นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (นิมิตรอัศจรรย์...รุ่นครอบจักรวาล)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. Robert

Robert เป็นที่รู้จักกันดี

ชุดพลิกฟ้า นี่เยี่ยมจริงๆ ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับ
    ท่านที่มีแล้ว อยากเห็นผลแบบเด็ดๆ ลองแขวนเดี่ยวๆ เลยครับ จะเห็นผลเร็วเป็นพิเศษ

• ถูกใจ ถูกใจ x 6
    • อนุโมทนา อนุโมทนา x 1
    • รักเลย รักเลย x 1
    • ไม่เห็นด้วย ไม่เห็นด้วย x 1
    • ดูรายการ
  2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

พลิกฟ้าพลิกดิน...

3. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ดังคำถามที่ผมถามท่าน และท่านตอบมาแล้วครูบาอาจารย์มีมากที่เก่งๆ ทรงอภิญญา และพระอริยเจ้าก็ซ่อนกายมากมาย

แต่สิ่งสำคัญคือ เหมือนประยุกต์หลักวิชามาเพื่อให้ได้ความเหมาะสม และแตกต่างจากชุดเดิม

และความเชื่อมั่นในการแนะนำของครูบาอาจารย์ด้วย

หากแม้นแรงกล้า มวลสารดีแต่นำมาใช้ไม่เกิดผลในยุคปัจจุบันก็เปล่าประโยชน์ สู้ภาวนาทำใจให้สงบ ปลงต่อชีวิตดีกว่า ผมว่างั้นนะครับ

4. konun88

ตะกรุดในภาพใช้สูตรเดียวกับสร้างลูกอมกายสิทธิ์มหาลาภนะครับที่ยากโคตรยากเลย

เพราะต้องระวังในการพอกให้สวยงามที่สุด และรอจังหวะใกล้แห้งค่อยปิดทองคำเปลว

โดยทองคำเปลวที่ปิดก็เป็นทองที่เสกมาแล้วนับไม่ถ้วน เป็นทอง 100 % นะครับเพื่อเสริมธาตุทองไปด้วยให้ครบ 5 ธาตุ

จังหวะที่ว่ายากเพราะต้องรอให้ผงใกล้แห้ง จริง ๆ ถึงต้องปั้นลูกอมคลึงมาด้วยเพื่อจับจังหวะที่จะแห้งถึงปิดทอง

หากปิดเร็วเกินจะทำให้ผงยุบตัว ไม่สวยเจ๊งเลยต้องทิ้งเสียของ เพราะคืนรูปยาก หากปิดช้าไปผงแห้งแล้วจะปิดไม่อยู่

ผมถึงเคยสร้างสูตรนี้ครั้งเดียวตอนลูกอมหาลาภไม่ยอมทำอีกเลย เพราะต้องเฝ้าตลอด แตะลูกอมเพื่อดูความแห้งของผงพอกตะกรุดว่าได้ที่ปิดทองหรือยัง

ทีนี้ตอนนี้ยังไม่รับจองเพราะ เผื่อสูญหายและยังรอให้เสกได้ที่ก่อน

สำหรับแนวทางพึ่งได้รับคำชี้แนะมา เพื่อให้สารพัดนึก และสำเร็จตามนึก ออกมหาลาภแนวทางแห่งบุญมาก ๆ อาจมีการขอพลังแนวอำนาจของมหาเศรษฐีสมัยพุทธกาล ที่เขานำมาสร้างพระเศรษฐีนวโกฏิกัน

คือเป็นการเสกโดยการดึงพลังนะครับ เพราะมหาเศรษฐีเหล่านี้ตามตำนานเป็นพระอริยบุคคลด้วย ทีนี้ผลจากการทำทานถล่มทลายแต่อดีตชาติท่านทำให้ร่ำรวย ขนาดขุมทองคำยังผุดในที่ดิน (อ่านดูยังว่ามหัศจรรย์แท้)

ส่วนการเสกดึงพลังจะอย่างไรขออุบไว้ก่อน เพราะจะใช้หลักการแนวทางเดียวกับตอนสร้างล็อคเก็ตหลวงปู่ใหญ่

สำคัญที่สุดตอนเชิญบารมี... ซึ่งตอนนั้นสำเร็จด้วยดี ทำให้พลังล็อคเก็ตแรงมากจนที่ปรึกษาไม่กล้าตรวจมากจะรับไม่ไหว...

