คาถาเงินล้าน ,ประวัติ, ผู้มีประสบการ, เสียงสวด และถามตอบโดยหลวงพ่อ

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 26 สิงหาคม 2005.

1. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    กดตรงนี้เพื่อไปลิงค์ใหม่

คาถาเงินล้าน ,ประวัติ, ผู้มีประสบการ, เสียงสวด และถามตอบโดยหลวงพ่อ

<CENTER><TABLE id=AutoNumber16 style="BORDER-COLLAPSE: collapse" borderColor=#808080 cellSpacing=6 cellPadding=6 width="80%" bgColor=#fef3cb border=1><TBODY><TR><TD width="100%">ประสบการณ์ของผู้ที่ปฏิบัติตามคำแนะนำของหลวงพ่อ

ที่ได้รับผลในปัจจุบันนี้

<CENTER><TABLE style="COLOR: #ffffff; BORDER-COLLAPSE: collapse" borderColor=#111111 height=1475 cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" bgColor=#ffffe1 border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD align=right width=68 bgColor=#ffffff height=57>ผู้ถาม : </TD><TD bgColor=#ffffff height=57>"หลวงพ่อครับ ผมก็คิดเรื่องการเรื่องงานเป็นประจำเลยครับ ทีนี้อยากถามว่ากรรมฐานบทไหนที่ทำให้ค้าขายดีครับ..?"

</TD></TR><TR vAlign=top><TD align=right width=68 height=57>หลวงพ่อ : </TD><TD height=57>"อ๋อ... ก็บทค้าขายราคาถูกซิ เขาขายหนึ่งบาท เราขายห้าสิบสตางค์ รับรองพรึบเดียวหมด บทนี้ดีมาก เพราะเมตตาบารมีไงล่ะ"

</TD></TR><TR vAlign=top><TD align=right width=68 bgColor=#ffffff height=38>ผู้ถาม : </TD><TD bgColor=#ffffff height=38>"โอ้โฮ.. ตรงเปี๊ยบเลยหลวงพ่อ.."

</TD></TR><TR vAlign=top><TD align=right width=68 height=38>หลวงพ่อ : </TD><TD height=38>"ยังมีอีกนะ ถ้าบทที่สองดีกว่านี้อีก จาคานุสสติ แจกดะเลย"

</TD></TR><TR vAlign=top><TD align=right width=68 bgColor=#ffffff height=38>ผู้ถาม : </TD><TD bgColor=#ffffff height=38>( หัวเราะ ) "โอ...บทนี้น่ากลัวจนแย่เลย"

</TD></TR><TR vAlign=top><TD align=right width=68 height=38>หลวงพ่อ : </TD><TD height=38>"ไอ้เรื่องค้าขายดีมีคาถาตกอยู่บทหนึ่ง"

</TD></TR><TR vAlign=top><TD align=right width=68 bgColor=#ffffff height=38>ผู้ถาม : </TD><TD bgColor=#ffffff height=38>"เดี๋ยวผมขอจดก่อนครับ"

</TD></TR><TR vAlign=top><TD align=right width=68 height=134>หลวงพ่อ : </TD><TD height=134>"ไม่ต้องจดหรอก คาถามหาโต๊ะ มหาโต๊ะนี่สมัยนั้นบวชด้วยกัน มีโยมคนหนึ่งแกหาบข้าวแกงมาขาย หาบไปตั้งแต่เช้ากลับมาบ่าย มันก็ไม่หมด

วันหนึ่งมหาโต๊ะยืนล้างหน้าอยู่ที่หน้าต่างแกก็บอก
    "ท่านมหา มีคาถาอะไรดี ๆ ทำน้ำมนต์ให้ทีเถอะจะได้ขายหมดเร็ว ๆ "
    มหาโต๊ะแกไม่ใช่นักคาถาอาคมกะเขานี่ ก็นึกไม่ออก แต่ไอ้นี่น่าจะดีว่ะ "อนัตตา" แกนึกในใจนะ แกไม่ได้บอก แกก็เอาน้ำล้างหน้าพรม ๆ ยายนั่นแกก็กลับไป พอสาย ๆ แกก็กลับ ปรากฏว่าหมด"

</TD></TR><TR vAlign=top><TD align=right width=68 bgColor=#ffffff height=38>ผู้ถาม : </TD><TD bgColor=#ffffff height=38>"อะไรหมดครับ...?"

