้าตัก 1 ศอกฝั่งอยู่ ครูบาอาจารย์จึ่งให้สร้างพระเจดีย์ครอบคลุมเอาไว้ซึ่งได้มีการวางศิลาฤกษ์ ไว้เมื่อ ปี พ.ศ.2542 มีภาพถ่ายภาพหนึ่งปรากฏดวงสีชมพูขนาดใหญ่ซ้อนกันหลายดวง (ไม่รู้ภาพหายไปไหน) แต่เนื่องจากที่จะสร้างเพื่อป้องกันภัยพิบัติที่จะเกิดขึ้นทางน้ำคลื่นยักษ์ ทำให้ไม่สามารถที่จะสร้างได้ถึงแม้จะรู้ว่าฝั่งทะเลด้านตะวันตกจะคลื่นยักษ์ สึนามิ (ไม่รู้ว่าเกิดปีไหน) จนกระทั่งเกิดในปี 2547 การที่จะดำเนินการสร้างได้นั้นต้องรอองค์ประกอบหลายๆประการมาประกอบให้พอดี ถึงจะดำเนินการจัดสร้างได้

จน กระทั่งตนเองได้ผ่านวิกฤตหนักๆแทบจะเอาตัวไม่รอด แต่อาศัยที่ครูบาอาจารย์ได้เมตตาค้ำชูประคับประคองเอาไว้เป็นระยะๆเลยผ่านมา ได้ เมื่อปลายปี 2553 ได้รู้เหตุผลว่าการที่จะดำเนินการสร้างได้นั้น จะต้องอาราธนาครูบาอาจารย์มาเป็นองค์ประธานในการสร้าง....ซึ่งก่อนหน้านี้ ตั้งแต่ที่ท่านอาจารย์หลวงปู่เมฆ กิตติสัทโท พระอริยะเจ้าดินแดนทักษิณได้มรณภาพลงเมื่อวันที่ 22 ตุลาคม 2554 เสมือนมีอะไรปิดบังเอาไว้ (คิดว่าจะต้องนิมนต์ครูบาอาจารย์ที่มีกายเนื้อเท่านั้น)

เพราะการสร้างพระเจดีย์นี้เกี่ยวข้องกับ “เจดีย์บุโรพุทโธ” ที่ประเทศอินโดนีเซียในอดีตเคยร่วมสร้างกันมาแต่ยังไม่สมบูรณ์ จึงจะต้องมาสร้างใหม่อีกครั้งให้เสร็จสมบูรณ์ในชาตินี้ ในระหว่างปี 2541 ได้เดินทางไปประเทศญี่ปุ่นเข้าอบรม 1 เดือนได้พบเพื่อนชาวอินโดนีเซียนับถือศาสนาอิสลามเป็นผู้ปฏิบัติธรรมเหมือน กัน ได้เล่าว่ากษัตริย์องค์ที่สร้างเจดีย์บุโรพุทโธนั้น นับถือศาสนาพุทธโดยมีพระอาจารย์เป็นพระภิกษุสงฆ์รูปหนึ่งเป็นพระอาจารย์ซึ่ง ที่ได้เข้ามาเผยแผ่พระศาสนาในประเทศอินโดนีเซียปัจจุบัน ซึ่งพระภิกษุองค์นั้นคือ “หลวงปู่เทพโลกอุดรเถระเจ้า” และการสร้างนั้นมีเหตุที่มาที่ไปนับว่าเป็นเรื่อง
    อัศจรรย์มากพอสมควร (ค่อยกล่าวถึง)

สิ่ง ที่น่าอัศจรรย์ใจคือ เพื่อนชาวอินโดฯคนนี้ไม่รู้ประวัติของผมว่ามีลูกกี่คนผู้หญิงผู้ชายอายุ เท่าไร ซึ่งได้วาดรูปครูบาอาจารย์ที่กำลังจูงมือลูกสาวอายุ 3 ขวบของผม(คนที่ 2 อายุ 3 ขวบมีบุญสัมพันธ์กับหลวงปู่ใหญ่)และบอกว่าลูกสาวคนนี้มากับครูบาอาจารย์ท่าน นี้ แถมยังเขียนบอกว่าอายุมากกว่า 1,000 ปียังมีชีวิตอยู่ (มีหลักฐานที่เขียนเก็บไว้อยู่) ผมเลยเอาพระผงที่แขวนห้อยให้ดู...ปรากฏว่าเพื่อนคนนี้ชี้เลยว่า”องค์นี้ละ เป็นครูบาอาจารย์ของผม” นั้นก้อคือ “หลวงปู่เทพโลกอุดร” รูปลักษณะคล้ายฤาษีตามภาพที่หลวงปู่โง่น โสรโยและครูบาบุญชุ่มถ่ายภาพติดมา

