ดูดวงไม่ต้องใช้วันเกิด โดย เทพไซซือ เทพจีนหัวหน้าเทพโบราณ อายุหมื่นปี

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย คนไทยที่รักกัน, 23 กรกฎาคม 2014.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. snowqueen

snowqueen Active Member

ดูแล้วเป็นยังไงบ้างค่ะ เราต้องเตรียมคำถามไว้ใช่ไหมคะ

2. matthew2719

matthew2719 สมาชิกใหม่

16 กรกฎาคม 2018
    รบกวนด้วยคับ...พอดีท่านเปลี่ยนเบอร์หรือป่าวคับไม่แนใจโทรไม่ติดคับ ใครมีเบอร์รบกวนขอด้วยคับท่าน

3. ชุติมณฑ์

ชุติมณฑ์ สมาชิกใหม่

11 กันยายน 2018
    ลองโทรไปท่านรับนะค่ะลองโทรไปใหม่ค่ะ ที่โทรไปเวลา 20.30 นค่ะ

4. Pangya_pop

Pangya_pop สมาชิกใหม่

ใชค่ะ เตรียมไว้ดีๆเลยละกัน

5. Pangya_pop

ท่านไม่ค่อยได้รับ เพราะ คิวเยอะ นี่ต้องอาศัยโทรไปบ่อยๆอะค่ะ

6. byakuya30

byakuya30 สมาชิกใหม่

30 มิถุนายน 2019
    ดูมาแล้ววันนี้ครับ ท่านยังรับดูอยู่ครับ ตอนกลางวันโทรไม่รับอาจจะหมายถึงท่านกำลังดูให้คนอื่นอยู่ ลองวางสักพักแล้วโทรใหม่ หรือโทรนัดคิวเวลากลางคืนก็ได้ครับ มายืนยันว่ายังรับดูอยู่

7. tanaka1234

tanaka1234 สมาชิกใหม่

ทางอาจารย์ฝากมาบอกว่า คิวกลางคืนมีคิวถึงแค่สองทุ่มเพราะคนเลิกงานเขาขอเป็นคิวกลางจึงกำหนดให้เขาเท่านั้นเอง แล้วก็ปกติจะดูแค่กลางวันแต่บางคนเขาจะดูกลางคืนสองทุ่มอาจารย์ก็ดูให้แค่สองสองทุ่มเท่านั้นเอง อาจารย์บอกว่าถ้าโทรไม่ติดลองโทรใหม่ดูนะคะ พอดีบางทีอาจจะมีคิวค่ะ

8. Dhanakritl

Dhanakritl สมาชิกใหม่

อาจารย์แม่นจริงใช่ไหมครับ อยากได้คนคอนเฟิร์ม ผมดูแล้วท่านพูดต่างจากหมอดูคนอื่นมาก ผมดูมา4หมอพูดตรงกันหมด แต่ท่านพูดเป็นคนละแบบเลย เริ่มหนักใจ เพราะที่ท่านดูไม่ค่อยดีเท่าไรนัก เฮ้อ
    .
    ปล. หมอดู4ท่านนั้นพูดแล้วผมสบายใจมาก คิดว่าน่าจะเป็นแบบนั้น มาเจออาจารย์ทำนายคนละเรื่องเลย ผมยิ่งแย่ แล้วเป็นโพสปักหมุดอีก เพิ่มความน่าเชื่อถือเข้าไปใหญ่ ความสบายใจผมหายภายในพริบตา

9. koymoo

koymoo เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2004
    สรุปท่านแม่นมั้ยคะ

10. Pangya_pop

แม่นค่ะ ขอการันตี เพราะ เคยมีปัญหาแล้วท่านช่วยได้จริงๆค่ะ

11. Liebeliebe

Liebeliebe สมาชิกใหม่

29 สิงหาคม 2020
    โทรไปดูโดนเรียกเงินค่าสวดทำให้ชีวิตดีขึ้นด้วยเงิน 4500
    ท่านบอกท่านจะสวดมนต์ให้แล้วจะได้สิ่งที่หวัง แต่ต้องจ่ายเงินค่าสวดและทำบุญ ถ้าไม่จ่ายค่าสวดนี้เราจะไม่สมหวังต้องรอไปอีกหลายปีถึงจะได้

พอบอกขอคิดดูก่อนเพราะเราไม่มีเงินจ่ายค่าสวดมากขนาดนั้นหรอก เราเป็นคนรายได้น้อย ลำพังค่าดู 199 ที่เราจ่ายไปสำหรับเราก็มากแล้วเพราะเราไม่ใช่คนรวย มีหนี้สิน ท่านบอก ถ้าไม่มีอะไรจะถามเทพจะขอตัว

