นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (นิมิตรอัศจรรย์...รุ่นครอบจักรวาล)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

โชคดีผมไปยุคแรกๆ. สบายๆ ท่านเสกมวลสาร เสกชนวนให้ ไม่มีคนเลย

ตอนนี้คงหมดสิทธิ์แบบนี้แล้ว ไปล่าสุดปีที่แล้วขนาดวันธรรมดายังคนมหาศาล ซึ่งท่านก็สุดยอดจริงครับ..

2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ภาพตอนขอหลวงปู่พัฒน์ อธิษฐานล็อคเก็ตหลวงปู่ใหญ่ รุ่นอธิษฐานบารมี ตอนนั้นไปตอนเย็น ๆ น่าจะวันพฤหัสบดี จำได้เลย เพราะมีคนไปหาท่านแต่ก็ไม่มีปัญหาอะไรเข้าถึงได้ง่าย ก็ถวายน้ำเห็ดหลินจือท่านด้วย

ซึ่งตอนท่านเสกเสร็จแล้วยังโทรโม้ที่ปรึกษาเพราะตอนท่านเริ่มอัญเชิญครูเสียงไก่ร้องลั่นวัดเลย

แน่นอนตอนลากลับท่านเมตตาเป่าหัวให้ คืนนั้นเล่นเอาผมไม่ได้นอนทั้งคืนเลย โทรมเลย เพราะตาค้างนอนไม่หลับยิ่งกว่ากินกาแฟอีก ที่ปรึกษาแซวว่า "ลงมากไปธาตุรับไม่ไหว"

ผมยังเช่ามีดสาริกามาเล่มนึง และขอท่านประสิทธิ์ประสาท ท่านยังเมตตาเสกสำทับให้อีกครั้ง ผมเลยแอบจำคาถาของท่านมาด้วย

หลังจากนั้นไปกี่ครั้งมีดที่วัดไม่เหลือติดตู้เลยครับ จนล่าสุดไม่ไหวคนเยอะจริง ๆ

แม้ทุกวันนี้จะเช่าบูชาเขายังจำกัดคนละเล่มเลยครับ และต้องเฝ้าเลยนะ เน็ตต้องเร็ว เพราะแป๊ปเดียวไม่ถึงนาทีจะ ทะลุ100คอมเมนท์

แน่นอน ถ้าผมจะเอาในฐานะผลิตเองได้ต้องเอารุ่นที่มวลสารแจ่มจริง แต่ก็ไม่ไหวฟัดกะเขาทีเหนื่อยมากครับ ท่านเจ้าแห่งมีดหมอแห่งยุคจริง ๆ..

ใครเข้ากลุ่มศิษย์ท่านจะตกใจเพราะข่าวล่าสุด 200 รุ่นครับที่อนุญาตไปต้องเคลียรให้หมด 55 แต่ท่านสุดยอดสมความดังจริง ๆ ครับ

3. konun88

หลังตามเหตุเคสนี้ ก็เห็นว่าผู้ป่วยมีพระจีนทัก และตรงพอดีและจะไปตรวจมะเร็งพรุ่งนี้แล้ว ซึ่งแน่นอนเขามีคนอาสารักษาเราก็ไม่ยุ่ง ถึงไม่มีก็ไม่ยุ่งเดี๋ยวจะโดนล่อเอาครับ55

เคสเหล่านี้ผมเห็นมาเป็น 100 รายได้ หากสมัยก่อน จะทำพิธีใหญ่ถามหลวงปู่โนเลย หลังรักษาเสร็จ ก็ทำพิธีถามท่านอีกที เพราะพวกนี้มันหลบ ซ่อน แอบ และจะไปรอผู้ป่วยที่บ้านเสมอ

หลังอ่านบางแก๊งค์ เก่งจัดทำของทำน้ำมนต์ตูมเดียวหาย ได้แต่ตะลึงในความเก่งของพวกนี้ ก็ได้แต่สาธุไป ไอ้คนโฆษณายังโดนล่ออยู่เลย

หลักการเหล่านี้ถามว่า มาเขียนทำไม เพราะเป็นแนวทางเดียวกับชุดความหวังของผมละครับ Butterfly Effect

สิ่งเหล่านี้มาเพราะกรรม และจากไปเพราะหมดกรรม ถ้ารู้หลักการก็พอผ่อนผันบรรเทาได้

อย่างล่าสุด ในกรณีคนใกล้ชิดผม ไปหาหมอตรวจ 2 วันก่อน หมอตกใจพอใช้เครื่องซาว "ผีหลอก ทำไมหายไป..."