เมื่อ ถึงเวลาผมปะติดปะต่อได้จึงหัวเราะตัวเองว่าโง่เสียตั้งนาน ว่าครูบาอาจารย์ที่จะเป็นประธานฝ่ายสงฆ์ในการสร้างพระเจดีย์นั้นก้อคือ “หลวงปู่เทพโลกอุดร” จึงคิดว่าถ้ายังงั้นจะอัญเชิญรูปหล่อหลวงปู่มาประดิษฐานไว้ ณ.สถานที่แห่งนี้เพื่อความเป็นสิริมงคลและเป็นการเริ่มต้นในการสร้างพระ เจดีย์ต่อไป จึงตั้งจิตขออนุญาตหลวงปู่ใหญ่.....ต่อมาเสมือนหลวงปู่ท่านดลใจให้พบกับ กัลยามิตรรุ่นพี่คนหนึ่งชื่อ พี่ณัฐวุฒิ ซึ่งเป็นผู้ปฏิบัติธรรมมี “ญาณสัมผัสกับหลวงปู่เทพโลกอุดร(หนึ่งในห้าพระธรรมฑูต)” มาร่วมทำบุญ คุยธรรมะกันไปมาออกเรื่องสร้างพระเจดีย์กำลังจะหารูปหล่อหลวงปู่องค์ใหญ่ไป ประดิษฐานที่สวนลำภีเป็นองค์ประธาน ซึ่งเป็นที่อัศจรรย์พี่ณัฐวุฒิ รับเป็นเจ้าภาพหล่อรูปหล่อหลวงปู่สูง 2 เมตรให้ทันที ซึ่งขณะนี้ประประดิษฐานอยู่ที่ห้องพระบ้านพี่ณัฐวุฒิแถวพระราม 2

เมื่อ ช่วงเดือนสิงหาคมปี 54 ผมได้เดินทางลงไปที่สวนลำภี จ.พังงา ไปสำรวจจุดที่จะก่อสร้างศาลาปฏิบัติธรรม เพราะยังมีความเห็นไม่ตรงกันระหว่าง พ่อ แม่ และผม ดังนั้นควรจะไปพิจารณาความเหมาะสมจากสถานที่จริงเลยดีกว่า เมื่อไปถึงจุดที่แรกเป็นช่วงบนเนินดินถ้าหันหน้าไปทิศตะวันตกด้านขวามือผม ไม่ถึง 2-3 เมตรจะมีลำธารไหลผ่าน ส่วนด้านหน้าผมประมาณ 100-200 เมตรจะมีลำธารไหลผ่านบรรจบกันอีกเส้นหนึ่ง ระหว่างที่เดินมาถึงมีตัวลิ้นบินมากัดผมที่บริเวณไหล่แล้วบินจะมากัดอีก ทำให้ผมหยุดอยู่ ณ.ที่เนินดินตรงนี้พอดี ผมพูดว่าพอแล้วไปได้แล้วตรงนี้ก้อตรงนี้...ช่วงนั้นผมฝนปร่อยๆตลอด (ปกติตกหนักกว่านี้) ระหว่างที่ผมทำพิธีขอพระแม่ธรณีเปิดภูมิขออนุญาตก่อสร้างศาลาปฏิบัติถ้าเป็น ที่เหมาะสมขอให้มีนิมิตหมายที่ดี ปรากฏว่ามีผีเสื้อบินมาวนอยู่บริเวณที่ผมทำพิธีสักครู่หนึ่ง เมื่อเสร็จพิธีผีเสื้อตัวนั้นก้อบินจากไป ผมจึงได้บอกแม่ว่าตรงนี้แหละเหมาะสมที่สุด

