ประสบการณ์กรรมฐานเมตตาใหญ่-กรรมฐานกับดวงจิตวิสาขบูชา66น.91-ยันต์คนมนต์พระกาฬ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ransang, 6 มิถุนายน 2011.

1. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:
    ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ:cool:

2. louis_bun

louis_bun Active Member

ขอรับรายการที่ 3. พระพิมพิ์ท้าวผกาพรหม เนื้อผงศักดิ์สิทธิ์ จารยันต์ ธาตุ 4 และยันต์พระพุทธเมตตา ค่ะ

อนุโมทนา ค่ะ

ปัณฑารีย์ ศุภทรัพย์เสนากูล
    2 ซ.สองพระ ถ.พระรามสี่ แขวงมหาพฤฒาราม
    เขตบางรัก กทม.10500

ขอบพระคุณมากค่ะ

3. louis_bun

louis_bun Active Member

ขอรับ พระพิมพิ์ท้าวผกาพรหม เนื้อผงศักดิ์สิทธิ์ จารยันต์ ธาตุ 4 และยันต์พระพุทธเมตตาค่ะ ที่อยู่แจ้งใน pm ค่ะ

4. ถวาย

ถวาย เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2010
    ขอรับ พระพิมพิ์ท้าวผกาพรหม เนื้อผงศักดิ์สิทธิ์ จารยันต์ ธาตุ 4 และยันต์พระพุทธเมตตา ครับผม

5. mhooae

mhooae สมาชิก

18 พฤศจิกายน 2008
    ขอรับ พระพิมพิ์ท้าวผกาพรหม เนื้อผงศักดิ์สิทธิ์ จารยันต์ ธาตุ 4 และยันต์พระพุทธเมตตาค่ะ

ส่งที่อยู่ทาง pm ค่ะ
    อนุโมทนา สาธุ...ค่ะ

6. chanly

chanly สมาชิก

18 พฤศจิกายน 2008
    ขอรับลูกสะกด เนื้อผงศักดิ์สิทธิ์ค่ะ

อนุโมทนา สาธุ...ค่ะ

7. ransang

ransang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2007
    2. พระพิมพิ์แหวกม่าน เนื้อชานหมาก เคลือบ จารยันต์ ธาตุ 4 และยันต์พระพุทธเมตตา 5 องค์ เต็ม

3. พระพิมพิ์ท้าวผกาพรหม เนื้อผงศักดิ์สิทธิ์ จารยันต์ ธาตุ 4 และยันต์พระพุทธเมตตา 13 องค์ เต็ม

8. ransang

วัตถุมงคล ทุกอย่าง มีความศักดิ์สิทธิ์ แน่แท้ เป็นพลังงานที่เชื่อมทางโลกและทางธรรม ผ่านบารมีหลวงปู่ใหญ่ อย่างเต็มเปี่ยม

ในวันที่ลองกดพระนำฤกษ ทดลองส่วนผสม และวิธีทำ ก็ได้กดได้ รวม 12 องค์ ทั้งแหวกม่าน ท้าวผกาพรหม และพระเจ้า 5 พระองค์ ได้สวดมนต์ แล้วกดตอนกลางคืน

รุ่งเช้า ผมเดินทางไปทำงานนั่งรถบัสบริษัท .....สวดมนต์ แล้วก็นั่งหลับ ตามระเบี้ย จิตเกิดความสบาย แลเห็นองค์พรหมท่านนั่งบนแท่นองค์ใหญ่โต แจ่มชัด แล้วก็ตื่นเลย นึกดีใจมากมาย

ถามอาจารย์ ท่านบอกว่าท่านมาแสดงให้เห็นเป็นกำลังใจ และให้เชื่อว่าวัตถุมงคลเหล่านี้ ถึงท่านแน่

แล้วแต่วิจารณญาณ นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 พฤศจิกายน 2011
  9. me_me

me_me สมาชิกใหม่

27 กันยายน 2010

ถ้ายังมีเหลือขอรับรายการที่ 4. พระพิมพิ์ท้าวผกาพรหม เนื้อชานหมาก เคลือบ จาร ยันต์ ธาตุ 4 และยันต์พระพุทธเมตตา ค่ะ

ถ้าหมดขอรับเป็นรายการที่ 5. ลูกสะกดเล็ก น่าจะเป็นผงศักดิ์สิทธิ์ จารยันต์ แทนค่ะ

ณัฐกมล

10. ransang

4. พระพิมพิ์ท้าวผกาพรหม เนื้อชานหมาก เคลือบ จาร ยันต์ ธาตุ 4 และยันต์พระพุทธเมตตา 2 องค์ เต็ม

5. ลูกสะกดเล็ก น่าจะเป็นผงศักดิ์สิทธิ์ จารยันต์ 5 ลูก ต้องเช็คอีกที จำไม่ได้ เหลือ 3 องค์