ทีนี้ตำนานมหาเศรษฐีทั้ง 9 ที่ปรึกษาเกริ่นเล่าให้ฟัง โดยสรุปคือ ท่านเป็นผู้สร้างทานบารมีมากจนร่ำรวยและค้ำชูพระพุทธศาสนา โดยบุญบารมีสั่งสมมามากจากการให้ทานในอดีต

แนะอีกแนวทางนึง คำว่าสารพัดนึก ในพุทธศาสนากล่าวถึง พระอรหันต์ท่านนึงผู้ไม่รู้จักคำว่า "ไม่มี"

ทั้งนี้ผมรอวาระกำหนดขึ้นภาคเหนืออีกครั้ง อาจปลายพฤศจิกายนครับ... ค่อยสรุปกะท่านอีกที

เพราะสิ่งสำคัญไม่ใช่ว่า "ขลัง" แต่ต้องทำให้ได้จริงตามหลักวิชา..

5. konun88

สิ่งสำคัญคือทำให้ได้ทำให้จริง

6. konun88

เมื่อคืนนี้เพื่อนผมที่ว่าเป็นเซลล์ ได้โล่ห์รางวัลจากบริษัท ขนาดไปขาย ตปท.ด้วยตะก่อน

โทรมาเล่าหลังไปแถวอีสานไกล ๆ โทรมาถามไปทำบุญที่ไหนดี ผมก็แนะนำไป

พอได้ทำบุญถูกใจปรากฎว่ายอดขายถล่มทลาย ทีนี้ไกลมาก ๆ จาก กทม.ถนนก็ไม่ดี ผมก็ว่าถ้าไปอีก จะฝากทำบุญด้วย (ไปเองไม่ไหวไกลเกินครับ)

ผมคุยกะที่ปรึกษาคนไม่เคยทำบุญแจ่มๆ พอทำทีเห็นผลไววุ่ย

จึงเป็นแนวทางในการสร้างเสกรุ่นนี้ต่อไปครับ จะพลิกแนวทางอาศัยกำลังแห่งทานบารมีให้เต็มที่ คือ ไม่รีบ และเสกแบบละเอียด

ผู้ที่ถามการบูชา กำหนดดังนี้นะครับ แต่ย้ำ ยังไม่รับจองเพราะเผื่อของหาย จะผิดคำพูดกันทีหลังอีก

ยัง ยังไม่รับจอง รอให้ผมได้ของก่อนครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ตุลาคม 2020
  7. konun88

เบื้องต้น ปลุกเสกแจ่มแล้ว รอปิดท้ายตอนขึ้นเหนือนะครับ (อย่างช้าปลายเดือนหน้า) รีวิวกันที่นู่เลย

อย่างที่แจ้งผมเอามาบูชาเองด้วยต้องให้ถึงที่สุดครับ ยอมรับตัวเองก็อยากได้สารพัดนึก สารพัดสำเร็จเช่นกัน...

8. konun88

ผมยังไม่เปิดจองนะครับ แต่มีหลายท่านเฟส ไลนแจ้งเข้ามาขอจอง จึงแจ้งไปละครับ ว่าถ้าเปิดจองจะแจ้งให้ตามลำดับที่แจ้งความประสงค์เข้ามา (ก็คือจอง55)

พระปิดตาหมดแล้ว.... ปิดจอง

ซึ่งรอของถึงมือผมและใกล้เสกปิดจะยืนยันกันอีกที ผมได้ไม่งงด้วย กำลังจัด plan เวลาอีกที รอฤกษ์ยามจากพระอาจารย์ด้วย

ความขลังไม่ห่วง พระแจกฟรีก็ขลังได้ครับ แต่ได้ตามต้องการวัตถุประสงค์ไหมนี่ละสำคัญ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 กันยายน 2020
  9. konun88

ไชยปฐพี คืออะไร....???