ทำไมต้องชื่อสถานปฏิบัติธรรม “เวียงนาคราชโลกอุดร” เพราะสาเหตุนั้นมาจากเพื่อนชาวอินโดฯ ได้พูดหลังจากที่ผมเล่าให้ฟังถึงสถานที่แห่งนี้ บอกว่า “ต่อไปสถานที่แห่งนี้เป็นวัดใหญ่โตมากเสมือนเป็นมหาวิทยาลัยสงฆ์ และมีชื่อว่า ดราก้อน (มังกรในคติคนต่างชาติ)” ซึ่งผมคิดว่าน่าจะเป็น “พญานาคราช” เสียมากกว่า และที่นี้มีเหตุที่เกี่ยวข้องกับพญานาค.....ซึ่งแม่ของผมได้เจอประสบการณ์ ที่ตื่นเต้นพอสมควร ดังนั้น...และสถานที่แห่งนี้ด้านหลังของศาลาจะเป็นที่บรรจบลำธาร 2 สาย เมื่อคิดที่จะตั้งชื่อสถานที่แห่งนี้ก้อปรากฏคำว่า “เวียงนาคราชโลกอุดร” ซึ่งจริงเท็จเท็จจริงไม่ทราบได้ครับ

การดำเนินการก่อสร้างเบื้องต้น ได้รับความเมตตาจากนักบุญเทวดา 2 ท่านคือ 1.อาจารย์ณรงค์ ผังวิวัฒน์ และ2. พี่ณัฐวุฒิ ได้เสียสละทานอันประเสริฐ์มาร่วมเป็นทุนก่อสร้างเบื้องต้นรวมประมาณ 30,000 บาท และหลังจากที่ผมเดินทางกลับมาเป็นช่วงที่มรสุมพัดผ่านเข้ามาเป็นระลอกจึงไม่ สามารถที่จะดำเนินการปรับหน้าดินเพื่อก่อสร้างได้ ล่าสุดวันนี้ได้แม่บอกว่าช่วงนี้ผมเริ่มหยุดตกคงจะดำเนินการปรับหน้าดินให้ เร็วที่สุด ผมบอกว่าดีแล้วรีบทำเสียต้องการให้สำเร็จภายในเดือนธันวาคม 54 นี้ จะได้อัญเชิญรูปหล่อหลวงปู่เทพโลกอุดร และหลวงปู่ทวด ไปประดิษฐานเป็นสิริมงคลต่อไป

(ขอยุติเรื่องเล่าเพียงเท่านี้ก่อนครับ มีโอกาสจะเล่าให้ฟังเป็นช่วงซึ่งเกี่ยวเนื่องกัน)

***ตอนนี้คงขาดงบอีก 32,870 บาท จึงขออนุญาตขอบอกบุญลูกหลานหลวงปู่เทพโลกอุดรทุกท่านครับ

จึงได้จัดกองบุญ 100 กองบุญๆละ 400 บาท นักบุญท่านใดร่วมทำบุญ 1 กองจะได้รับของที่ระลึกความดี(ขอค่าจัดส่ง 30 บาท)

1. เบี้ยแก้ตัวเล็ก 1 ตัว
    2. เบี้ยแก้ตัวใหญ่ 1 ตัว
    3. ชานหมากหลวงปู่เทพโลกอุดร 1 เม็ด
    4. รูปภาพหลวงปู่เทพโลกอุดร ด้านหลังติด เพชรน้ำค้างถ้ำวัวแดง/ยาเส้นและจีวร ลป. 1 ภาพ

สามารถทำบุญโอนเงินมาที่..นายศรัณย์ธร ยกเชื้อ บัญชีธนาคารกรุงไทย สาขากระทรวงพาณิชย์ เลขที่ 385-0-09440-5 (จะสแกนสมุดบัญชีในกระทู้ให้ทราบเป็นระยะ)
    .............................................................................................................................
    1.เส้นเกศาหลวงปู่เทพโลกอุดร/ 2.พระผงหลวงปู่ใหญ่อุ้มบาตร/ 3.ภาพหลวงปู่ใหญ่

ร่วมสร้างศาลาโลกอุดร ถวายลป.เทพโลกอุดร(เล่าเรื่องนิดๆ)ขาดงบอีก 32,870 บาท (1 คน กำลังดูอยู่) ([​IMG] 1 2 3 4 5) jarawoot

