New@พระปิดตา รุ่น กำไรเศรษฐี เนื้อตะกั่ว ปี๖๒ วัดชายนา***สุดยอดชนวนตะกรุดหลวงพ่อตัด***@น.59

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย punnapak, 19 มกราคม 2015.

1. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

16 พฤศจิกายน 2013
    รายการที่ 217 ปลัดขิกไม้ตายพราย จารปลายเหล็กทั่วองค์ อุดหยดเทียน หลวงพ่อตัด วัดชายนา ช่วงปี 48-50

ปลัดขิกไม้ตายพราย
    **ขนาดใหญ่ค่ะ ความยาวประมาณ 4 นิ้ว**
    **เส้นผ่านศูนย์กลาง 1.8 ซม.**

***จารมือ(ปลายเหล็ก)ทั่วองค์ อุดน้ำตาเทียน

**ไม้ตายพราย คือต้นไม้ที่ยืนต้นตาย มีความเชื่อว่ามีเทพเทวาสถิตย์อยู่ จึงทำให้เป็นไม้ที่มีอาถรรพ์ในตัวเอง

***ประกอบกับวิชาอาคมของหลวงพ่อตัด ยิ่งทำให้ไม้ปลัดขิกนั้นมีความเข้มขลังขั้นสูงสุด โดยเฉพาะด้าน

"มหาเมตตา มหานิยม มหาเสน่ห์"

***ได้รับการยอมรับว่าเป็นปลัดขิกที่โดดเด่นมากเรื่องค้าขาย ทำธุรกิจต่างๆ ประสบความสำเร็จกันมานักต่อนัก

***ท่านที่บูชาปลัดขิกของท่านไปทุกคนต่างยอมรับว่า นำไปบูชาแล้วทำให้ค้าขายดีมาก จนเป็นที่เลื่องลือไปไกลถึงต่างประเทศ

***ปลัดขิกไม้ตายพราย จารปลายเหล็กทั่วองค์ โดยพระอาจารยทิน อุดหยดเทียน ปลุกเสกอย่างเข้มข้นโดย หลวงพ่อตัด สภาพสวยเดิมค่ะ เห็นรอยจารเด่นชัด

(ในพื้นที่เองยังหากันแทบไม่ได้ค่ะ ส่วนใหญ่ไปต่างประเทศหมด โดยเฉพาะ สิงคโปร์ มาเลเซีย เป็นที่ชื่นชอบกันมากค่ะ)

***ท่านที่ต้องการเน้นเรื่องค้าขายดี แนะนำมากๆค่ะ ประสบการณ์มากจนพูดไม่หมดเลยทีเดียว ในส่วนของคนใกล้ชิดที่เปิดร้านอาหารเล่าให้ฟังว่า เมื่อสมัยก่อนค้าขายไม่ดีเลย แต่พอได้ไม้ปลัดขิกของหลวงพ่อตัดมา ขายดีมาก ขายหมดทุกวัน

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค้า
    ***บูชาราคาพิเศษร่วมบุญเพียง 550 บาท***
    (จัดส่งฟรีค่ะ)
    ปิดรายการ นำรวมชุดค่ะ^^

**รายการร่วมบุญอุปสมบทนาคหมู่ ทุกวันพระค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มิถุนายน 2023
  2. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณ b_kung เรียบร้อยค้า
    ขอบพระคุณมากค้า^^

3. punnapak

รายการที่ 218ปลัดขิกไม้มะม่วงผูกคอ(แป๊ะ) อันโด่งดัง หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี36

ปลัดขิกไม้มะม่วงผูกคอ(แป๊ะ) อัน
    โด่งดัง สุดยอดไม้ผูกคอ หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี36

**ขนาดค่อนข้างใหญ่ค่ะ ความยาว 3 นิ้ว**

##ไม่ผ่านการใช้งานค่ะ##

***หลวงพ่อตัดปลุกเสกอย่างเข้มขลัง***
    ***จารมือโดยพระอาจารย์ทิน(เจ้าอาวาสรูปปัจจุบันค่ะ)***

***จารมือทั่วองค์ เป็นปลัดขิกไม้มะม่วงผูกคอ(แป๊ะ)ที่โด่งดังมากของหลวงพ่อตัด วัดชายนา และเป็นปลัดยุคต้นๆของหลวงพ่อตัดค่ะ

***ปลัดขิกของหลวงพ่อตัด จะเน้นใช้ไม้ผูกคอ เนื่องจากมีพราย ทำให้มีความแรง(อาถรรพย์)อยู่ในตัวไม้เอง และประกอบกับวิชาอาคมของหลวงพ่อตัด ยิ่งทำให้ไม้ปลักขิกนั้นมีความเข้มขลังขั้นสูงสุด โดยเฉพาะด้าน

***ได้รับการยอมรับว่าเป็นปลัดขิกที่โดดเด่นมากเรื่องค้าขาย ทำธุรกิจต่างๆ ประสบความสำเร็จกันมานักต่อนัก

***ท่านที่บูชาปลัดขิกของท่านไปทุกคนต่างยอมรับว่า นำไปบูชาแล้วทำให้ค้าขายดีมาก จนเป็นที่เลื่องลือไปไกลถึงต่างประเทศ ปัจจุบันนับว่าหาบูชาได้ยากยิ่งค่ะ

***ปลัดขิกไม้มะม่วงผูกคอ(แป๊ะ)องค์นี้ ขนาดค่อนข้างใหญ่ค่ะ รอยจารชัดเจนทุกตัวอักษร สภาพสวยตามรูปทุกประการ และหายากมากๆค่ะ เนื่องด้วยประสบการณ์ของไม้ผูกคอซึ่งถือว่าเฮี้ยนมากๆ ค่ะ

(ในพื้นที่เองยังหากันแทบไม่ได้ค่ะ ส่วนใหญ่ไปต่างประเทศหมด โดยเฉพาะ สิงคโปร์ มาเลเซีย เป็นที่ชื่นชอบกันมากค่ะ)

