ตามรอยพระพุทธบิดา ขอเชิญร่วมบุญพิมพ์หนังสือประวัติวัดหนองหญ้าปล้อง

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย nuttadet, 15 มิถุนายน 2011.

1. nuttadet

nuttadet เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้นี้มีวัตถุประสงค์ ประชาสัมพันธ์งานบุญ และเชิญชวนทุกท่านมาร่วมทำบุญ และ
    อนุโมทนาบุญ ที่กำลังจะเกิดขึ้น และ ได้ผ่านไปแล้ว ท่านใด ต้องการเชิญชวน
    งานบุญอื่นๆ สามารถลงได้ในกระทู้นี้ได้ครับ

รายละเอียดอื่นๆ เดี๋ยวจะทยอยนำมาลงนะครับ

2. ชนินทร

ชนินทร พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ที่วัดหนองหญ้าปล้อง ต.จรเข้เผือก อ.ด่านมะขามเตี้ย จ.กาญจนบุรี 71260...

จะมีการทำบุญฉลองยกฉัตรสมเด็จองค์ปฐม หน้าตัก ๒๐ เมตร และทำบุญอายุวัฒนมงคล ๕๓ ปี ของพระครูใบฎีกานเรศ ปิยธมฺโม (พระอาจารย์โนรี เจ้าอาวาสวัดหนองหญ้าปล้อง)

เวลายกฉัตร คือ ๑๐.๔๙ น.

และพระอาจารย์ที่จะมาร่วมงานค่อนข้างแน่นอนแล้วมีดังนี้ค่ะ...

หลวงปู่นริศ นรินฺโธ
    หลวงปู่ละมัย
    หลวงปู่ฉะอ้อน

..............................................

ในงานนี้... ธรได้ขออนุญาตพระอาจารย์โนรีพิมพ์หนังสือประวัติของพระอาจารย์ท่าน พระธรรมคำสอนของท่าน และอื่นๆ... ทำเป็นหนังสือขนาดพกพาได้สะดวก...

สำหรับน้อมนำให้ท่านไว้แจกญาติโยมที่จะมาร่วมงานในวันนั้นจำนวนหนึ่งค่ะ...

ท่านใดสนใจอยากร่วมสร้างธรรมทาน และเชิดชูพระคุณครูบาอาจารย์กับธร สามารถร่วมบุญกันได้ที่บัญชีดังนี้ค่ะ...

ชื่อบัญชี น.ส.ชนินทร เหตระกูล
    ธนาคารกสิกรไทย สาขา สยามพารากอน
    ประเภทออมทรัพย์
    เลขที่บัญชี 738-2-52171-9

อีกบัญชี คือ...

ชื่อบัญชี นายนัฒธเดช ชุณหประสิทธิ์พร และ/หรือ นางสาว ชนินทร เหตระกูล
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาบิ๊กซีราชดำริ
    ประเภทเงินฝากออมทรัพย์
    เลขที่บัญชี 159-227627-8
    ...
    ...

ธรจะมาแจ้งให้ทราบเป็นระยะๆ นะคะ... ว่างานพิมพ์หนังสือไปถึงไหนแล้วค่ะ...

กราบโมทนาล่วงหน้ากับทุกท่านค่ะ...[/quote]

ตอนนี้ราคาหนังสือที่จะพิมพ์ออกมาแล้วนะคะ...

พิมพ์ 15,000 เล่ม

ราคาเล่มละ 13.00 บาท รวมราคาทั้งสิ้น 195,000.00 บาท (ยังไม่รวม VAT)

ปกทำใหม่ 4 สี 2 หน้า/ใช้กระดาษอาร์ต 190 แกรม
    เคลือบยูวี 1 หน้า
    เนื้อใน 1สี/หนา 112หน้า/พิมพ์หมึกสีเขียว
    ใช้กระดาษปอนด์ 70 แกรม

...........................................................

ที่จำเป็นต้องพิมพ์จำนวนมาก เพราะเมื่อปีที่แล้ว ในวันงาน มีคนมาร่วมงานนับหมื่นคนทีเดียวค่ะ...

หลวงพ่อท่านเคยพิมพ์หนังสือสวดมนต์ แล้วจำนวนไม่พอกับคนรับที่มาร่วมงาน บางคนหยิบไปเผื่อคนอื่นที่ไม่ได้มา...

คนมาในงานกลับไม่ได้...

จึงเกิดการน้อยอกน้อยใจกันขึ้นว่าได้ไม่ทั่วถึง...

..............................................

จึงขอเรียนเชิญทุกท่านที่อยากร่วมกันสร้างธรรมทานสามารถร่วมบุญกันได้ตามเลขที่บัญชีข้างต้นเลยนะคะ...

...............................................

ถ้าต้องการให้มีการนำรายชื่อไปลงในหนังสือด้วย ขอให้แจ้งชื่อ นามสกุล เข้ามาที่กระทู้นี้เลยนะคะ ภายในวันที่ 19 มิถุนายนที่จะถึงนี้นะคะ (ถ้ามีกระทู้อื่น... จะมาแจ้งให้ทราบอีกทีค่ะ)

อีกประการ ในการลงชื่อเจ้าภาพหนังสือในครั้งนี้ จะไม่มีการระบุจำนวนเงินนะคะ...

เพราะ...

๑. มีหลายท่านที่ร่วมบุญผ่านมาทางพระอาจารย์โนรีบ้าง พระอาจารย์รูปอื่นๆ บ้าง... และแจ้งความประสงค์ว่า... ขอร่วมบุญพิมพ์หนังสือ และทำบุญทุกอย่าง...

ดังนั้นทางวัดเกรงว่าจะกลายเป็นการทำผิดเจตนาของผู้ถวายเงิน เพราะส่วนใหญ่ก็ไม่ระบุว่าจะพิมพ์หนังสือเท่าไหร่ ทำบุญทุกอย่าง และอื่นๆ นั้นเท่าไหร่... จึงแจ้งมาให้ทราบโดยทั่วกันค่ะ...

๒. เพราะหนังสือต้องส่งให้โรงพิมพ์ในวันที่ 20 มิถุนาค่ะ...
    ไม่เช่นนั้นหนังสือจะพิมพ์เสร็จไม่ทันวันงาน คือ วันที่ 24 กรกฎาคม 54 นี้ค่ะ...

ทุกท่านสามารถแจ้งเฉพาะชื่อเข้ามาก่อนได้นะคะ... แต่จำนวนเงินจะไปโอนให้ทีหลังก็ได้ค่ะ... โอนเงินเข้ามาได้ ก่อนถึงวันที่ 20 กรกฎาคม 54 เดือนหน้าค่ะ...

อีกประการ....

ที่ธรระบุว่า ขอให้แจ้งชื่อผู้เป็นเจ้าภาพร่วมมาทางกระทู้นี้เท่านั้น...

เพราะบางครั้งที่ผ่านมา... มีบางท่านช่วยกรุณานำข้อมูลที่ธรแจ้งไว้ไปกระจายต่อให้...

แล้วมีผู้ร่วมบุญเข้ามา... แต่ธรไม่ทราบว่าเป็นใคร... เพราะผู้ที่นำไปกระจายต่อ ก็ไม่ได้แจ้งบอกธรกลับมา... และธรก็ไม่ทราบด้วยว่าไปกระจายไว้ที่ใดบ้าง...

ดังนั้น ธรถือว่าธรรับทราบเฉพาะที่แจ้งเข้ามาทางกระทู้นี้ และกระทู้อื่นๆ ที่ธรรับทราบ... เท่านั้นนะคะ...

กราบโมทนากับทุกท่านด้วยค่ะ