จึงเป็นเครื่องยืนยันในผลแห่งวิบากกรรม เพราะไม่มีอะไรเหนือกรรมไปได้

ในสุดยอดแห่งสายปราบ ตามเคล็ดที่ผมเกริ่นไปว่า พอรู้หลัก ก็เลยเข้าใจเสร็จทุกราย

จริง ๆ ในหมู่ปรมาจารย์เรา ที่ท่านว่า มือเปื้อนเลือดกันมาทุกคนแล้ว ถ้าไม่แน่จริงตายไปนานแล้ว ก็จะเข้าใจหลักการนี้ บางท่านเรียกว่าผ่านสงครามโลกมาแล้วด้วย

Butterfly Effect จึงถือเป็นสุดยอดของรักประจำกายครูบาข่ายมายาวนาน 70 กว่าปีได้เลย จึงต้องทำให้ดีที่สุดครับ...

ผมเองนับวันรอเช่นกัน..

4. Robert

Robert เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านแล้ว กิเลสขึ้นครับ

เห็นที่ต้องไปเปิดกล่อง เอาชุดที่เก็บไว้ออกมาเชยชมบ้างแล้ว ผมเช่าเก็บไว้เมื่อหลายปีก่อน ตอนท่านเริ่มขึ้นเบอร์หนึ่งของจังหวัด มีทั้ง สาริกา , 5 นิ้ว และ เล่มใหญ่ เก็บจนลืมแล้วนี่

ขอบคุณที่ช่วยกระตุ้นความทรงจำส่วนนี้ครับ

5. konun88

รบกวนเมตตาชี้แนะกระแสพลังมีดท่านหน่อยนะครับ พอตามรอยหลวงพ่อเดิมเทพเจ้าแห่งมีดหมอได้ไหม....

6. konun88

ปู่โสมแสดงฤทธิ์ ???

ท่านบอกคืนก่อนประมาณตี 3 มาเตือน. ก็เห็นเงาดำร่างใหญ่ ตอนแรกสงสัย ปู่โสมมาบอก มีคนคิดร้าย!

จึงบอกไปจัดการ แปปเดียวเงาดำหาย เดี๋ยวเสร็จงานจะตามผล ท่านว่าคงได้เลี้ยงไข่ต้มแน่ ...

7. konun88

ขณะนี้ท่านยุ่งเรื่องงานศพป๋าธรรม จึงไม่ค่อยได้คุยรายละเอียดเท่าไรครับ และพึ่งหายจากไข้หวัดด้วย แบบติดหวัดกันมา

แต่อย่างที่เล่าสรุป คือ มีคนคิดร้ายส่งผีมาจะทำร้าย แต่ปู่โสมมาเตือนก่อนให้รู้สึกตัว แบบเหมือนกระซิบบอก.... ตอนประมาณตี 3

ทีนี้ พิจารณาไปเห็นเป็นเงาดำใหญ่ ตอนแรกคิดว่าใคร แต่ปู่โสมกระซิบบอกอีกทีเขาส่งมาทำร้าย จึงบอก "ไปจัดการเลย"

เท่านั้นละเงาดำหายไปเลย ผมยังว่า ขืนบอกกุมารทอง คงได้ผลไม่ถึงใจ555 ต้องเข้าใจเด็ก กะ ผู้ใหญ่

ส่วนรายละเอียดรอท่านเคลียร์ทุกอย่างจบ ค่อยตามรอยไป...

เลี้ยงทหารพันวัน ได้ใช้งานวันเดียว คุ้ม......

8. konun88

คาดว่า อาทิตย์หน้าท่านจะมาสะสางงาน ตจว.อีกเช่นเคย แล้วกลับไปค่อยว่ากันเรื่องโครงการ Butterfly Effect

เบี้ยแก้กายสิทธิ์สรรพกัน รอขัดเงาให้เนียนครับ การหุ้มจะให้ดีทนกว่าใช้ตะกั่วจึงช้ามาก แต่ของดีต้องรอ...