***ท่านที่ต้องการเน้นเรื่องค้าขายดี แนะนำมากๆค่ะ ประสบการณ์มากจนพูดไม่หมดเลยทีเดียว ในส่วนของคนใกล้ชิดที่เปิดร้านอาหารเล่าให้ฟังว่า เมื่อสมัยก่อนค้าขายไม่ดีเลย แต่พอได้ไม้ปลัดขิกของหลวงพ่อตัดมา ขายดีมาก ขายหมดทุกวัน

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค้า

จองแล้วค่ะ โดยคุณชาศิทค่ะ^^
    สาธุๆๆๆค้า
    ***รายการร่วมบุญ ทำบุญโลงศพ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 ธันวาคม 2023
  4. punnapak

จองแล้วค่ะ โดยคุณชาศิท^^
    QUOTE="punnapak, post: 11941533, member: 672875"]
    รายการที่ 218ปลัดขิกไม้มะม่วงผูกคอ(แป๊ะ) อันโด่งดัง หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี36

ปลัดขิกไม้มะม่วงผูกคอ(แป๊ะ) อัน
    โด่งดัง สุดยอดไม้ผูกคอ หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี36

**ขนาดค่อนข้างใหญ่ค่ะ ความยาว 3 นิ้ว**

##ไม่ผ่านการใช้งานค่ะ##

***หลวงพ่อตัดปลุกเสกอย่างเข้มขลัง***
    ***จารมือโดยพระอาจารย์ทิน(เจ้าอาวาสรูปปัจจุบันค่ะ)***

***จารมือทั่วองค์ เป็นปลัดขิกไม้มะม่วงผูกคอ(แป๊ะ)ที่โด่งดังมากของหลวงพ่อตัด วัดชายนา และเป็นปลัดยุคต้นๆของหลวงพ่อตัดค่ะ

***ปลัดขิกของหลวงพ่อตัด จะเน้นใช้ไม้ผูกคอ เนื่องจากมีพราย ทำให้มีความแรง(อาถรรพย์)อยู่ในตัวไม้เอง และประกอบกับวิชาอาคมของหลวงพ่อตัด ยิ่งทำให้ไม้ปลักขิกนั้นมีความเข้มขลังขั้นสูงสุด โดยเฉพาะด้าน

***ท่านที่บูชาปลัดขิกของท่านไปทุกคนต่างยอมรับว่า นำไปบูชาแล้วทำให้ค้าขายดีมาก จนเป็นที่เลื่องลือไปไกลถึงต่างประเทศ ปัจจุบันนับว่าหาบูชาได้ยากยิ่งค่ะ

***ปลัดขิกไม้มะม่วงผูกคอ(แป๊ะ)องค์นี้ ขนาดค่อนข้างใหญ่ค่ะ รอยจารชัดเจนทุกตัวอักษร สภาพสวยตามรูปทุกประการ และหายากมากๆค่ะ เนื่องด้วยประสบการณ์ของไม้ผูกคอซึ่งถือว่าเฮี้ยนมากๆ ค่ะ

***บูชาราคาพิเศษเพียง 1,850 บาท***

จองแล้วค่ะ โดยคุณชาศิทค่ะ^^
    สาธุๆๆๆค้า
    ***รายการร่วมบุญ ทำบุญโลงศพ ทุกวันพระค่ะ[/QUOTE]

5. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณชาศิท เรียบร้อยค้า
    ขอบพระคุณมากๆนะคะ^^

6. punnapak

รายการที่ 219 ตะกรุดในบาตรมหาอุต ขนาด 3 นิ้ว ปี2549 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***(ตะกรุดในตำนานแห่งวัดชายนาค่ะ)***

(ตะกรุดในบาตร สุดยอดตะกรุดประสบการณ์ ในตำนานแห่งวัดชายนา)

***ตะกรุดในบาตร ขนาดยาว 3 นิ้ว ปั๊มยันต์มหาอุต ปี 2549
    (ไม่ผ่านการใช้งานค่ะ)

***ปลุกเสกโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา สุดยอดเกจิอาจารย์เมืองเพชรบุรี ท่านโด่งดังมากในเรื่องของตะกรุดค่ะ ในเรื่องตะกรุดท่านไม่เป็นสองรองใคร
    โดยเฉพาะเรื่อง
    "มหาอุต แคล้วคลาด คงกระพัน"

***นักเลงเมืองเพชรต้องมีติดตัวกันทุกคนค่ะ รอดพ้นลูกกระสุนปืนกันมานักต่อนักแล้ว หรือแม้กระทั่งเด็กๆในเมืองเพชร ผู้ใหญ่จะหามาให้ติดตัวเพื่อป้องกันอันตรายจากอุบัติเหตุและสัตว์มีพิษต่างๆ

###ตะกรุดในบาตรของหลวงพ่อตัดนั้น จะมีหลายรูปแบบ แล้วแต่ท่านจะทำไว้ค่ะ และจะปลุกเสกอยู่ตลอดเมื่อท่านว่าง เพื่อนำมาแจกให้กับญาติโยมที่ไปกราบท่านที่วัด หรือไปร่วมทำบุญที่วัดชายนาค่ะ หรือท่านใดโชคดี หลวงพ่อตัดก็จะควักจากในย่ามท่านส่งให้ค่ะ

***ตะกรุดในบาตรดอกนี้ ปั๊มยันต์มหาอุต ปี2549 ขนาดยาว 3 นิ้ว สภาพสวยมากค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน เห็นอักขระยันต์ชัดเจน โดดเด่นมากเรื่องมหาอุต อยู่ยงคงกระพัน แคล้วคลาดปลอดภัย เหมาะที่จะพกพาไปตามสถานที่ต่างๆอย่างไม่ต้องเกรงกลัวอะไรค่ะ
    (แต่ต้องอยู่ในความไม่ประมาทนะคะ)^^

***ลูกศิษย์เรียนถามท่านว่าแขวน ตะกรุดหลวงพ่อตัด "ลอด ราวผ้า เสื่อมหรือเปล่า" ท่านบอกว่า "ตะกั่วมันก็เป็นตะกั่ว ตะกรุดก็คือตะกรุด ไม่มีเสื่อม ไม่ได้ห้าม ของดีอยู่ที่ใจคนใช้มันดี ใจมันไม่ดี ของก็ไม่ดี" ผู้ที่เลื่อมใสท่าน เข้าไปหาท่านที่วัดชายนา ท่านจะนำตะกรุดมาแจกทั้งสิ้น ถ้าท่านไม่อยู่ จะมีลูกศิษย์คอยนั่งแจกทั้งวัน

