ถ้ามีวัดไหนต้องการไม้เสียบกฐิน รบกวนแนะนำด้วยนะคะ

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย onsurang, 15 กันยายน 2020.

1. onsurang

onsurang Active Member

12 กันยายน 2006
    สวัสดีค่ะ
    เนื่องจากต้องการช่วยเหลือครอบครัวหนึ่ง ที่ค่อนข้างลำบาก ให้มีอาชีพเลี้ยงดูตัวเอง กับลูกๆ 4 คนได้ และมีกำลังใจสู้ชีวิตต่อ โดยการช่วยเหลือ สนับสนุนในอาชีพทำไม้เสียบกฐิน ผ้าป่า ที่เด็กๆช่วยกันกับแม่ทำอยู่ อาจจะช่วยไม่ได้ทั้งหมด แต่ก็ อยากเป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้แม่เลี้ยงเดี่ยว คุณยาย และเด็กๆ รวม 6 ชีวิต ไม่ท้อและหมดหวังค่ะ (ที่ผ่านมา ก็ ส่งของไปช่วย ทั้งอาหาร และของใช้ แต่เงินสด ก็ จำเป็นสำหรับการไปโรงเรียนของเด็กๆ และค่ายาคุณยายค่ะ)

หากใกล้บ้านของท่าน มีวัดที่ต้องการสนับสนุนไม้เสียบกฐินสวยๆ (ฝีมือเด็กๆ) รบกวน แจ้งชื่อวัด ที่ต้องการ หากมีที่อยู่ด้วย ก็จะสะดวกมากขึ้นค่ะ โดยเจ้าของกระทู้จะรับผิดชอบค่าใช้จ่าย และค่าจัดส่งเองค่ะ

ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. ไข่หวานน้อย

ไข่หวานน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

วัดหนองใหญ่ ต.วังเพลิง อ.โคกสำโรง ลพบุรี
    ส่ง พระอาจารย์พระมหาพงศธร เจ้าอาวาส