ดาวอังคารจะย้ายออกราศีสิงห์แล้วจะเป็นอย่างไรบ้าง

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย กุลวัชร, 11 กรกฎาคม 2010.

1. กุลวัชร

กุลวัชร ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

10 มิถุนายน 2009
    ที่ผ่านมา 2 เดือน มีดาวเกตุ และเดือนกว่าก็มีดาวอังคารมาอยู่ในลัคน์ของราศีสิงห์ ทำให้ มีการทะเลาะเบาะแว้ง ขัดแย้งกันมากขึ้น ตอนนี้ดาวเกตุย้ายไปแล้ว เหลือดาวอังคาร จะออก วันที่ 19 นี้ อยากให้ผู้รู้ช่วยดูหน่อย เมื่อย้ายไปแล้วราศีสิงห์จะดีขึ้นปะ

2. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ดวงประเทศ ดาวอังคารย้ายออกราศีสิงห์ มาอยู่เรือนอริ ราศีกันย์

แล้วไปอยู่ร่วมราศีกับ ดาวเสาร์ คู่ศัตรูด้วย

ผมว่าท่าจะแย่

.

3. hackyz

hackyz เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่รู้เรื่องพวกนี้เลยครับ แต่ชอบอ่านอยู่เหมือนกัน ผู้รู้ช่วยให้ทรรศนคติมาหน่อยนะครับ

4. pasit_99

pasit_99 การเวียนว่ายตายเกิดนั้นน่ากลัว

อาจจะร้อนเงินแทนนะึครับ

5. ดาวอังคาร888

ดาวอังคาร888 Active Member

19 กุมภาพันธ์ 2009
    กระผมว่าผลร้ายก็จะตกไปอยู่กับชาวราศีกันย์เเละราศีมีนมากกว่า ครับ
    ประเภทหยุดงาน ตกงาน เจ็บป่วย เจ็บฟัน ปวดท้อง แนวนี้เเหละครับ

6. namitta

namitta เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010
    แต่ว่าีราศีมีนไม่น่าจะโดนมาก เพราะ 5 เป็นเกษตร ทำหน้าที่ควบคุมอยู่
    และมฤตยู ยังขวางไว้ ให้ผลที่เกิดมักเบาลงมากกว่า
    ที่น่าห่วงคือคนราศีสิงห์ 17 อยู่หน้าลัคน์ เงินทองมันจะร้อนลำบากนะครับ
    แถม 5 0 ยังเป็นมรณะ ตรีโกณกับ 8 ช่วง ใกล้ๆ วันพระข้างขึ้น เรื่องมันจะเกิดเอาน่ะครับ

ที่น่าจะชินแล้วน่าจะคนราศี ธนู เพราะ8 ท่านมาเหยียบติดดินตั้งแต่ พย ปีก่อน ตอนนี้ถึง ใครคนไหนจะเดือดร้อน ก็ช่วยกันยากล่ะครับ เพราะตนเองเอาตัวไม่รอด มองตาปริบ จะดีขึ้นมาหน่อยตรง 1 กับ 7 อยู่กัมมะ น่าจะได้งาน หรือมีงานเข้ามา เล็กๆน้อยๆให้พอทำแก้ขัดครับ

เดาเอานะครับ

7. Astromaster

Astromaster Active Member

14 มิถุนายน 2010
    ราศีสิงห์จะดีขึ้นครับ เรื่องวุ่นวายที่เกิดขึ้นอตนอังคารทับจะเบาบางลง เนื่องจากอังคารราศีสิงห์เจ้าเรือนเกษตรคืออาทิตย์คู่ศัตรู ทำให้เรื่องงาน เรื่องต่างๆในชีวิตเกิดการสับสนมาก พอดาวอังคารย้ายออกเรื่องต่างๆคงเบาบางลงครับ เนื่องจากดาวศูกร์และดาวพุธมากุมกันราศีนี้แทน

8. Astromaster

เนื่องจากมีสมาชิกสนใจถามเรื่องดวงชะตาเข้ามาหลังไมค์มาก ขออนุญาตเปิดรับที่กระทู้นี้เลยแล้วกันครับ

ท่านใดมีเรื่องไม่สบายใจ หากคิดว่าโหราศาสตร์สามารถบรรเทาได้ เชิญส่งวันเดือนปีเกิด เวลาเกิด พร้อมคำถามาได้เลยครับ

หมายเหตุ ขออนุญาตวันละ สองท่านก่อนนะครับ ท่านใดโพสแล้วเกินโควต้าในแต่ละวัน กรุณาโพสวันถัดไปนะครับ ช่วยๆกันรักษากระทู้ไม่ให้รกจนเกินไป

9. kit14

kit14 เป็นที่รู้จักกันดี

14พ.ย.2508 18.00น.
    1.การงาน ถ้าทำส่วนตัวประเภทไหนเหมาะครับ
    2.ความรักไม่มีคู่
    3.แก่ตัวลำบากไหม

10. pawinee

pawinee เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2005
    12 สค 2518 เวลา8.55 น
    1. เรื่องสุขภาพตัวเอง และพ่อแม่
    2. เรื่องการเงิน ของตัวเองจะรวยไม๊
    3. เรื่องการปฏิบัติธรรม จะทำได้ดีมั้ย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 สิงหาคม 2010
  11. 5047