ท่านเป็นพระที่เมตตามากค่ะ มีผู้นับถือท่านจำนวนมากมายทั้งในและต่างประเทศ และวัตถุมงคลของท่านมีประสบการณ์จนเลื่องลือไปไกลถึงต่างแดน และเป็นที่ต้องการของชาวต่างชาติ อาทิ สิงคโปร์ มาเลเซีย จีน ฮ่องกง นิยมวัตถุมงคลของท่านมากค่ะ
    ล่าสุด จัดส่งไปที่อเมริกาแล้วค่ะ^^

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ
    **บูชาราคาพิเศษเพียง 350 บาท**
    ปิดรายการ นำรวมชุดค่ะ^^

**รายการร่วมบุญพระภิกษุอาพาธ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มิถุนายน 2023
  7. punnapak

รายการที่ 220 ผ้ายันต์เพชรพญาธร(ผ้าห่อศพ) ขนาด 7.5x7.5ซม. ปี50
    หลวงพ่อตัด วัดชายนา

ผ้ายันต์เพชรพญาธร(ขนาดพกพา) ขนาด 7.5x7.5 ซม. หลวงพ่อตัดวัด ชายนา
    ***(ผ้าห่อศพ)***
    ***หลวงพ่อตัด ปลุกเสกอย่างเข้มขลังค่ะ***
    ***ของขึ้นชื่ออีกชิ้นของวัดชายนา ถ้าพูดถึงเพชรพญาธรต้องหลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ขนาดมีลูกศิษย์นำไปให้หลวงปู่กาหลงวัดเขาแหลมจับพุทธคุณท่านยังบอกเลยว่า นึกไม่ถึงสมัยนี้จะมีคนเสกเพชรพญาธรได้ขลังขนาดนี้
    ***แต่เดิมนั้นหลวงพ่อตัดจะจารใส่ตะกรุดแต่เมื่อมีลูกศิษย์มากขึ้นจึงไม่เพียงพอ ต่อมาจึงมีลูกศิษย์นำเครื่องปั๊มมาถวายที่วัดแต่ก็ยังไม่เพียงพอ
    ***จึงได้มีการนำผ้าอาถรรพ์เช่นผ้ากฐิน ผ้าห่อศพ ผ้าคลุมโลง เป็นต้นมาปั๊มด้วยตรายาง กลายเป็นอีกหนึ่งเอกลักษณ์ของวัดชายนา
    ***พุทธคุณผ้ายันต์นี้เน้นด้านโชคลาภเมตตาค้าขาย และที่ขาดไม่ได้ของวัดชายนาคือแคล้วคลาดซึ่งไม่ว่าจะเป็นวัตถุมงคลชนิดใดย่อมมีติดปลายนวมมาด้วยเสมอ
    การพกพาจะมีเคล็ดโดยพกใส่ในกระเป๋าตังค์เพื่อเรียกเงินเรียกทอง ซึ่งเป็นที่ยอมรับโดยทั่วว่าต่อให้ผู้พกดวงตก หรือเดือดร้อนขนาดไหนเงินก็ไม่เคยขาดกระเป๋าเลย
    ขอบคุณข้อมูลจากเว็บเพื่อนบ้านนะคะ

***ผ้ายันต์นี้มีขนาด 7.5x7.5 ซม. เป็นผ้าด้ายดิบที่ใช้ห่อศพ หลวงพ่อตัดเมตตาแจกในงานกฐิน วัดชายนา ปี2550 ค่ะ สภาพสวยงามตรงตามรูปทุกประการค่ะ
    @@@เพชรพญาธรของท่าน โดดเด่นมากเรื่องเงินทอง ใช้พกใส่ไว้ในกระเป๋าสตางค์ หรือใส่พานตั้งหน้าร้าน เรียกเงินเรียกทองเรียกลูกค้าเข้าร้านดีนักแล
    รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ
    จองแล้วค่ะ โดยคุณMingsitt^^
    สาธุๆๆๆค้า

**ของดี หายาก ของขึ้นชื่อของลพ.ตัดค่ะ นำมาให้บูชาในราคาร่วมบุญนะคะ**
    ***รายการร่วมบุญโลงศพ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 ธันวาคม 2023
  8. punnapak

จองแล้วค่ะ โดยคุณMingsitt^^

9. punnapak

รายการที่ 221 สติ๊กเกอร์ยันต์นิสิงเห ปี2550 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    **(พิเศษ หลวงพ่อตัดจารหมึกด้านหลัง)**

สติ๊กเกอร์ยันต์ตรีนิสิงเห ปี2550 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ขนาด 4x4 นิ้ว
    (พิเศษสุด หลวงพ่อตัดจารหมึกด้านหลังค่ะ หายากมากๆค่ะที่หลวงพ่อตัดจะเป็นผู้จาร)

###(หลวงพ่อตัดปลุกเสก+จารหมึกให้พิเศษ)###

***ยันต์ตรีนิสิงเห ยันต์พลังพุทธคุณสูง เป็นยันต์ครูใหญ่แห่งยันต์ทั้งปวง มีคุณทางด้านเมตตามหานิยม แคล้วคลาด ปัดป้องสิ่งอัปมงคลเสนียดจัญไร
    ที่สำคัญยังช่วยหนุนนำดวงชะตามิให้ตกต่ำ มีพลัง พลิกฟื้น คืนชะตา
    สมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พฺรหฺมรํสี) ยกย่องให้เป็นยอดแห่งพระยันต์ คุ้มฟ้าคุ้มดิน