6. ลูกตะกรุด เนื้อชานหมากเตลือบ จารยันต์ 2 ดอก เหลือ 2 องค์

11. ransang

ขอที่อยู่ด้วยนะครับ หากใครยังไม่ได้แจ้ง

12. สิงโตหิน

สิงโตหิน เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับรายการนี้ 1 ลูกครับ
    ลูกสะกดเล็ก น่าจะเป็นผงศักดิ์สิทธิ์ จารยันต์ 5 ลูก

อนุโมทนาบุญกับสมาชิกบ้านเหรียญบินครับ

13. gim

gim เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับรายการนี้ 1 ลูกครับ
    ลูกสะกดเล็ก น่าจะเป็นผงศักดิ์สิทธิ์ จารยันต์ 5 ลูก

อนุโมทนาบุญครับ<!-- google_ad_section_end -->

14. ransang

ขอปิดการแจกเท่านี้นะครับ

15. ransang

[​IMG] [​IMG]

นี่ก็เป็นพระอีกแบบ ที่ สร้างในชุดนี้ พิมพิ์หลวงปู่เทพโลกอุดร ด้านหลัง รอยพระบาท

มีฝังตะกรุดด้วย เห็นแบบนี้ แต่ไม่ธรรมดานะครับ.......

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 พฤศจิกายน 2011
  16. ransang

<table id="post5377220" class="tborder" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr valign="top"><td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px; border-bottom: 0px" width="175">jarawoot
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 410 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</td> <td class="alt1" id="td_post_5377220" style="border-right: 1px solid #FFFFFF"> อ้างอิง:
    <table border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border:1px inset"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Lee_bangkok [​IMG]
    มี เหตุในการเลือกพิมพ์นี้ไหมครับ เพราะพระที่ลป เสกไว้ มีหลายพิมพ์ใช่ไหมครับ ดังนั้นคงมีเหตุที่เลือกพิมพ์นี้มาเป็นพิเศษนะครับ แล้วคิดว่าจะสร้างกี่องค์ครับ กดเองเลยหรือครับผม อนุโมทนาบุญครับ
    </td> </tr> </tbody></table>
    เป็น คำถามที่ดีครับ....เพราะตอนแรกคิดว่าจะทำพิมพ์พระอรหันต์ ทำไปทำมาไปเห็นพิมพ์ลูกจันทร์(ตั้งชื่อเรียกเอง) เสมือนดลจิตดลใจให้เอาพิม์นี้มาเป็นต้นแบบ...ผลปรากฏว่าแกะพิมพ์ไปจน เสร็จ...กำลังชื่นชมอยู่นั้น ได้ยินว่า"พระสุริยันจันทรา" เลยมานั่งพิจารณาพิมพ์อีกครั้ง เห็นมีรัศมีเป็นแฉก 8 แฉก ระหว่างแฉกรัศมีเป็นวงกลม 8 วง รัศมี คือ พระอาทิตย์ วงกลม คือ พระจันทร์ ระหว่างขอบด้านนอกกดเป็นร่องช่องว่างของวงกลม(พระจันทร์) ได้ 16 ร่อง 16 คือ โสรฬ ความสำเร็จทุกประการ

8 คือ มรรคแปด เมื่อนำ 8+8 =16 และนำมาบวกกับ 16 = 32 คือ อาการทั้ง 32 ประการ

ผล คือ มีผลเมตตาใหญ่ ทางโลกดีแล มีกำลัง มรรคผล ให้รอดพ้นจากวิบัติไม่หลงในอบายภูมิ กิเลสตัณหา ทำอะไรก็จะสำเร็จทุกประการ(ในสิ่งที่ดี) และมีธาตุสี่ขันธ์ห้าครบ 32 ประการ ไม่หูหนวกบ้าใบ้ เป็นต้นแล

พระชุดนี้ ผสมผงตำเนื้อและกดเป็นองค์พระเองทุกขั้นตอน มีบรรจุ "เส้นเกศาหลวงปู่เทพโลกอุดร" มีมวสารศักดิ์สิทธิ์ 3,000 กว่าชนิด ทำได้ 169 องค์ (ลป.ท่านให้ทำเพียงเท่า)นี้ครับ

ต้องรอจนกว่า ลป.ท่านอนุญาตที่จะมอบให้ผู้ที่เป็นลูกหลานมีวาสนาต่อกันกับ ลป.ท่านครับ (อยู่ในโครงการสร้างศาลาและพระเจดีย์ ที่จะสร้าง ที่สถานที่ปฏิบัติธรรมเวียงนาคราชโลกอุดร ที่จ.พังงา)

<fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG]
    </fieldset>
    </td></tr></tbody></table>
    <table id="post5381561" class="tborder" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr valign="top"><td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px; border-bottom: 0px" width="175">jarawoot
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 410 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</td> <td class="alt1" id="td_post_5381561" style="border-right: 1px solid #FFFFFF"> อ้างอิง:
    <table border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border:1px inset"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Lee_bangkok [​IMG]
    เกสาของลปนั้น เสด็จมาเองหรือเปล่าครับผม หรือว่ามีอยู่เดิมแล้วเสด็จมาเพิ่มครับผม
    ขอบคุณครับผม มวลสารเดียวกันกับเบี้ยแก้ถูกต้องไหมครับ
    </td> </tr> </tbody></table>