ก็คงได้ไปรวมในโครงการเดียวกันในเดือนหน้าไปเลย

ผมรอท่าน มา ตจว.เพื่อจะได้ว่างๆ มาสอบถามรายละเอียดต่อไป เพราะตอนนี้ก็ไม่ค่อยว่างได้สอบถามอะไรมากครับ ท่านยุ่งเรื่องงานศพป๋าธรรม...

9. konun88

ขัดเงาแล้วรอจัดส่งไปที่วัด...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 สิงหาคม 2020
  10. konun88

เบี้ยแก้กายสิทธิ์สรรพกัน เรียกว่าขลังแต่ยังไม่เสกเพราะใช้ปรอท หยาดน้ำฟ้า เหล็กเปียกชุดเดียวกับชุดพญาวันครับและได้เสกมามากแล้ว

และก่อนหุ้มแผ่นทองเหลืองก็มีอุดชันโรงและว่านผงวิเศษมากมาย

เพื่อตัดปัญหาที่รุ่นก่อนเป็นตะกั่วบุบง่าย เลยหุ้มด้วยทองเหลืองซะเลยขัดเงาสวยวิ้ง ก็รอส่งไปวัดเพื่อจารและทำการเสกต่อไป

และพระอาจารย์อาจติดธุระไปตจว. จึงอาจช้าไปจนต้นเดือนหน้าละครับ

ผู้ได้ชุดก่อนไปแล้วอาจติดใจอยากสะสมรุ่นสุดท้ายนี้ เพราะสวยงามทนทานแน่นอน รอจารให้เสร็จก่อนนะครับ..

11. konun88

บางท่านสงสัยการบูชา ซึ่งผมได้แจ้งไปแล้วผมแค่มาช่วยวัดตามเวลาว่าง และทางพระอาจารย์เองก็ลำบากใจกับพวกชอบกวน ป่วน

ท่านมาเล่ามาขอผ่อนยังกะอิออนก็มี ท่านเองก็ลำบากใจกับพวกที่จองนะไว แล้วเงียบ จะให้พระไปทวงก็ใช่ที่

ที่กวนมาก ก็ไลน์มาคุยเรื่องบ้าๆ บอ ๆ ถามนู่นี่ถามในสิ่งที่คนปกติเขาไม่ถามกัน ลูกจะคลอดยังโทรมาถามท่าน (อาตมาจะรู้ได้ไง)

แต่เวลาก็พิสูจน์พวกเหล่านี้ก็แพ้ภัยไปหลายตัว

ผมเลยสงสารเลยว่า เอ้าถ้าช่วยได้จะมาดูแลให้ครับ

ของสายเราคุณภาพเป็นไงขาประจำย่อมทราบ ผมก็ใช้เองด้วยเพราะได้ดั่งใจ แต่ทุกสิ่งทุกอย่างย่อมมีข้อจำกัด เพราะถ้าดีพร้อมคงสวนทางกับธรรมไปแล้ว

หลักของธรรมบอกไว้ เกิดมาย่อมคือความทุกข์ ถ้าสุขก็สุขหลอก ๆ (ล่อให้หลง)

ทีนี้ในแต่ละรุ่นสร้างไม่มาก ท่านบอกเองก็อยากได้มาก ๆ แต่ก็จะเกิดสิ่งที่เตือนมาให้รู้ เช่น จารตะกรุดจะเริ่มเสียแล้ว บางทีม้วนไปแผ่นแตกก็มี หรือมือกะตุก แสดงว่าครูบาอาจารย์ให้สร้างแค่นี้

แม้กดพระ ผมก็จะระวังตั้งขันธ์บอกก่อนเพราะจะเกิดปัญหาตามมา ปวดนู่นี่นั่น หงุดหงิด พอกดเสร็จรีบอาบน้ำมนต์ล้างเลย แล้วขอขมาตบท้าย

ทีนี้ตัดปัญหาเรื่องพวกชอบกวน ก็ยิงตรงขาประจำเลยครับ ส่วนใหญ่ขาประจำก็จะทราบ แจ้งมาก่อนเลย พอลงรายละเอียดคือจบ หมดแล้ว...