พระยันต์ตรีนิสิงเห ประกอบขึ้นด้วย กลบทตัวเลข ที่นำมาประกอบเป็นยันต์ ตัวยันต์ประกอบด้วยตัวเลข ๓ ๗ ๕. ๔ ๖ ๕. ๑ ๙ ๕. ๒ ๘ ๕. เลขทั้งหมดเขียนอยู่ในตารางยันต์
    โดยเลขทุกตัวมีความหมายแทนพระพุทธเจ้า พรหม เทวดา ตลอดจนสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย
    ตำราเก่าเกี่ยวกับยันต์บันทึกไว้ว่า องค์ภูมิความรู้ตรีนิสิงเห หาใช่เพียงการลงสูตรยันต์ แล้วประณามว่าบังเกิดความวิเศษสุดประมาณ หากแต่มีองค์ภูมิความรู้ที่ลึกซึ้งมากกว่านั้น คัมภีร์มหาพุทธาคม กล่าวถึงขั้นตอนวิธีการทำผงตรีนิสิงเหไว้ตั้งแต่ต้นปฐมจนสำเร็จเป็นมหาพุทธาคมด้วยอัตราทวาทศมงคล 12 “
    การใช้ยันต์ไม่ต้องสักยันต์ติดตัว ยันต์ตนรีนิสิงเห อาจจารบนผ้า หรือเขียนบนแผ่นโลหะ ยันต์ตรีนิสิงเห ยังนิยมใช้จารบนแผ่นโลหะติดเสาเรือนเพื่อปัอง กันไฟไหม้และฟ้าผ่า มีคาถาอาคมสำหรับใช้ลงและปลุกเสกประกอบ ส่วนการเขียนยันต์เพื่อทำผงพุทธคุณจะใช้ดินสอพองเขียนยันต์ลงบนกระดานชนวนแล้วลบผงเรียกผงตรีนิสิงเห

เชื่อว่ามีอานุภาพทั้งทางอยู่ยงคงกระพัน เมตตามหานิยม ตลอดจนถอนคุณไสย สิ่งอวมงคลทั้งมวล เป็นหนึ่งในวิชาทางไสยศาสตร์ไทยโบราณ

ผงพุทธคุณศักดิ์สิทธิ์ประกอบด้วย ผงปถมัง อิธะเจ ตรีนิสิงเห และมหาราชฯลฯ

***ยันต์นั้นยังนำไปใช้หนุนดวงชะตาจะใช้วางบูชาใต้ฐานพระพุทธรูป หรือนำแผ่นดวงวางบนยันต์จะช่วยหนุน เรียกว่าเป็นการหนุนชะตาประจำที่อยู่อาศัยเคหะสถาน
    การทำยันต์ให้ศักดิ์สิทธิ์ นอกจากเขียนอักขระให้ครบตามรูปแบบ ต้องสวดมนต์กำกับตามสูตร จิตผู้สร้างต้องเข้มแข็ง สมาธิจิตมั่นคงมีกำลังแกร่งกล้าจะช่วยให้ยันต์มีพลัง หากแผ่นผ้า หรือแผ่นโลหะที่นำมาจารผสมด้วยโลหะครบตามสูตรหรือเป็นแผ่นโลหะที่ปลุกเสกมาแล้วย่อมทำให้เกิดความศักดิ์สิทธิ์ทวียิ่งขึ้น

สภาพสติ๊กเกอร์สวยเดิม ตรงตามรูปทุกประการค่ะ

***บูชาราคาพิเศษเพียง 199 บาท***

#มีแผ่นเดียวค่ะ#
    จองแล้วค่ะ โดยคุณshaj^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญเติมน้ำมันตะเกียง ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มิถุนายน 2023
  10. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณชัจ เรียบร้อยค้า

11. punnapak

รายการที่ 222 พระผงรูปเหมือน เลื่อนสมณศักดิ์ รุ่นแรก ปี2548 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

พระผงรูปเหมือน หลวงพ่อตัด วัดชายนา รุ่นนี้จัดสร้างในวาระที่ท่านได้เลื่อนสมณศักดิ์ครั้งแรก เป็นพระครูบวรกิจโกศล ในปี 2548

สร้างจำนวน ๓๕,๐๐๐ องค์

***หลวงพ่อตัดปลุกอย่างเข้มขลังค่ะ***

เป็นพระผงเลื่อนสมณศักดิ์ รุ่นแรก ซึ่งหลวงพ่อตัดได้รวบรวมมวลสารในยุคต้นๆที่ได้สะสมมาจำนวนมาก ทำให้เนื้อพระเห็นมวลสารได้อย่างชัดเจนทุกองค์ค่ะ

มวลสาร: ผงพุทธคุณของหลวงพ่อตัด อาทิ ผงพระแตกหักรุ่นแรกๆทั้งหมด ผงพระขุนแผนรุ่น1,2 ว่านยาจินดามณี ผงเยี่ยวชะนีฯลฯ

พุทธคุณ: โดดเด่นมากด้านเมตตาค่ะ ใครเห็นรักใคร่เอ็นดู เจ้านายเมตตา ได้เลื่อนขั้นเลื่อนตำแหน่ง

สภาพพระสวยมากค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน เนื้อมวลสารเห็นได้อย่างชัดเจน

(เป็นรุ่นหนึ่งที่มีประสบการณ์มาเล่าให้ฟังกันแทบจะทุกคนค่ะ^^)

***อายุพระ 18 ปี***

***บูชาราคาพิเศษเพียง 199 บาท***

สาธุๆๆค้า

**
    รายการร่วมบุญชำระหนี้สงฆ์ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มิถุนายน 2023
  12. punnapak

รายการที่ 223 ชุดวัตถุมงคล หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    (สีผึ้งรุ่นแรก ปี2525,เหรียญหลวงพ่อตัด(นาคคู่)เนื้อทองแดงรมดำ ปี52,เหรียญหลวงพ่อตัด(นาคคู่) เนื้อกะไหล่ทอง ปี52)

สีผึ้งรุ่นแรก ปี2525 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    สีผึ้งรุ่นแรก หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    งานผูกพัทธสีมา ปี2525

###หลวงพ่อตัดปลุกเสกอย่างเข้มขลังค่ะ###

สีผึ้งของหลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***โด่ดเด่นมากเรื่องเมตตามหาเสน่ห์ เจรจา ติดต่อธุรกิจ เป็นอย่างยิ่งค่ะ ***
    สีผึ้งรุ่นแรกปี2525 ในงานผูกพัทธสีมา