มีใครโดนจ่ายไปแล้ว ได้ตามที่หวังไหมคะ

ส่วนเรื่องอื่นที่เราถามท่านตอบกว้างมาก บอกไม่มีปัญหาสุขภาพร้ายแรงใดๆ มีแค่ปัญหาสุขภาพเล็กน้อย ทายแบบไม่ได้ทาย แทบไม่ลงรายละเอียดอะไร แถมไม่ตรงอีก เสียดายเงิน ค่าดูมากแถมดูเสร็จจิตตกอีก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 สิงหาคม 2020
  12. tanaka1234

เราเป็นคนนึงที่มีปัญหาเยอะมาก ท่านช่วยเราแนะนำเราให้ไปทำบุญ สวดมนต์ไหว้พระ จะทำกับท่านก็ได้ หรือจะทำที่วัดก็ได้ จนเราได้ผลสำเร็จอาจจะช้าหน่อย ในบางเรื่องแต่ก็เห็นผล เช่น เรียนจบ 4 ปี ได้คุยกับคนที่สมหวัง เป็นต้น แต่ท่านก็สวดให้ฟรี โดยไม่มีค่าใช้จ่ายและเห็นผลเร็วกว่าค่ะ โดยเงินตรงนั้นท่านก็ถวายพระหมด ถ้าไม่มีเงินท่มนก็บอกไม่เป็นไร ถ้าให้ความเห็นแบบนี้ระวังจะมีภัยต่อตัสและครอบครัวนะ เห็นท่านฝากบอกว่าที่บอกให้คุณทำบุญตามจำนวนที่บอกเพราะ เห็นว่าคุณกรรมเยอะเลยแนะนำให้ทำบุญเยอะๆนะ ท่านฝากมา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กันยายน 2020
  13. ponta

ponta สมาชิกใหม่

ขอแบ่งปันประสบการณ์ด้วยคน

ตอนเราดูท่านทายว่าเราจะเจอเหตุการณ์แรกประมาณเดือนสิงหา กันยา, ผ่านปลายเดือนกันยามาแล้วไม่มีวี่แววอะไรเลยอ่ะ

ส่วนอีกเหตุการณ์ที่ท่านบอกว่าจะเกิดขึ้นกลางปีหน้า กลายเป็นจะเกิดขึ้นสิ้นเดือนตุลานี้ งงเลยอ่ะ

เวลาคุยก็จะทำเหมือนรีบๆไปอ่ะ พูดตอบก็พูดแบบกลางๆรวมๆไม่ได้เฉพาะเจาะจง ตอบเหมือนไม่ได้ตอบจริงๆ

ตอนเราคุย ท่านก็จะทำเสียงคุยภาษาจีนก่อนอ่ะ เราก็งงๆนะ เพราะคุยกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ไม่จำเป็นต้องพูดออกมาก็ได้อ่ะ, สื่อสารกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ เราแค่คิดท่านก็รู้แล้วนะ, เราก็ไม่เข้าใจตรงนี้เหมือนกันนะ

แอดมิน แน่ใจแล้วหรือยังอ่ะว่าท่านช่วยคนได้จริงๆ ถึงได้ปักหมุดไว้ด้านบนแบบนี้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ตุลาคม 2020
  14. tanaka1234

ช่วยคนก็มีเยอะนะมาเม้นตำหนิเทพระวังจะเกิดวิบัตมีภัยต่อตัวเองนะ

15. ponta

เทพจริง จะช่วยเหลือคน ทำความดีเพราะบุญจำเป็นมากบนสวรรค์
    ถ้ามาขู่ทำร้ายคนแบบนี้ ไม่ใช่เทพละ 100%
    - ระวังจะมีภัยต่อตัสและครอบครัวนะ
    - ระวังจะเกิดวิบัตมีภัยต่อตัวเองนะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ตุลาคม 2020
  16. กลการณ์

กลการณ์ สมาชิกใหม่

โทรไปถามเสร็จพอโอนเงินไป โทรติด แต่ไม่รับ จะโทรคอนเฟิมร์ เวลา หายเงียบเลย คืออะไรครับ ช่วยติดต่อท่านหน่อยครับ แอดมิน