ผมได้ยินคำว่า ไชยปฐพีครั้งแรกตอนเสกปิดแหวนมหาชะตา อันเป็นตำนานหมดเกลี้ยงวัดไปแล้ว

แรก ๆ ท่านว่าชาวบ้านกลัว แหวนรูปยักษ์ สุดท้ายคนได้ไปมีอภินิหารมาก แย่งกันมาบูชาจนหมดเกลี้ยงวัด ก็ได้ปัจจัยสร้างวิหารทานไปมาก และได้ทำบุญไปหลายงานด้วย ให้โรงเรียนด้วย

ดังเล่าไป ผู้เสกปิดจะเหนื่อยสุด เพราะเป็นผู้รวมธาตุรวมกระแส ซึ่งตอนนั้นครูบาชัยเสกปิด

ทีนี้ นามจริง ๆ ท่านไม่ใช่ชื่อ ชัย นะครับ ที่ปรึกษาบอก คำว่า ชัยเป็นชื่อที่ครูบาอาจารย์ท่าน ครูบาปันเรียกท่านอีกทีว่า ชัย ครูบาข่ายก็เรียกว่าชัย

ตอนเสกปิด ครูบาชัย ตรวจแหวนแล้วบอก "พลังกระจายอยู่" จึงให้ยกไปซุ้มสืบชะตา

แล้วที่ปรึกษากับผมอยู่ร่วมการเสกนั้น ซึ่งตอนปิดท้ายท่านก็ยกมือรวมกระแส ผมเองสะดุ้งเฮือกเลย

ที่ปรึกษาเล่าภายหลังว่า "ครูบาใช้วิชาที่ได้รับการถ่ายทอดมาจากครูบาอาจารย์ ไชยปฐพี รวมปฐพีให้เป็นหนึ่ง..."

10. konun88

Butterfly Effect

ประสบการณ์สด ๆ ร้อน ๆ ปกติผมส่งของไม่เคยมีปัญหา มีท่านนึงเปลี่ยนที่อยู่ สุดท้ายของหายไป ก็ตามเช็คว่า ผิดตรงไหน

ผมส่งไม่ผิดพลาดแต่เหมือนของไปถึงมีคนรับแล้วคนอื่นเอาไป แต่ล่าสุดเจ้าของแจ้งมาว่าพึ่งได้คืนครับ

เหมือนว่าคนเอาไปร้อนรุ่ม จนต้องย้ายออกไปถึงคืน คง โดนสนองกรรมจนต้องรีบคืน ดังคำว่า

"ของ ๆ เราก็คือ ของ ๆ เราครับ"

และถ้าไม่ใช่หมดเกลี้ยงแล้วจะส่งชดเชยให้เลยครับ ผมว่าจะเอาเบี้ยส่วนตัวให้ท่านนี้ปลอบใจท่านก็ไม่เอา สุดท้ายก็ได้คืนจริง...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 กันยายน 2020
  11. konun88

ชุดนี้แรงจัด สมชื่อ "ที่สุดแห่งปี " จนต้องหยุดสร้างแนวสายปราบเลยละครับ ผมก็เห่อห้อยติดคออยู่ สงบสุขสบายใจ

ดังนั้นต้องฉีกแนวมาทำแนวเสน่ห์เมตตาในชุด อิ่น และแนวมหาลาภ แก้วสารพัดนึกกันเลย เพราะคงไม่อาจสร้างแนวสายปราบได้เหนือกว่านี้อีกแล้ว... T T

12. konun88

ย้ำ... ตอนนี้เสกอยู่ครับ รอออกพรรษาถึงไปรับแล้วรอกำหนดการณ์ ขึ้นเหนือไปเสกปิดท้าย ซึ่งต้องรอวาระโอกาสมาถึง

เหตุใดต้องรอ เพราะชุดนี้เล่นเอาผมไปฝังเข็ม 2 รอบเลยครับ เมื่อยคอ แขนมาก เพราะอย่างที่บอก ต้องเฝ้า ต้องรอถึงปิดทองได้ ไม่งั้น เจ๊งทันที

พระปิดตาก็ 9 องค์พอดีเป๊ะ ไม่ขาดไม่เกินแบบอัศจรรย์ใจ สรุป เล่นเอาผมไปฝังเข็ม 2 รอบเลย...

ผมเองก็ตื่นเต้นกับเคล็ดลับที่ท่านชี้แนะด้วยครับ... ไปรีวิวกระแสกันที่นู่เลย

13. konun88

update พระปิดตา ตะกรุดปิดจองครับ ผมกันไว้เผื่อพลาด...