ในตลับมีของขลังต่างๆมากมาย ในตลับนี้มีดังนี้ คือ
    นกสาริกาคู่ ตะกรุด3ดอก ปลาตะเพียน แม่นางกวัก

***(ไม่ผ่านการใช้งาน)***
    เป็นสุดยอดสีผึ้งของหลวงพ่อตัดค่ะ และหายากค่ะ

***อายุพระ 41 ปี***

***ตลับสีผึ้งมีขนาดเส้นผ่านศูนย์กลาง3ซม. สภาพสวยมากค่ะ เป็นของหายาก ขึ้นแท่นเป็นของขลังยุคเก่าที่น่าสะสมของหลวงพ่อตัด วัดชายนาค่ะ
    สภาพสวยตรงตามรูปทุกประการค่ะ

เหรียญหลวงพ่อตัด (นาคคู่) ปี2552
    ออกวัดหนองหงส์พัฒนา อ.ชะอำ จ.เพชรบุรี

(เนื้อทองแดงรมดำ และเนื้อกะไหล่ทอง)

หลวงพ่อตัดปลุกเสก เนื่องในงานวางศิลาฤกษ์อุโบสถ วัดหนองหงส์พัฒนา ค่ะ

***สภาพสวยเดิมทุกประการค่ะ***

สาธุๆๆค้า

***รายการร่วมบุญอุปสมบทนาคหมู่ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กรกฎาคม 2023
  13. punnapak

รายการที่ 224 พระผงรูปเหมือน เลื่อนสมณศักดิ์ รุ่นแรก ปี2548 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

พระผงรูปเหมือน หลวงพ่อตัด วัดชายนา รุ่นนี้จัดสร้างในวาระที่ท่านได้เลื่อนสมณศักดิ์ครั้งแรก เป็นพระครูบวรกิจโกศล ในปี 2548

สร้างจำนวน ๓๕,๐๐๐ องค์
    ***หลวงพ่อตัดปลุกอย่างเข้มขลังค่ะ***

เป็นพระผงเลื่อนสมณศักดิ์ รุ่นแรก ซึ่งหลวงพ่อตัดได้รวบรวมมวลสารในยุคต้นๆที่ได้สะสมมาจำนวนมาก ทำให้เนื้อพระเห็นมวลสารได้อย่างชัดเจนทุกองค์ค่ะ

มวลสาร: ผงพุทธคุณของหลวงพ่อตัด อาทิ ผงพระแตกหักรุ่นแรกๆทั้งหมด ผงพระขุนแผนรุ่น1,2 ว่านยาจินดามณี ผงเยี่ยวชะนีฯลฯ
    พุทธคุณ: โดดเด่นมากด้านเมตตาค่ะ ใครเห็นรักใคร่เอ็นดู เจ้านายเมตตา ได้เลื่อนขั้นเลื่อนตำแหน่ง

สภาพพระสวยมากค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน เนื้อมวลสารเห็นได้อย่างชัดเจน

(เป็นรุ่นหนึ่งที่มีประสบการณ์มาเล่าให้ฟังกันแทบจะทุกคนค่ะ^^)

***อายุพระ 18 ปี***

สาธุๆๆค้า

***รายการร่วมบุญทำบุญกับโรงพยาบาล ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กรกฎาคม 2023
  14. punnapak

รายการที่ 225 เหรียญขวัญถุง หนึ่งบาทตราแผ่นดิน วัดชายนา (จารยันต์นะเศรษฐี ตอกโค้ด วชน.)

***สุดยอดโภคทรัพย์***

เหรียญขวัญถุง หนึ่งบาตรตราแผ่นดิน ปี2505
    (ปี 2557)

ปลุกเสกโดยพระอาจารย์ทิน เจ้าอาวาสรูปปัจจุบันแห่งวัดชายนา ผู้สืบทอดพุทธคมทั้งหมดเพียงผู้เดียวจากหลวงพ่อตัด วัดชายนาค่ะ
    นอกจากนั้นท่านยังได้ร่ำเรียนวิชาอาคมจากเกจิอาจารย์ชั้นผู้ใหญ่ในเมืองเพชร และใกล้เคียงค่ะ

เหรียญขวัญถุงนี้ ปลุกเสกอย่างเข้มขลังด้วยมนต์จินดามณีโดยเฉพาะค่ะ
    ตอกโค้ด วชน(ตอกซ้ำ น.) จารยันต์”นะเศรษฐี” โดยพระอาจารย์ทินค่ะ

พุทธคุณโดดเด่นมากเรื่องโชคลาภ เงินทอง มีกินมีใช้ มีเงินไม่ขาดมือค่ะ

วิธีใช้ :
    นำใส่ในกระเป๋าสตางค์ หรือนำวางบนพานตั้งหน้าร้านค้า จะนำพาเงินทองเข้าบ้าน เข้าร้าน เข้ากระเป๋าอยู่ไม่ขาดค่ะ

สภาพสวยเดิมตรงตามรูปทุกประการค่ะ
    (นานๆจะเจอสักเหรียญค่ะ ใครมีต่างเก็บกันหมดค่ะ)

***บูชาราคาพิเศษเพียง 350 บาท***
    ปิดรายการนำรวมชุดค่ะ

**รายการร่วมบุญ ทำบุญโลงศพ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กรกฎาคม 2023
  15. punnapak

รายการที่ 226 พระกริ่งตั๊กแตน เนื้อสัมฤทธิ์เดช ตอกโค้ด79 ปี52 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***(ราชาฤกษ์)***

พระกริ่งตั๊กแตน "พุทธวิริยากร" ในวาระเลื่อนสมณศักดิ์ ปี ๒๕๕๑ พระพุทธวิริยากร (หลวงพ่อตัด ปวโร)

พระกริ่งตั๊กแตน ของวัดชายนา พระอาจารย์ทินเป็นผู้อำนวยการสร้าง อาจจะเป็นรุ่นเดียวที่เรียกได้ว่าวัดสร้างเองจริงๆ แบบงานที่ไม่ใช่แฮนด์เมด