เส้น เกศาชุดนี้ เพิ่งได้มาครับ ลป.ใหญ่ท่านมอบมาให้ครับ...และระหว่างทำพระผงชุดนี้ มีเส้นเกศาเสด็จตกลงมาที่เนื้อมวลสารครับ...พิจารณาแล้วมีความยาวมากกว่าที่ นำมาบรรจุในองค์พระครับ

เส้นเกศา ที่เสด็จมาเองเส้นนี้เป็นของหลวงปู่ขาว(พระโสณะเถระ)ครับ เพราะปกติจะได้เส้นเกศาของหลวงปู่ดำ(พระอุตตระเถะเจ้า องค์ที่มาในรูปฤาษีตามในภาพ)ครับ

มวลสารส่วนใหญ่จะเหมือนกับเบี้ยแก้...แต่จะมีบางอย่างที่พิเศษออกไปครับ มีสีผึ้งลป.ใหญ่ ที่ได้มาเกือบ 10 ปีแล้ว ผงอัฐิหลวงปู่ทวด/หลวงปู่ดูครับ นอกนั้นจำไม่ได้แล้วครับ

</td></tr></tbody></table>

17. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    เต็มหมดแล้วหรือครับ พระเจ้า 5 พระองค์ยังไม่แจกหรือครับ เปิดแจกรอบต่อไปประมาณเมื่อไหร่หรือครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 พฤศจิกายน 2011
  18. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    น้ำท่วม ไฟไหม้ แผ่นดินไหว ภูเขาไฟระเบิด เกิดทอร์นาโด
    ยังเติบโตฟื้นฟูกลับมาได้ ไทฆ่าไทย บรรลัยกัลป์ ห้ำหั่นไม่คณามือ ถืออภิสิทธิ์ ปลิดชีวิตผู้อื่น ให้สะอื้น ใจสลาย วอดวายทั้งแผ่นดิน ฤาจะสิ้น “ชาติไท”
    ขอบารมี พระศรีอาริยะเมตตรัย ประทานพระเมตตาให้ไทย และคนไท พ้นจากทุกข์ภัย เร็วไวด้วยเทอญ[www.marateebook.com]

19. ransang

ขอขอบคุณครับอาจารย์ แต่ผมงงหน่อย ๆ ภาพหลวงปู่บุญศรีสวยมากครับ

20. ransang

ยันต์ที่จารด้านหลัง ท่านอาจารย์เมตตาจารย์ให้ครับ

ในชุดวัตถุมงคล มิ่งมงคลโลกอุดร นี้ ทำด้วยความตั้งใจแจกเป็นหลักครับ ท่านอาจารย์ เมตตาจัดลำดับ กำลังและพุทธคุณ ให้ ตามที่ผมรบกวนถาม เมื่อก่อนจะจารยันต์ คือ
    1. พระแหวกม่าน
    2. พระเจ้า 5 พระองค์
    3. พิมพิ์พระพรหม

แต่เมื่อผ่านการจารย์ยันต์รับการผ่านบารมีหลวงปู่แล้ว กำลังแรงขึ้นต่างจากเดิมที่ทำลิบลับเลย วาสนาบารมีหลวงปู่จริง ๆ

ลูกสะกดที่ทำ เดิมผมว่าจะขอให้อาจารย์ปั้นลูกอมให้ หลวงปู่ท่าน ให้อาจารย์ปั้นเป็น คล้าย ๆ ลูกดิ่งแล้วบอกว่าคือลูกสะกด จากนั้นมา ถ้ามีผงที่แบ่งจากครกที่ทำไว้กดพระผมก็จะทำเป็นลูกสะกดไว้แจก เดิมก็มีกำลังการคุ้มครอง ดีในระดับ หนึ่งเลย แต่พอจารยันต์เข้าไปเปลี่ยนไปเลย มีกำลังคล้ายพายุหมุนแผ่กระจายออกจากลูกสะกด ราว ๆ ประมาณ 2 เมตรได้ อาจารย์แนะให้นำติดตัว หรือไว้ใรรถ ป้องกันสิ่งไม่ดี สิ่งมงคลอื่น ๆ ก็มีกำลังแผ่ออกเหมือนกันครับ

วัตถุมงคลที่อาจารย์ท่านทำและที่ผมทำ มีจุดเด่นอย่างหนึ่งคือกำลังที่แผ่ออกไปเพื่อคลาย สลาย แก้ กันพลังงานไม่ดี ทั้งในผู้สวมใส่เอง และที่อยู่รอบข้าง ซึ่งจะนอกเหนือจากพุทธคุณตามรูปลักษณ์

ที่ต้องขอให้ตะหนักไว้เลย สำหรับท่านที่ได้ลูกสะกดและเบี้ยแก้ คือ ห้ามไว้ต่ำนะครับ ให้เหน็บกระเป๋า เหน็บเสื้อเป็นอย่างน้อย ....เพราะมีแต่ผงศักดิ์สิทธิ์