ทำไมเราฝันถึงคนที่เกลียด ในฝันเราดูสนิทกัน ดีต่อกันคะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Still alive, 15 เมษายน 2021.

1. Still alive

Still alive สมาชิกใหม่

สวัสดีค่ะ เรามีเรื่องที่สงสัยอยากจะขอสอบถามเกี่ยวกับความฝันค่ะ

ปกติแล้วเราไม่เคยเกลียดใครโดยไร้เหตุผล
    แต่เรามีคนที่เกลียดมากๆในออฟฟิศอยู่ 1 คน เกลียดถึงขั้นทุกครั้งเวลาที่เค้าเดินผ่านจะต้องด่าในใจ
    ส่วนสาเหตุที่เกลียดเพราะในชีวิตจริงเราไม่เคยคุยกันเลย แต่เค้ามักจะเอาเรื่องของเราไปเล่าให้พี่สาวเราฟัง ซึ่งเป็นเรื่องต่างๆเกี่ยวกับเรา เราทำงานเป็นยังไง ทำกับใคร สถานการณ์ตอนนี้เป็นยังไง เป็นต้น
    ดูสืบเรื่องเราไปเล่าให้พี่สาวฟัง (พี่สาวคือเป็นลูกพี่ลูกน้องที่ไม่ถูกกันอ่ะค่ะ พอเค้ารู้เรื่องพวกนี้ก็จะเอามาพูดถากถางเรา)

แต่เเล้วเรากลับฝันถึงคนที่เกลียดประมาณ 3-4 ครั้ง โดยทุกครั้งเค้าดูหยอกล้อสนุกสนานดีกับเรา พูดคุยยิ้มแย้มดีต่อกัน
    จนเมื่อคืนมันพูดต่อหน้าทุกคนในฝันว่าจริงๆมันรักเรา (แบบเพื่อนที่ดี) เหมือนกันนะ โอ้โหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหห
    โมโหมากจนต้องการรู้ถึงเหตุผลนี้

มันเกิดจากอะไรคะ ดิฉันงงมากเลยค่ะ ดิฉันหงุดหงิดค่ะ หรือยิ่งบอกรักก็แปลว่าเค้าเกลียดเราเหมือนกันใช่มั้ยคะ
    หรือมันมีคำตอบในเชิงจิตวิทยา สาเหตุเกิดจากอะไรบางอย่าง หรือเป็นลางบอกเหตุรึป่าวคะ
    มีท่านใดพอจะทราบเรื่องนี้ หรือมีประสบการณ์เดียวกันมาแชร์เรื่องราวด้วยกันได้นะคะ

ด้วยความเคารพ,
    ขอบคุณค่ะ