วัตถุประสงค์เพื่ออนุรักษ์ และนำรายได้ร่วมสร้างเจดีย์ วัดชายนา

มีพิธีเททอง นำฤกษ์ ที่วัด "ราชาฤกษ์"
    วันที่ 28 มีนาคม 2552

9 นาฬิกา เริ่มพิธีเททองกริ่งตั๊กแตน
    หลวงพ่อจารแผ่นยันต์ชนวนต่างๆ, นำพระสวดชยันโต, และรดน้ำมนต์ให้ช่าง + ผู้มาร่วมงานหล่อพระ

เที่ยง 9 นาที - พราหมณ์หลวงอ่านโองการฯ จากนั้นหลวงพ่อสวดชยันโต
    เริ่มพิธีเททองหล่อพระกริ่งใหญ่ (กริ่งจีน)
    ราชาฤกษ์ ณ วัดชายนา วันที่ 28 มีนาคม 2552

###พุทธคุณโดดเด่นเรื่อง แคล้วคลาด คงกระพันชาตรี และเมตตามหานิยมค่ะ###

มีรายการจัดสร้างดังนี้

1.พระกริ่งตั๊กแตน เนื้อเงิน หล่อติดก้านยอดช่อตอกโค๊ด "ฤกษ์" ที่ก้าน

จำนวนสร้าง 29 องค์

2.พระกริ่งตั๊กแตน เนื้อตะกั่ว หล่อติดก้านยอดช่อตอกโค๊ด "ฤกษ์" ที่ฐานด้านหลัง

จำนวนสร้าง 39 องค์

3.พระกริ่งตั๊กแตน เนื้อนวะโลหะ หล่อติดก้านยอดช่อราชาฤกษ์

จำนวนสร้าง 49 องค์

4.ช่อบูชาหล่อนำฤกษ์ เนื้อตะกั่ว ตอกโค๊ดราชาฤกษ์ 1 ช่อมี 16 องค์

จำนวนสร้าง 19 ช่อ

5. พระกริ่งตั๊กแตน เนื้อเงิน นำฤกษ์ กรรมการตอกโค๊ด "ฤกษ์" โค๊ดพัดยศ โค๊ด "ฤกษ์"

จำนวนสร้าง 70 องค์

6.พระกริ่งตั๊กแตน เนื้อเงิน ราชาฤกษ์ตอกโค๊ด "ฤกษ์" โค๊ดพัดยศ และลำดับหมายเลข (เลขไทย)

จำนวนสร้าง 99 องค์

7.พระกริ่งตั๊กแตน เนื้อนวะโลหะ ราชาฤกษ์ตอกโค๊ด "ฤกษ์" และลำดับหมายเลข (เลขไทย)

จำนวนสร้าง 500 องค์

8. พระกริ่งตั๊กแตน เนื้อตะกั่ว ราชาฤกษ์ กรรมการตอกโค๊ด "ฤกษ์"

จำนวนสร้าง 300 องค์

9.พระกริ่งตั๊กแตน เนื้อนวะโลหะ (ปลอกผิว) นำฤกษ์ 79 ตอก 3 โค๊ด คือโค๊ด "ฤกษ์" โค๊ด 79 และโค๊ด "น"

10.พระกริ่งตั๊กแตน เนื้อนวะโลหะ (ปลอกผิว) ถวายสร้างเจดีย์ ตอกโค๊ด 79 และลำดับหมายเลข (เลขไทย)

11. พระกริ่งตั๊กแตน เนื้อสัมฤทธิ์เดช ตอกโค๊ด 79

จำนวนสร้าง 1,500 องค์

12.พระกริ่งตั๊กแตน เนื้อทองทิพย์ ตอกโค๊ด 79

จำนวนสร้าง 2,551 องค์

ขนาดโดยประมาณ 1.5x2.8 ซม.

(เป็นรุ่นที่ไม่มีกริ่งนะคะ)

องค์นี้เนื้อสัมฤทธิ์เดชค่ะ จัดสร้างเพียง 1,500 องค์ ตอกโค้ด79 สภาพสวยเดิม ติดคราบเบ้าแป้งเดิมๆสุดคลาสสิคค่ะ เป็นวัตถุมงคลยอดนิยมอีกรุ่นหนึ่งของหลวงพ่อตัดค่ะ

(องค์นี้ไม่มีกล่องนะคะ)

นำมาแบ่งให้ท่านที่ศรัทธาได้บูชากันราคาเบาๆนะคะ

สาธุๆๆค้า

***รายการร่วมบุญเติมน้ำมันตะเกียง ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤศจิกายน 2023
  16. punnapak

รายการที่ 227 รูปหล่อปั๊ม(เนื้อตะกั่ว) รุ่นแรก “ตัดอุปสรรค” หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2550
    **(ปลุกเสกไตรมาส 1พรรษา)**

รูปหล่อปั๊มรุ่นแรก หลวงพ่อตัด ปวโร วัดชายนา เพชรบุรี ปี 2550

ชื่อของรุ่นจริงๆแล้วผู้จัดสร้าง คือพี่โก๊ะ พันธุ์ทิพย์ตั้งไว้ว่า "ตัดอุปสรรค-รับโชคดี" ซึ่งหลวงพ่อยังชม แต่โรงงานกล่องพิมพ์ผิดเหลือแค่ "ตัดอุปสรรค"

เสกครั้งแรกก่อนเข้าพรรษา หลวงพ่อเสกให้ที่นอกห้อง บอกว่า"แข็ง" ให้ยกเข้าห้อง เสกต่ออีก 1 พรรษา

เนื้อตะกั่ว ขนาด 1.8 X 2.9 c.m.
    (ค่อนข้างมีน้ำหนักค่ะ)

รายการจัดสร้างรูปเหมือนปั้มรุ่นแรก รุ่นตัดอุปสรรค

1.เนื้อเงิน สร้างจำนวน 280 องค์ ตอกโค๊ดรันหมายเลข
    2.เนื้อเจ้าน้ำเงิน 1 โค๊ด สร้างจำนวน 2000 องค์
    3.เนื้อตะกั่ว สร้างจำนวน 3000 องค์
    4.เนื้อตะกั่วฝังตะกรุดทองแดง สร้างจำนวน 100 องค์
    5.เนื้อตะกั่วฝังตะกรุดทองเหลือง สร้างจำนวน 100 องค์
    6.เนื้อตะกั่วฝังตะกรุดทองคำ สร้างจำนวน 20 องค์
    7.เนื้อเจ้าน้ำเงินฝังตะกรุดทองคำ สร้างจำนวน 20 องค์
    8.เนื้อทองแดง สร้างจำนวน 8 องค์

