งมงาย by ปลาน้อย

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย Baby_par, 20 เมษายน 2012.

1. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่มีคำบรรยาย ตอนนี้อยู่ในฟิลนี้ 555+

ใจนึงก้อยากจะเห็นแก่ตัวอยากได้เขากลับคืนมา

อีกใจตีกันว่า ตกลงนี่คือความรักแน่หรือ นี่คือความรักหรืออยากได้แค่เขามาครอบครอบ ถ้ามันเป็นความรักก้ปล่อยให้เขามีความสุขเถอะ แต่ก้ยังอยากคืนดีงะ แง

ใจที่3 บอกว่า ยินดีด้วยในอนาคตที่เขาจะได้เจอคนที่ดีกว่าเรา... แต่เราก้ยังอยากจะสร้างสรรอยาคตกับเขา แม้จะเป้นช่วงเวลาสั้นๆก้ตาม

:':)':)':)'(

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 เมษายน 2012
  2. klangprai

klangprai เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2009
    [MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2010623/[/MUSIC]

ขนเครื่องเสียงมาติดตั้งให้จ๊ะ

3. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

แวะมาฟังเพลงโปรดจ้า...สาวก bodyslam
    พร้อมให้กำลังใจน้องปลาด้วยละกันนะคะ สู้ ๆ จ้า
    ยิ้มไว้ ๆ :D

4. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    แวะมาฟังพร้อมกำลังใจค่ะน้องปลา

5. new_mansum

new_mansum เป็นที่รู้จักกันดี

แวะมาให้กำลังใจน้องปลานะครับ ^_^

เคยอยู่ในฟิลนี้เหมือนกัน
    และก็เคยร้องเพลงนี้ตอนอารมณ์นี้ด้วยครับ แฮะๆ

แวะมาบอกอีกนิดนึงว่า เวลามันจะช่วยอะไรๆทุกอย่างดีขึ้นเองครับ
    ไม่มากก็น้อยอ่ะนะ ^_^

6. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ทีแรกว่าจะเข้ามาฟังเพลง แต่พออ่านข้อความข้างบนนี้แล้วรู้สึก...
    รู้สึกแบบเป็นกลางๆ อยากให้ทุกเรื่องในชีวิตเป็นเรื่องธรรมดา เป็นธรรมชาติ
    เกิดขึ้น ตั้งอยู่ และดับไป ในความเป็นคนเราท่านต่างก็ยังยึดติด
    ยังอยากได้ในสิ่งที่รัก และเสียใจเมื่อต้องสูญเสียในสิ่งที่ตนรัก
    ทั้งที่ก็รู้อยู่ว่า ในโลกนี้ไม่มีสิ่งใดที่แน่นอน

ห้ามน้ำไม่ไหล ห้ามไฟมิให้มีควัน ห้ามอาทิตย์ ห้ามดวงจันทร์ หยุดแค่นั้น ค่อยห้ามดวงใจ ...

ดังนั้นคนจะรักเรา ก็ห้ามเขาไม่ได้ คนจะไม่รักเราก็ห้ามเขาไม่ได้เช่นกัน
    บอกในฐานะคนที่ผ่านทุกข์มาเยอะ รู้มาเยอะ เห็นมาเยอะ
    น้อยคนนักที่จะโชคดีเจอคนมี่ใช่ เจอใครที่ชอบ และชอบเราไม่ต่างกัน
    หากได้เจอแล้วก็ขอให้รักษาความรักให้ดี ปฎิหาริย์มันไม่ได้เกิดขึ้นบ่อย
    หากยังไม่เจอ ก็ต้องอดทนรอ เมื่อถึงเวลา จะมีปฎิหาริย์เกิดขึ้นเอง....
    โชคดีครับทุกท่าน....:cool:

7. ชมพู่หวาน

ชมพู่หวาน เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    ร้องสดๆๆไม่มีดนตรีเลยนะคะ...เพราะคะ
    ;ปรบมือ;ปรบมือ;ปรบมือ

8. พยัคฆ์ร้าย

พยัคฆ์ร้าย เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2010
    โหดครับเพราะดีจ๊ะ

9. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

อะไรโหดหรอคะ

- - -- - - -- - - - -------------------------------

ขอบคุณพี่ๆทุกคนนะคะ จริงๆทำใจได้มากละ(อาจจะไม่หายขาด)ดีเท่าไร

ตอนนี้รู้แล้วละคะ ถ้าจะไปรั้งก้พาลแต่จะไปสะบั้นมิตรภาพและความทรงจำที่เคยมี

คิดซะว่าทำบุญมาร่วมกันแค่นี้ แต่มิตรภาพยังยาวไกลกว่า เฮ้อ

ตอนนี้อะไรจะเกิดก้ต้องเกิดละคะ แหะๆ