ท่านใดสนใจแลกพระปิดตามหาเศรษฐีเงินล้าน รุ่น 2 สีเขียว

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย nuttadet, 16 เมษายน 2012.

1. nuttadet

nuttadet เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับที่ให้ความสนใจ ขอปิดกระทู้นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 เมษายน 2012
  2. nuttadet

ไม่มีใครสนใจเลยหรือครับนี่ :'(

3. boby1

boby1 เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2009
    แหมมาถึงก้อโพสเลยนะท่าน

4. boby1

ทำไมคุณ nuttadet ไม่รอคนที่มีสีขาว มาโพสแลกสีเขียวมั่งอ่ะ ผมก้อพึ่งกลับมานั่งส่องแล้วส่องอีก ผมว่าสีเขียวสวยสว่างดีครับ ใจเย็น ๆ นะครับท่าน :cool:

5. nuttadet

ขอบคุณครับ :cool:

6. boby1

อีกอย่างรุ่นนี้สีเขียวพระอาจารย์ท่านนำออกมาให้เฉพาะคนที่มาบวชเนกขัมมะในวันสงกรานต์ขึ้นปีใหม่ไทยด้วย...!!! บางท่านต้องตัดใจไม่ไปไเที่ยวเล่นน้ำ หรืออยู่กับครอบครัวอันเป็นที่รักในวันครอบครัว หรือสถานที่สำคัญอื่น ๆ ซึ่งปีหนึ่งมีแค่ครั้งเดียวเท่านั้น แต่เราไปบวชเนกขัมพระสรงน้ำพระอาจารย์ในวันสงกรานต์แถมยังได้บูชาพระปิดตาจัมโบ้สีเขียวรับจากมือพระอาจารย์เฉพาะคนที่ไปบวชแล้วอยู่ครบวันเท่านั้นอีกต่างหาก...!!! พระปิดตาจัมโบ้รุ่น 2 สีเขียวนี้ผมว่ามีคุณค่าทางจิตใจมาก ๆ องค์พระท่านเขียวสว่างงดงาม ไม่แพ้สีเหลืองกับสีขาวเลย ( ถ้าจะปั่นราคาผมว่าสู้สีขาวได้สบายเหมือนกันเผลอ ๆ ไปไกลกว่าอีก เพราะพระปิดตาจัมโบ้สีเขียวออกมาในวันสงกรานต์ปีใหม่ไทย แถมพวกเราไปบวชสร้างบุญบารมีจึงได้พระปิดตาสีเขียวมา เหมือนเป็นการได้วัตุมงคลดี ๆ ต้อนรับวันปีใหม่ไทยในปีมะโรงมีนี้ ) เก็บไว้ก่อนเถิดครับ รอให้คนที่มีสีขาว สีเหลือง เขาเห็นคุณค่าตรงนี้ก่อนไม่นานผมว่าเขาจะเป็นฝ่ายตามล่าเองแหละ (*)
    ปล. วันนี้ขากลับก็มีคนที่ไปบวชเนกขัมมะกับเว็ปพลังจิตครั้งนี้ถูกหวยล๊อตเตอรรี่ด้วยเหมือนกัน เดี๋ยวเจ้าตัวกลับถึงบ้านคงมาโพสให้ชม :)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 เมษายน 2012
  7. nuttadet

ขอบคุณมากครับที่มาแนะนำ งั้นผมขอปิดกระทู้เลยแล้วกัน :cool:

8. boby1

สาธุครับ ยิ่งรุ่นหน้าสีแดงผมว่าคนจะยิ่งรักยิ่งเก็บกันอีก เพราะปติบัติเต็ม ๆ ตั้ง 5 วันแถมพระอาจารย์บอกจะเอาแบบเต็มที่ด้วย รุ่นเราช่วงงานทำบุญอุ้มพระสรงน้ำยังมี ชิว ๆ ผ่อนคลายมั่ง แถมตอนกรรมฐานทีไร ใจมันก้อภาวนานะแต่ตาอยู่ดี ๆ หลับเฉยต้องฝืนกันกระจายเสียวพระอาจารย์เอาอะไฟาดหัวอีก 555

ปล. ผมคนหนึ่งครับจะไม่ขอแลกใครเพราะผมได้พระมาจากผลของการปติบัติธรรมบวชเนกขัมมะที่วัดท่าขนุน...มันแบบ ใจ..!! ดีอ่ะครับ