###หลวงพ่อตัดปลุกเสกตลอดพรรษา 3 เดือนค่ะ###

องค์นี้เนื้อตะกั่ว พระค่อนข้างมีน้ำหนักค่ะ ตอกโค้ด1โค้ด สภาพสวยเดิม พร้อมกล่องเดิมค่ะ

##
    เป็นวัตถุมงคลอีกรุ่นของหลวงพ่อตัดที่ได้รับความนิยม เนื่องด้วยชื่อรุ่นดี”ตัดอุปสรรค” รับโชคดี อีกทั้งหลวงพ่อตัดเมตตาปลุกเสกตลอดพรรษา(3เดือน) จึงยังความเข้มขลังและศักดิ์สิทธิ์เป็นอย่างมากค่ะ

จองแล้วค่ะ โดยคุณpcharn^^
    สาธุๆๆๆค้า

**
    รายการร่วมบุญถวายภัตตาหารแด่พระภิกษุ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ตุลาคม 2023
  17. pcharn

pcharn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองครับ

18. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณshaj และคุณ pcharn เรียบร้อยค้า

19. punnapak

รายการที่ 228 สมเด็จชนะมาร หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2551 (สุดยอดมวลสารอันทรงคุณค่ายิ่งค่ะ+ปลุกเสก1พรรษา3เดือน)

พระชนะมาร หลวงพ่อตัด วัดชายนา

โดยหลวงพ่อสั่งคณะท่านไว้ละเอียด ว่าให้เริ่มทำต้นปี 51 (เริ่มโครงการปลายปี 50)
    ให้ทำเป็น พระปางมารวิชัย มีพระแม่ธรณีบีบมวยผมอยู่ด้านล่าง - ในระหว่างทำงาน หลวงพ่อยัง ส่งจิตไปตรวจแบบด้วย!

บอกว่า "ดี กูเห็นแล้ว เอาแบบนั้นแหละ"

จากนั้น ท่านก็ให้คณะไปเก็บ ดอกไม้บูชาพระที่ตากแห้งแล้ว โดยระบุว่า
    "เอาดอกบานไม่รู้โรย, มะลิ, ดาวเรือง, ดอกบัว...บัวเยอะๆ หน่อย เกสรดอกบัวก็เอาด้วย ไปเก็บไป เอาไปสักกระสอบนึง"

จากนั้นก็จาร ตะกรุดตะกั่วให้คณะ 9 ดอก - คุณบุญชู ถามว่าเอาไปทำยังไง
    หลวงพ่อบอก
    "มึงหาทางเอาไปใส่ไว้ในพระให้ได้เถอะ"
    ท่านเดชาเลยนำตะไบมาตะไบตะกรุดทั้ง 9 ดอกนั้น ใส่ลงไปเป็นมวลสารพระชุดนี้ทั้งหมด

นอกจากนี้ ยังมี ลูกอมผงพรายฯ ของหลวงปู่ทิม - ที่กว่าจะทำให้เป็นผงได้ ต้องบวงสรวงบายศรีกันหลายครั้งเลยทีเดียว

3 ครั้งแรก หาวิธีทุบ ตำ อย่างไรก็ไม่สำเร็จ จึงนำความกลับมาปรึกษาหลวงพ่อตัด ท่านก็บอกวิธีให้
    ให้บอกกล่าวเจ้าของเขาก่อน แล้วระลึกถึงหลวงพ่อตัด แล้วจะทำการสำเร็จ -
    ในที่สุดก็ได้ผงพรายใส่เป็นมวลสารอีก

จากนั้น ท่านเดชา ซึ่งเป็นผู้ปฏิบัติธรรมที่เข้มแข็งคนหนึ่ง ได้อธิษฐานเสี่ยงทายไปยัง ถ้ำเอราวัณ จ.ลพบุรี
    ที่ได้รับการกล่าวขานกันว่า "เป็นถ้ำพระธาตุ" มีพระบรมธาตุ และพระอรหันตธาตุมากมายทั่วทั้งภูเขา...สุดแต่ใครจะมีบุญได้เห็น

ท่านเดชาได้ ผงพระธาตุพระสีวลี มาจากถ้ำแห่งนี้ ด้วยอำนาจบารมีของการอธิษฐาน นำมาเป็นมวลสารเพิ่มอีก

คุณบุญชูเล่าว่า ท่านเดฯ เป็นผู้ที่ทำสิ่งใดแล้ว ต้องทำให้ดีที่สุด งามที่สุด
    ท่านจึงได้มวลสาร ผงจิตรลดา มาอีก, ได้ผงสมเด็จวัดระฆัง มรดกตกทอด,
    ได้ผง ยาจินดามณีของหลวงปู่เพิ่ม และหลวงปู่เจือ วัดกลางบางแก้ว มาด้วย,
    ผงทองจากงานบูรณะพระพุทธชินราช องค์จริง จาก จ.พิษณุโลก
    และยังมี น้ำมันพญาไก่แดง...ของหายาก ใส่ผสมลงไปเป็นมวลสารของ พระชนะมาร ชุดนี้

จากนั้น คณะฯ ก็ได้นำผงมวลสารชุดนี้ ไปกราบขอเมตตาครูบาอาจารย์อธิษฐานจิต...โดยการจุดธูปบอกกล่าว
    ขอให้ได้พบ ได้รับเมตตา
    จากครูบาอาจารย์ที่พบท่านได้ยากนักหนา...
    อันมี หลวงปู่ลมัย ฐิตมโน พระผู้อยู่เหนือกาลเวลา จาก จ.เพชรบูรณ์
    ...ท่านได้สัมผัสมวลสารชุดนี้ แล้วบอกว่า
    "โอ้ย สุดยอดแล้ว ไม่ต้องทำอะไรแล้ว"