17. กลการณ์

กลการณ์ สมาชิกใหม่

ขอเล่าประสบการณ์นะครับที่เคยคุยกับท่าน
    เอาจริงนะ เราเป็นคนหนึ่งที่ชอบดูดวง
    จำพวกคนมีญาณต่างๆ คนที่มีญาณจริงๆ เขาสามารถ ดูว่า เราใส่เสื้อสีอะไรในวันนี้ อยู่ตรงไหน บริเวณรอบๆ มีอะไรบ้าง จะตอบได้
    พอโทรไปหาท่าน ท่านก็ถามว่า พร้อมดูยัง เราก็ตอบว่าพร้อม แล้วท่านก็บอกว่า ดวงช่วงนี้ไม่ดีไม่ร้ายกลางและ ช่วง 2 เดือน ที่ผ่านมาดวงไม่ค่อยดีมีปัญหาติดขัด แต่สำหรับเราคิดว่ามันก็มีเป็นเรื่องปกติแบบประจำวันเพราะทุกคนล้วนมีปัญหาอยู่แล้วสำหรับการทำงาน ไม่ใช่เรื่องที่แปลกกว่าปกติเลย ข้อนี้เลยไม่ผ่าน คือไม่ใช่ ไม่แม่น เราก็เลยบอกท่านว่า ผมไม่ใช่ลบหลู่ หรือไม่เชื่อนะ ผมขอถามท่านว่า วันนี้ ผมใส่เสื้อสีอะไร แกถึงกับเงียบไปสักพัก แล้วพูดด้วยน้ำเสียงแบบเสียหน้าว่า เทพไม่สามารถดูได้ ถ้าจะเอาแม่นๆ ต้องเป็นพรายกระซิบ หรือร่างทรง อะไรพวกนั้น (คือถ้าแค่บัจจุบันท่านไม่รู้ แล้วอดีตชาติท่านจะรู้หรอ? ไม่ได้ลบหลู่นะ แต่คิดแบบมีเหตุผล) เราก็เลยบอกท่านว่า งั้นไม่มีอะไรจะถามละเลยวางสายไป (จากใจนะครับ คือเงินก็ไม่ได้เสียดายหรอกหากท่านแม่นจริง แต่ถ้าจะมาทำแบบนี้ หากินแบบนี้มันไม่ดีนะครับ ถ้าเกิดมีคนที่มีปัญหาจริงๆมาเจออะไรแบบนี้เขาจะไม่แย่กว่าเดิมเหรอครับและอีกอย่าง ผมรู้ว่าอะไรคือของแท้ ของเทียม ไม่ใช่ ผมไม่เคยดู )พูดตามตรงเสียความรู้สึกมาก (ส่วนแอดมินที่จะอวยใคร หรือ เอาใครมาลง ว่า คนนั้นแม่น คนนี้ใช่ ได้โปรดตรวจสอบข้อเท็จจริงและพิจารณาให้ถี่แบบถี่ยิบด้วยนะครับ ว่าของจริงหรือป่าว เพราะมันอาจส่งผลถึงภาพลักษณะ ของเว็บเพจ พลังจิต ด้วยนะครับ
    ต่อจากนี้ไปขอ ออกจากการเป็นสมาชิก เว็บนี้เลยละกันครับ ขอบคุณครับ

18. tanaka1234

ไม่ต้องมาตรวจสอบหรอกนะถ้าจะตรวจสอบพิสูจน์แบบนี้ท่านเทพไม่ใช่เรียนพรายกระซิบมันคนละอย่างกันคนที่มาพิสูจน์นั้นเป็นคนที่ปราบปรามอาชีพหมอดูคนทรงอย่าได้คิดมาทำลายนี้เลยพวกหัวลัทธิทั้งนั้นครนอกศาสนาพุทธที่มาพิสูจน์แบบนี้ควรยุติมาพิสูจน์และมาคอมเม้นได้แล้วคนมาพิสูตรค้อมเม้นแบบนี้เป็นคนทำลายศรัทธาการเชื่อของแต่ละบุคคนนี้ถ้าจะช่วยสังคมควรไปช่วยต่อต้านคนทุจริตต่อประเทศชาติบ้านเมืองจะดีกว่ามากเยอะเลยนะ เทพฝากมาบอก

19. iamTHA.chincho

iamTHA.chincho เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าแม่นจริง + ดูจริง + ช่วยจริง จะกลัวอะไรล่ะท่าน...
    หลายๆคนดูมาแล้ว มาบอกคนอื่น เพื่อที่จะให้คนได้พิจารณา มีสติ.. ตามสติปัญญาของแต่ละท่าน
    ว่าจะให้ท่านช่วย หรือไม่ ถ้าท่านไม่ใช่ร่างอวตาร ก็อย่าเดือดร้อนนะครับท่าน
    ผมไม่ใช่ ตำรวจปราบมาร จึงไม่ได้เดือดร้อนอะไร..

20. ponta

เขาทำเราแย่กว่าเดิมจริงๆ เพราะคำว่าเหตุการณ์จะเกิดเดือนสิงหา-กันยานี่แหละ ทำให้ครอบครัวเราเสียเงินมากกว่าสองแสนบาทไป โดยที่เหตุการณ์ที่บอกนั้นไม่เกิดขึ้นเลย แม่จะถึงเดือนตุลามาแล้ว

จะพูดอะไร จะทำอะไร อย่าเอาปากไปทำให้ชีวิตคนอื่นเดือดร้อน เพราะบางครั้งคำพูดที่ไม่ถูกต้องนั้น มันหมายถึงชีวิตของครอบครัวคนอื่นเลย

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้