5047 เป็นที่รู้จักกันดี

31 ส.ค. 2518 07:30
    1.การงาน
    2.การเงิน
    3.ครอบครัว

12. Astromaster

ตอบ คุณ kit 14

1. ดวงคุณค่อนข้างกล้าได้กล้าเสียครับ การทำธุรกิจส่วนตัวไม่ว่าอะไรก็ตาม หากไม่คิดให้รอบคอบ ยิ่งกล้าๆอย่างคุณอาจมีผลเสียมากกว่าผลดี แนะนำว่าควรทำงานออฟฟิต หรือราชการที่ทำได้ไปเรื่อยๆ แล้วหาอาชีพเสริมเอาจะเหมาะกว่าครับ ทำอะไรเล็กๆน้อยๆที่คุณทำแล้วสบายใจจะส่งคุณแก่ชะตาครับ
    2.เรื่องคู่ต้องเรียนตามตรงไม่ใช่ไม่มี แต่ค่อนข้างจะเจ้าเสน่ห์ซะมากกว่า บางทีบริหารเสน่ห์มากเกินไปจนไม่รู้จะจริงจังกะใครดี
    3. แก่ตัวลำบากไหม อาจจะต้องคิดถึงอนาคตให้หนักหน่อย เพราะด้วยความที่เป็นคนกล้าได้กล้าเสียแบบนี้ การใช้จ่ายก็ค่อนๆข้างหนักมือไปนิดนะครับ

ตอบ คุณ pawinee
    จริงๆคุณpawinee ควรได้สิทธิในการถามคำถาม แต่ทำไม่ตรงตามกติกา คือไม่ให้เวลาเกิดมาด้วย ขอข้ามนะครับ

ตอบ คุณ 5047
    ดวงนี้ไม่ได้บอกว่าเป็นหญิงหรือชาย
    1. การงานในปีที่ผ่านมาบอกได้เลยว่าเหนื่อย ค่อนข้างเครียด ลาภผลที่เดิมเคยได้ ปีนี้ก็ต้องมาวิตกกังวลมากขึ้น ต้องรอผ่านหลังวันเกิดไปเรื่องงานจะทุเลาลงครับ
    2. การเงินมักโดนหยิบยืม หรือมีญาติพี่น้องมาเบียดเบียน เป็นภาวะกลืนไม่เข้าคายไม่ออก ต้องอดทนไปซักพักครับ
    3. ครอบครัวก็ต้องเรียกว่าขาดความสมานฉันท์ไปพอสมควร อาจเป็นเพราะเรื่องงานหรือเรื่องภายนอกทำให้เครียดๆ บรรยากาศในครอบครัวช่วงที่ผ่านมาจึงยังคงไม่ดีนัก

ยังไงรอผ่านวันเกิดไป หลายๆอย่างจะคลี่คลายไปในทางที่ดีครับ

เปิดรับอีกสองท่านครับ เมื่อครบแล้วขออนุญาตพักจนกว่าจะมาตอบใหม่นะครับ ขออภัยในความไม่สะดวก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 กรกฎาคม 2010
  13. Pink_Angel

Pink_Angel Active Member

เกิดวันจันทร์ ที่ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2513

1.การงาน ปัจจุบัน และอนาคต
    2.การเงิน ปัจจุบัน และอนาคต
    3.ความรัก ปัจจุบัน และอนาคต

14. Izarr

Izarr สมาชิก

อาทิตย์ 11 มกราคม 2513
    ถามเรื่อง การงานกับการเงินครับ

15. วัชรมน

วัชรมน สมาชิก

วันอังคารที่ 7 มิถุนายน 2531
    <!-- google_ad_section_end -->การเงิน ความรัก ครอบครัว

16. กระเทียมไท

กระเทียมไท สมาชิก

26 กรกฎาคม 2010
    อังคารที่ 6 พ.ย.2505 เวลากลางคืน อยากทราบเรื่อง การงาน เงิน บุตร ครอบครัว

17. Astromaster

ตอบคุณ Pink Angel, Izarr, วัชรมล, กระเทียมไท
    ไม่ได้ให้เวลาเกิดที่แน่นอนมา ไม่สามารถตอบให้ได้นะครับ กรุณาทำตามกฎด้วยครับ เวลาเกิดมีความสำคัญมากกับการทำนายดวงชะตาเพราะคุณคงไม่อยากมีดวงเหมือนกับคนที่เกิดวันเดียวกับคุณหรอก จริงไหม

เปิดรับอีกสองท่านสำหรับวันนี้นะครับ ท่านใดที่เข้ามาอ่านเห็นครบสองท่านแล้ว กรุณารอวันรุ่งขึ้นหรือหลังจากที่ผมตอบสองดวงก่อนหน้าเสร็จแล้วนะครับ

กรุณาทำตามข้อตกลงเพื่อความสงบเรียบร้อยอันดีในสังคมอุดมน้ำใจแห่งนี้ด้วยครับ

18. Pink_Angel

Pink_Angel Active Member

เกิดวันจันทร์ ที่ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2513 15.00 น

1.การงาน ปัจจุบัน และอนาคต
    2.การเงิน ปัจจุบัน และอนาคต
    3.ความรัก ปัจจุบัน และอนาคต<!-- google_ad_section_end -->

19. Izarr

Izarr สมาชิก

อาทิตย์ 11 มกราคม 2513 เวลา 9.00-9.30 น. ครับ
    ถามเรื่อง การงานกับการเงินครับ

20. sio191

sio191 เป็นที่รู้จักกันดี

วันเสาร์ 17 สิงหาคม 2528 6.43 น. เพศชายครับ
    1.การงานช่วงนี้และอนาคตจะดีไหม ถ้าอยากให้ดีต้องทำอย่างไรบ้างครับ
    2.ความรักที่คบอยู่กับคนปัจจุบัน ต่อไปเรื่อยๆจะดีไหมครับ
    3.การเงินโดยทั่วไป

ขอบพระึคุณครับ