จากนั้น ขึ้นเหนือไปหา ครูบาบุญชุ่ม ญาณสังวโร - ท่านได้เมตตาอธิษฐานจิต และมอบพระธาตุสีดำๆ ให้มาเป็นมวลสารด้วยอีกจำนวนหนึ่ง

จากนั้น โค้งสุดท้าย คณะทำงานได้นำมวลสารมาให้หลวงพ่อตัดพิจารณา หลวงพ่อตั้งท่าจะอธิษฐานจิต ก็สะดุ้ง
    บอกว่า
    "โห พวกมึงเอากันขนานี้เชียวรึ!" ท่านบุญชูยังเล่าว่า พระชุดนี้ทำจากมวลสารล้วนๆ ไม่มีอย่างอื่นปนเลย

พระจัดทำเสร็จ นำไปถวายให้หลวงพ่อตัดวัดชายนา ราวเดือนหก (พฤษภาคม) ก่อนงานไหว้ครู...
    หลวงพ่อบอกว่า "เอาไว้ในพรรษาเลย"

"เครดิต ลูกลุงเยี่ยม

สมเด็จชนะมาร พระพุทธวิริยากร ( หลวงพ่อตัด ปวโร ) ปี 2551
    มีรายการจัดสร้างดังนี้

1.ฝังตะกรุดเงิน สร้างจำนวน ๒๗๙ องค์

2.ฝังตะกรุดทองแดง สร้างจำนวน ๑๐๘ องค์

3.ฝังตะกรุดทองเหลือง สร้างจำนวน ๑๖๙ องค์

4.ไม่ฝังตะกรุด สร้างจำนวน ๑๓,๐๐๐ องค์

องค์นี้พระสมเด็จชนะมาร ไม่ฝังตะกรุดค่ะ สภาพพระสวยมากค่ะ เนื้อแก่มวลสารค่ะ ส่องดูเห็นมวลสารเด่นชัดเจน มวลสารศักดิ์สิทธิ์มากมาย อาทิ ผงพรายกุมารหลวงปู่ทิม พระสีวลีธาตุ ผงจิตลดา ผงยาจินดามณี ผงสมเด็จวัดระฆัง ผงพระพุทธชินราช ผงตะไบตะกรุดหลวงพ่อตัดฯลฯ อีกทั้งพระอริยเจ้า อาทิ หลวงปู่ละมัย ครูบาบุญชุม เมตตาอธิษฐานจิต และตบท้ายด้วยหลวงพ่อตัด ปลุกเสกให้ตลอดพรรษา 3 เดือน ยังอานุภาพความศักดิ์สิทธิ์เป็นอย่างมากค่ะ

***(
    เป็นพระผงอีกรุ่นที่หลวงพ่อตัดท่านเอ่ยปากชมค่ะ ไม่ธรรมดาเลยค่ะ นานๆจะพบเจอสักองค์ค่ะ นำมาแบ่งให้ท่านที่ศรัทธาได้บูชากันราคาเบาๆนะคะ)

สาธุๆๆค้า

รายการร่วมบุญถวายเทียนเข้าพรรษาค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กรกฎาคม 2023
  20. punnapak

รายการที่ 229 ชุดวัตถุมงคล หลวงพ่อตัด วชน.(พระสีวลี ปี49+ลูกอมดินขุยปู จารยันต์”นะ”ปี51)

พระสิวลี เนื้อดินเผา ปี 2549 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    @@ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา@@

***องค์พระมีขนาดสูงประมาณ 3 ซม. กว้างประมาณ 1.2 ซม.

***ด้านหน้าพระสีวลี ด้านหลัง ยันต์ นะมหาเศรษฐี หัวพระสีวลี “นะ ชา ลิ ติ” ว.ช.น.

***สภาพเก่าเก็บ สวยเดิมๆตรงตามรูปทุกประการค่ะ

***พุทธคุณโดดเด่นมากเรื่องมหาโชค มหาลาภ มหาเศรษฐีโดยเฉพาะค่ะ***

ลูกอมผสมดินขุยปู จารยันต์”นะ” ปี2551

หลวงพ่อตัด วัดชายนา(วรรณะดำ)

ลูกอมผสมดินขุยปู ผสมมวลสารศักดิ์สิทธิ์ อาทิ ดินใจกลางอุโบสถ วัดชายนา(หลวงพ่อตัดท่านบอกว่า”ศักดิ์สิทธิ์มาก”) และมวลสารอื่นๆ

จารยันต์”นะ” จารเปียก

“วรรณะดำ”

ขนาดเส้นผ่าศูนย์กลาง ประมาณ 2 ซม.

ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด จารมือโดยพระอาจารย์ทินค่ะ

สุดยอดลูกอม
    มหาเมตตา มหาเสน่ห์ เรียกคน เรียกทรัพย์”

พระกรรมฐานสมัยโบราณใช้ดินขุยปูเอามาทำนิมิต ปฐวีกสิณ ท่านเรียกว่า ดินสี อรุณ รับแสงเงิน แสงทอง ได้อรุณวันใหม่ เกิดใหม่มีแต่ความเจริญ รุ่งเรืองก้าวหน้า คนโบราณบอกอีกว่า ดินขุยปูนี้ใครได้นำไปใช้จะทำให้คนรักคนหลง เอาเงินเอาทองมาให้ เมตตาเรามาก

เหตุที่เรียกว่า “ดินขุยปู” คือ ดินที่ปูตัวผู้ขุดรูดักปูตัวเมีย รูปูรูเดียวมีปูสาวๆ ลงไปกันมาก เพราะขุดแล้วจะอมน้ำลายผสมกลิ่นกาย ลอยไกลไปตามน้ำ ไปตามปูตัวเมียทั้งหลายทั่วลำน้ำมาวางไข่ที่รูปูที่ตัวผู้ตัวนั้นขุดขึ้น

ดินขุยปู” จึงดีทางเรียกคนมาหา เรียกลูกค้ามาซื้อของ เกิดเมตตามหานิยมอย่างหาที่สุดไม่ได้

***บูชาราคาพิเศษเพียง 450 บาท***

สาธุๆๆค้า

***รายการร่วมบุญบูชาพระบรมสารีริกธาตุ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กรกฎาคม 2023