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 พฤศจิกายน 2011
  14. ransang

วัตถุมงคลที่ทำไว้นิดหน่อย นำพระเครื่อง ชนวนหล่อพระ สายสินจ์ มาวางทับ สวดมนต์ไวห้พระ ทำกรรมฐาน ให้เขารับพลงงานเพิ่ม นิดหน่อย แต่แค่ผง ก็ ยอดแล้ว ยิ่งเข้าพิธีที่ พระแท่นดงรังด้วย รับกระแสโลกุตระ มีกระแสความเมตตาสงสารจากวัฏะสงสาร หนักแน่น

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      559.7 KB
      เปิดดู:
      302
      ขนาดไฟล์:
      557.2 KB
      เปิดดู:
      83
      ขนาดไฟล์:
      544.2 KB
      เปิดดู:
      103
      ขนาดไฟล์:
      374.5 KB
      เปิดดู:
      107
      ขนาดไฟล์:
      539.7 KB
      เปิดดู:
      108
      ขนาดไฟล์:
      610.3 KB
      เปิดดู:
      135
  15. rungaran

โมทนาด้วยครับ น้อง พี่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กุมภาพันธ์ 2012
  16. ransang

ทุกรายการจะจัดส่งวันที่ 6/12/54 ครับ

17. ransang

ลงรูปให้ชม มวลสารเพิ่มเติม และ การจัดซอง แต่ซองบางคน จะใส่ซองใหญ่นะครับ ยังเตรียมไม่หมด เพราะมีน้ำใจก็ต้องให้น้ำใจพิเศษไป

มีผงกสินหลวงปู่สรวง ด้วย ใส่ยาฤาษีหลวงปู่ละมัยอีก

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      415.9 KB
      เปิดดู:
      151
      ขนาดไฟล์:
      426.1 KB
      เปิดดู:
      155
      ขนาดไฟล์:
      378.3 KB
      เปิดดู:
      121
      ขนาดไฟล์:
      500.4 KB
      เปิดดู:
      151
      ขนาดไฟล์:
      494.1 KB
      เปิดดู:
      115
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ธันวาคม 2011
  18. ransang

แฟนผมอยากพบหลวงปู่

พอดีคืนวันที่ 31/11/54 ผมเตรียมตัวสวดมนต์ ก็นำพระที่เตรียมไว้มาจัด และแยกพระที่จะฝากอาจารย์ แฟนผมก็มาดูพระ ผมก็บอกว่า มีพี่ที่ได้ตาดี เห็นหลวงปู่เทพโลกอุดรนั่งบนหมอนที่กราบพระ ก็บอกว่า ไม่เห็นหลวงปู่มาเข้าฝันให้เห็นเลย สักพักหยิบพระแล้วพนมมืออธิฐาน ก็ไม่รู้ว่าอธิฐานอะไร

ตื่นเช้ามา บอกว่าเมื่อคืนฝันเห็นพระ ว่าตัวเองนั่งกราบพระอยู่ พระผมยาว ใส่กางเกงขายาว เหมือนรูปหลวงปู่ที่ผมเคยเอาให้เขาดู....

สรุปว่าได้เจอของจริง แต่ เขายังศรัทธาไม่จริง ยังต้องปรับปรุงอีกมาก เพื่อขอเมตตาหลวงปู่ท่านสงเคราะห์

19. rungaran

ของส่งไปให้แล้วนะครับ เช้า วันศุกร์
    น่าจะถึงเสาร์ 3/12/54 นะ ขอให้รวยให้มันส์ไปเลยนะน้อง เหอ เหอ

20. ransang

<table id="post5394727" class="tborder" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr valign="top"><td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px; border-bottom: 0px" width="175">jarawoot
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 412 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</td> <td class="alt1" id="td_post_5394727" style="border-right: 1px solid #FFFFFF"> ภาพที่ไม่ค่อยได้เห็นกันคือ ภาพหลวงปู่เทพโลกอุดร มาในร่างเณร จำไม่ผิดมาที่บ้านปู่โทน ลำแพร ตาคลีศิษย์ฆารวาสคนหนึ่งของหลวงปู่ครับ

ที่ผมยังมีภาพขยายใหญ่(เพื่อนไม่มาเอาคืน)
    <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG]
    </fieldset>