14. konun88

ผมโทรสอบถามแล้ว คำว่าแม่จ้าว ท่านบอกกระแสเหมือนยิงพลุขึ้นฟ้า กระจาย อิ่มเอิบสุกสว่าง แบบที่สุดตรงแนวทาง....แต่นี่แค่เริ่มนะครับ

ตามคาด ชุดนี้ผมไม่ได้แจ้งใคร ใครมาอ่านกระทู้ก็ได้จองแต่ยอดจองเต็มเร็วจริงๆ มีรอสำรองอีก....

รอหน่อยนะครับ..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ตุลาคม 2020
  15. konun88

ปลุกเสก 10 วันทะลุวันเปิดโลกเรียบร้อยครับ....

16. konun88

ดังกล่าวไปแล้วชุดนี้มวลสารดีมาก ดีสุดแจ่มเสกสะสมมายาวนาน

จนประกอบเข้าเป็นพระภควัม และตะกรุดดีเกินไปจนต้องหาผู้ทรงอภิญญาท่านอื่นที่ชำนาญด้านเวทย์รวมธาตุกลั่นกรอง 10 วันทะลุออกพรรษา ถึงสำเร็จเบื้องต้นแล้ว

ถ้าให้บูชาเลยก็ได้แต่ยังไม่พอใจครับ ท่านให้เหตุผลว่า ด้านอิทธิฤทธิ์ครบแล้วหากให้เป็นแก้วสารพัดนึกจริงควรลงบุญฤทธิ์ไปด้วย

และเดือนนี้เป็นเดือนทำบุญ กฐินแต่ละวัด จึงหยุดการเสกไปก่อน รอให้เดือนหน้าไปก่อนครับ แล้วแต่วาระเวลา จึงต้องรอ ดังแจ้งไป ช้าสุดกลางเดือนหน้าครับ...

เพิ่มเติม...กระแสพลังตอนนี้ท่านบอก เหนี่ยวแน่นลงได้ยอดเยี่ยมไม่แพ้สายเราเลย

พระภควัม มีลาภด้วย

ตะกรุด ลึกล้ำ ไล่ทางไม่ถูก ส่งเสริมความปรารถนาสมชื่อ "แก้วสารพัดนึก"

รอโอกาสพร้อมเสกปิดแล้วจะรีวิวโดยละเอียดอีกทีครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ตุลาคม 2020
  17. ton 2499t

ton 2499t เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่านะครับ ถ้าสุดยอดของ ชนวน คือรุ่นสนองกรรม สุดยอดของ มวลสาร ก้อคือรุ่นแก้วสารพัดนึกนี่แระครับ

18. konun88

มวลสารเสกทุกพิธีครับ เช่นผงจากสร้างพระภควัม 2 รุ่นก็เสกในพิธีด้วยไม่พลาด

ล่าสุดผงมหาว่านครูบาอิน ผมก็นำเข้าเสกพิธีพระเปิดโลกด้วย

19. konun88

เนื้อพระภควัม ตอนนี้ออกขาวมากจนผมงง เพราะใส่ผงอิทธิเจไปมาก

ดังกล่าวไป เดือนนี้เป็นเดือนทำบุญจึงหยุดการเสกก่อนครับ รอเดือนหน้าท่านให้สัญญาณมา ซึ่งรอใส่พลังบุญฤทธิ์ปิดท้าย มีท่านเดียวที่ทำแบบนี้ได้

20. konun88

ความโด่งดัง นำมาซึ่งความลำบากให้ท่าน ตั้งแต่ผมนำล็อคเก็ตหลวงปู่ใหญ่ให้ท่านอธิษฐานให้แล้ว เล่าที่ปรึกษาฟัง ท่านเริ่มเชิญครูไก่วัดร้องแตกตื่นกันหมดเลย จึงรู้แน่ใจท่านจะดังสะท้านยุทธจักร

และก็ตามคาด ร่างกายไม่อาจบังคับได้ นี่ละครับผมกะที่ปรึกษาจึงไม่เปิดเผยครูบาอาจารย์สายเราให้พวกมารมากวน รอท่านละสังขารนะจะบอกให้ได้

ตอนนี้ครูบาทอง ผู้เสกปิดพญาหรมานท่านก็อาพาธด้วย ดีมีท่านอื่นที่สูงส่งเสกปิดท้ายตอนชุด
    Butterfly Effect ให้