12. konun88

เมื่อเช้าไปกินกาแฟร้านประจำ เจ้าของร้านเห็นผมดูเฟสพระเลยมาคุย สุดท้ายคุยไปมาเลยมากระแสหลวงปู่พัฒน์ นาทีนี้ไม่มีใครไม่รู้จักจริง ๆครับ ผมเลยย้อนอดีตตอนขอท่านเสกกริชมหาปราบพิชิตชัยมาให้อ่านกันครับ เพราะตอนนั้นปิดว่าท่านใดเสก

"พอสัมผัสปุ๊ป รู้สึกเหมือนพลังวิ่งมากระแทกตัวและในใจทันที เหมือนเรากินพริก คือจะไม่เผ็ดทันที แต่เผ็ดนาน ขนาดวางไปแล้วยังรู้สึกถึงความเผ็ด

กระแสพลังร้อนแรง แบบเหมือนไฟออกจากเครื่องพ่นไฟ ค่อย ๆ ร้อนแบบ เชือดนิ่ม ๆ "

ผมยิงคำถามสำคัญ "พอสู้มีดระดับตำนานอันดับ 1 ในแผ่นดินได้ไหม สู้รุ่นแรกเราได้ไหม"

ที่ปรึกษากล่าวว่า "แทนกันได้เลย คือจะให้เหมือนไม่เหมือนหรอก มีดระดับตำนานนั้น ร้อนแรงแบบเปลวไฟรุนแรงดุเดือด กริชรุ่นแรกเหมือนไฟป่า กริชรุ่นนี้ เหมือนเครื่องพ่นไฟ ค่อยๆ ฟู่ออกมา แต่สุดท้ายทุกสิ่งมอดไหม้สนิท

มีกระแสหลวงพ่อเดิมอยู่ ท่านคงเชิญมาเสกด้วย คือมีเค้าโครงหลวงพ่อเดิม แต่ไม่เหมือนซะทีเดียว "

"ให้หลวงพี่วิเคราะห์ หลวงปู่องค์แรก ลงแบบ แย๊บ ๆ ทีละหมัด แต่หนัก ดุดัน พอครบกระบวนท่า น็อคสลบทันที
    (หลวงปู่พัฒน์)

หลวงปู่องค์ที่ 2 ลงมหาอำนาจ แบบรู้ทางกัน สมเป็นสายหลวงปู่ศุข ดุดันแบบมหาอำนาจม้วนเดียวจบ"
    (ขอปิดนาม)

ที่ปรึกษากล่าวทิ้งท้าย "ทั้ง 2 ท่านลงได้สอดรับกันดีมาก เหมือนนมกับกาแฟ พอผสมกัน อร่อยเลย"

สรุปคำถาม สำคัญ ประเด็น

ใช้ด้านเทา ๆ ได้ไหมครับ

"ใช้ได้หากเราเป็นฝ่ายถูกรังแกก่อน ด้านภูติผีปีศาจคุณไสยไม่ต้องห่วงท่านลงไว้แล้ว มีด้านเมตตา มหาลาภด้วย"

ผมแจ้งมวลสารมากกว่าเดิมนะ

ท่านกล่าวว่า "จับรู้เลยมวลสารมากกว่าเดิมจริง ๆ "

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤศจิกายน 2023
  13. konun88

ปรอทกรอ มี 2 ลูกมีเจ้าของแล้ว 1 เหลือ 1 นะครับ

โดยปกติปรอทกรอ หรือทางเหนือเรียกลูกมะป่อย จะใช้เตือนภัยครับ คือดังก้องกังวาลดีมาก หากคนมีจิตสัมผัสเวลาสั่น ๆ ปรอทกรอยังของขึ้นเลยครับ

เหตุการณ์คืนที่เล่าไปผมสัมภาษณ์สดมาดังนี้

ดังเคยเล่าไปเวลาโดนคิดร้ายหลายครั้งท่านจะตื่นเพราะปรอทกรอดังเตือนภัย จึงได้เตรียมตัวรับสิ่งที่เกิดขึ้นได้

อย่าง ก่อนๆ พอปรอทกรอดังท่านก็เตรียมการแล้ว บางทีใช้ตะกรุดฟ้าสะท้านชี้ขึ้นฟ้าแล้วจับทุบพื้นเพื่อสะท้อนผีกลับก็มี

