ช่วยทำนายฝันแปลกๆ ให้หน่อยคะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย srykwn, 23 พฤศจิกายน 2008.

1. srykwn

srykwn Active Member

เมื่อคืนตอนค่อนแจ้ง ฝันว่านั่งเล่นอยู่ริมทะเล ที่สวยงามมากๆ น้ำทะเลใส สีก็สวย แล้วจู่ๆ ก็มีฟองอากาศผุดขึ้นมา ก็เลยไปเพ่งมองดู ปรากฏว่าเป็นงูตัวใหญ่ ลำตัวสีเขียวมรกต แต่หัวใหญ่กว่าลำตัวสีน้ำตาลอ่อน ในฝันรู้สึกกลัวมาก เตรียมวิ่งหนี แล้วจู่ๆ งูตัวนั้นก็กลายเป็นปลาตัวใหญ่ ใหญ่มากๆ ก็เลยวิ่งหนีไปอีกทาง ปรากฏว่า ปลาตัวนั้นว่ายมาวนเวียนอยู่ใกล้ๆตลอด ว่ายเร็วมาก แต่เราก็กลัวมาก เลยตกใจตื่น
    ขอรบกวนช่วยแปลความฝันให้หน่อยนะคะ

2. ลุงชาลี

ลุงชาลี เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อแรกพบ ก็คบกัน ฉันเพื่อน
    เธอยิ้มเยือน เหมือนมี ไมตรีจิต
    ความเป็นเพื่อน เลือนหาย วันละนิด
    กลายเป็น รักสลักจิต อนิจจา

3. คนช่างฝัน

คนช่างฝัน สมาชิกใหม่

ไม่ได้ทำนายให้นะค่ะ แต่ถ้าดิฉันฝันแบบนั้น จะหมายความว่า จะมีคนมารักมาชอบเรา และนำโชคลาภ ข้าวของ เงินทอง มาให้ และคอยช่วยเหลือเรา ค่ะ ก็ลองสังเกตุดูนะค่ะ ว่าจะเป็นแบบนั้นหรือเปล่าค่ะ ยังให้เสีย ลองดูผู้รู้ท่านอื่นๆ ตอบ นะค่ะ

4. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    สงสัยคงกําลังจะมีคนสนใจนะครับ อาจเป็นคู่ของเรา

5. 道教พินอิน

道教พินอิน เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2007
    กำลังโดนเพ่งเล็งจากผู้ใหญ่ แต่ต่อไปจะเข้าใจกัน แต่ให้ระวังอย่าประมาทเด็จขาด หากประมาทอาจจะโดนปลากิน

6. srykwn

srykwn Active Member

ขอขอบคุณทุกท่าน ที่ช่วยมาตอบให้มากๆเลยนะคะ
    หากได้ความคืบหน้าหรือข้อสรุปอย่างไร จะมาแจ้งให้ทุกท่านที่ช่วยตอบมาให้ทราบนะคะ ขอบคุณมากๆคะ