คืนล่าสุด วันก่อนพอดีท่านป่วยไม่สบายด้วย เป็นช่วงอ่อนพอดี เหมือนอริ รู้ทาง

ประมาณตี 3 (เวลาดีเวลาโจรปล้น) ปรอทกรอดังท่านตื่นขึ้น แล้วเลยแบบอาการแบบ ขโมยป่าววะ ก็ไม่เปิดไฟนะเดี๋ยวโจรผี รู้

ก็เปิดประตูกุฏิออกมา เห็น ปู่โสมพยนต์ นั่งที่โต๊ะรับแขกเลย คือท่านบอกดูทรงรู้ว่าเป็นปู่โสมพยนต์ พอท่านเดินผ่านเขาหายแว๊ปไป

ท่านเปิดศาลาออกมามองไป เห็นเงาดำใหญ่หน้าวัด (เข้าวัดไม่ได้) ช่วงเดินออกไปหน้าวัด ปู่โสมพยนต์ก็นำหน้าตามท่านไปด้วย (ระวังภัย) คือแว็บนำไป

ท่านจึงบอก "หากเป็นผีไปจัดการเลย"

ปู่โสมจึงพุ่งออกไปเลย เงาดำหายไป....

ปรอทกรอ จึงเป็นของสำคัญมาก อย่าตอนยายท่านจะเสีย ปรอทกรอสั่นดังเลย ท่านว่า เอ๊ะเตือนแบบนี้ได้ด้วย...

14. konun88

15. konun88

เมื่อเช้าไปกินกาแฟ เจ้าของร้านมาชวนคุยเรื่องหลวงปู่พัฒน์อีกแล้ว55

แน่นอน ผมเองได้พบท่าน 3 ครั้ง

ครั้งแรกตอนไปขอท่านอธิษฐานลอคเก็ตหลวงปู่ใหญ่

ครั้งที่ 2 ตอนขอท่านอธิษฐานกริชมหาปราบพิชิตชัย

ครั้งที่ 3 ปีที่แล้วตามภาพที่ว่าคนเยอะมาก ขนาดไปวันพฤหัสบดี ตอนเย็น
    (รีบกักตุนของและขอท่านอธิษฐานมีดหมอที่บูชาจากศิษย์ท่านผ่านกลุ่มเฟสซ้ำ คือต้องรับกับมือถึงขลัง)

จึงคิดว่าพอแล้วไม่ไหว ไม่อยากรบกวนท่านด้วยครับ

ด้านพลังงานตามเขาว่ามาอันนี้ผมไม่มีความเห็นเพราะผมดูไม่เป็น แต่ได้ถามที่ปรึกษา เพราะที่ปรึกษาเคยสัมผัสกริชมหาปราบพิชิตชัย

"เรื่องเหมือนหลวงพ่อเดิมนั้นไม่เหมือนหรอก เพราะคนเราย่อมต่างกัน แต่พลังใกล้เคียงนั้นใช่เพราะท่านศิษย์หลวงพ่อเดิมแท้ ๆ และบารมีหลวงปู่พัฒน์ก็แก่กล้าพอเชิญญาณมาได้ "

สรุป การเชิญญาณบารมีครูบาอาจารย์นั้นทำได้จริง ๆ แต่เชิญได้มากน้อยอยู่ที่ผู้เชิญอีกที ว่าเชิญได้แค่ไหน ท่านให้ความเห็นว่าเชิญพลังหลวงพ่อเดิมได้ประมาณ 80 % อีก 20 % เป็นพลังของหลวงปู่ท่านเอง เติมให้เต็ม จึงใกล้เคียงที่สุด

สิ่งสำคัญหลวงปู่ท่านสุดยอดจริงครับไม่งั้นผมไม่นำของไปให้ท่านเมตตาเสกแน่นอน (รู้ ๆ กันปกติผมไม่นิยมตระเวนเสกหลายองค์ )

16. konun88

ปัญหาการสัมผัสปู่โสมพิทักษ์ทรัพย์

มีบางท่านสัมผัสได้ยาก อยากสัมผัสได้ ที่ปรึกษาจึงไปถามครูบาชัย ถึงวิธีเคล็ดลับในการสัมผัสสำหรับผู้สัมผัสสิ่งลี้ลับไม่ได้ ดังนี้...

แนะนำ ให้ นำด้ายอะไรก็ได้สีขาวคล้ายสายสิญจน์ ผูกเอวหุ่นพยนต์ (หากเป็นตะกรุดก็กลางตะกรุด) ห้อยไว้ในระดับสายตา

หากไม่มีที่ผูกห้อย ก็วางตรงตู้ก็ได้ในระดับสายตา คือเอาด้ายผูกเอวหุ่นไว้ วางในระดับสายตา

ท่านให้เหตุผล เหมือนคนเรามองคนอื่นละครับซักพักผู้ถูกมองจะสัมผัสเหมือนอะไรมาสื่อว่ามีคนแอบมองนะ หันมาสบตาเอง

ก็เป็นเคล็ดการเชื่อมจิตกับหุ่นครับ แล้วเราจะสัมผัสได้เอง เช่นเห็นหุ่นนั่งอยู่บนโต๊ะ หรือชั้นวางของเอง

17. konun88

ความเชื่อส่วนบุคคล

สัมผัสกระแสพลังเหรียญรุ่นแรก 3 สุดยอดปรมาจารย์แห่งยุค

คัดมาแล้วว่าเด็ดสุด ๆ แต่ ๆ ๆ ๆ คำว่าเด็ด แรงมีหลายความหมาย

ผมถามในแง่ แนวทางของพวกเราควรพกแบบไหนตรงแนวทาง

ในภาพ เรียงจากซ้ายไปขวา

อันดับ 1. เหรียญปิดตามหาอุดตามกล่องแดง รุ่นแรก (เขาเขียนว่างั้นนะ) ครูบาอาจารย์ที่ผมนับถือ หลวงปู่พัฒน์ อายุ 100 ปี หลานหลวงพ่อเทศ (อาจารย์หลวงพ่อเดิม) ศิษย์หลวงพ่อเดิม

ท่านให้ความเห็นว่า ตรงแนวทางเราที่สุด ความแข็งแกร่งของกระแสจิตแบบยุคโบราณ มีมหาอำนาจมหาปราบ

อันดับ 2 (ขอปิดนาม ท่านอยู่ จ.บ้านเกิดแม่ผมเอง บัตร ปชช.ผมก็อยู่ จ.นี้ อายุ 100 ปีเช่นกัน )

อันดับ 3 (ขอปิดนาม รุ่นแรกเช่นกัน ไปฟัดประมูลกะเขามา ) ท่านบอกออกเมตตา ใจเย็นสงบเกินไป จึงให้อยู่อันดับ 3

ส่วนตะกรุดในภาพ ไปจัดอันดับกันอีกที 555 ทีนี้จะเห็น บางท่านในเหรียญให้อันดับ 3 แต่พอเป็นตะกรุดคนละแนวกับเหรียญเลย

สายผมถึงเน้นตะกรุดน่าใช้สุดให้เลือกห้อยเหรียญ พกตะกรุด เอาเดี่ยวๆ พกตะกรุดดีฝ่า (ในความชอบนะ)

18. konun88

ที่ปรึกษาว่า ให้เป็นอันดับ 1 ในบรรดาเหรียญรุ่นแรกปิดตามหาอุต (ยังได้ชื่อว่ารุ่นแรก55)

หมายเหตุ คำว่าที่ 1 อันดับ 1 หมายถึงพลังตรงแนวทางสายเรานะครับ

หากเป็นเรื่องความสูงส่งอภิญญา หรือสูงส่งทางจิต ก็ไม่รู้แล้ว เพราะเป็นปัจจัตตัง เด็กน้อยอย่างเรามิกล้าวิจารณ์

ความแรงคนละประเด็น ...

19. konun88

ตะกรุดสายอื่น อันดับ 1 จากซ้ายไปขวา

ท่านลังเล อันดับ 1 และ 2 มากเรียกว่าแนวปราบ สะท้อนพอ ๆ กัน

จึงเป็นที่แน่ใจตะกรุดน่าใช้ในบางเรื่องกว่าเหรียญจริง ๆ

และแน่นอน ถ้าผมสอยมา ย่อมต้องแจ่มจันสุด ๆมาแล้ว

20. konun88

สร้างสุดยอดแผ่นตะกรุด Butterfly Effect