</TD></TR><TR vAlign=top><TD align=right width=68 height=38>หลวงพ่อ : </TD><TD height=38>"ของหมด ข้าวแกงหมด แต่หม้อยังอยู่ หาบยังอยู่และคนหาบก็ยังอยู่ แหม..นี่ต้องให้อธิบายให้ละเอียดเลยนะ"

</TD></TR><TR vAlign=top><TD align=right width=68 bgColor=#ffffff height=38>ผู้ถาม : </TD><TD bgColor=#ffffff height=38>( หัวเราะ )"คือสงสัยครับ"

</TD></TR><TR vAlign=top><TD align=right width=68 height=76>หลวงพ่อ : </TD><TD height=76>"ก็เป็นอันว่าวันต่อมา โยมคนนั้นแกก็มาหาเรื่อย ๆ แกก็สังเกตมหาโต๊ะ ในที่สุดมหาโต๊ะต้องทำน้ำมนต์ด้วยคาถาบทนี้เอาไว้ที่บูชา แกก็ไปขายหมดทุกวัน ก็แปลกเหมือนกันเพราะจิตตรงใช่ไหม .. อนัตตา นี่เขาแปลว่าสลายตัวไงล่ะ"

</TD></TR><TR vAlign=top><TD align=right width=68 bgColor=#ffffff height=38>ผู้ถาม : </TD><TD bgColor=#ffffff height=38>"ลูกหลานเอาไปใช้ได้ไหมครับหลวงพ่อ..?"

</TD></TR><TR vAlign=top><TD align=right width=68 height=38>หลวงพ่อ : </TD><TD height=38>"ปู่ย่าตายายก็ใช้ได้"

</TD></TR><TR vAlign=top><TD align=right width=68 bgColor=#ffffff height=38>ผู้ถาม : </TD><TD bgColor=#ffffff height=38>( หัวเราะ )"แล้ว คาถาพระปัจเจกพุทธเจ้า ใช้ได้ไหมครับ...?"

</TD></TR><TR vAlign=top><TD align=right width=68 height=76>หลวงพ่อ : </TD><TD height=76>"ความจริงคาถาพระปัจเจกพุทธเจ้าของเขาก็ดี เขาขายของแล้วก็พรมตั้งแต่ตอนเช้า ถ้าตั้งร้านก็พรมหน้าร้านตั้งแต่เช้าตรู่ ตอนล้างหน้านั่นแหล่ะ ทำตอนนั้น เอาน้ำ ล้างเสกด้วยคาถาพระปัจเจกพุทธเจ้า เสกแล้วพอล้างหน้าเสร็จก็พรม ตอนพรมก็ว่าไปด้วยนะ"

</TD></TR><TR vAlign=top><TD align=right width=68 bgColor=#ffffff height=39>ผู้ถาม : </TD><TD bgColor=#ffffff height=39>"บางคนก็บอกว่า ถ้าว่าคาถา มหาปุญโญ มหาลาโภ ภวันตุ เมฯ ก็จะมีลาภมาก..?"

</TD></TR><TR vAlign=top><TD align=right width=68 height=618>หลวงพ่อ : </TD><TD>"มหาปุญโญ เป็นคาถาเสกพระวัดพนัญเชิง เจ้าอาวาสวัดนั้นรูปร่างผอมดำ นั่งเสกด้วยคาถาบทนี้ ๓ ปี ฉะนั้นวัดนั้นจึงมีลาภมาก แล้วต่อมาสมเด็จหรือใครก็ไม่ทราบ ถามว่าเสกด้วยคาถาอะไร ท่านบอกว่า เสกด้วยคาถา มหาปุญโญ มหาลาโภ ภวันตุ เมฯ แล้วท่านก็บอกให้ต่อด้วยคาถาพระปัจเจกพุทธเจ้า มีอยู่รายหนึ่งชื่อ นายแจ่ม เปาเล้ง บ้านอยู่อำเภอดำเนินสะดวก แกเป็นคนจน ทำสวนอยู่ที่บางช้าง ปลูกพริกขายเป็นอาชีพ เพราะอาศัยความจนของแก จึงได้เป็นหนี้เป็นสินเขาอยู่ตั้ง ๒ หมื่น ( นี่พูดถึงเงินในสมัยนั้นนะ เดี๋ยวนี้เป็นเงินเท่าไรก็คิดกันดู ) ตาแจ่มจึงมาขอเรียนคาถาพระปัจเจกโพธิ์ เมื่อได้ไปแล้ว วัน ๆ ไม่ได้ทำอะไรนอกจากท่องแต่คาถาอย่างเดียว นั่งทำอยู่ทั้งวันทั้งคืน

ข้างฝ่ายลูกเมียของตาแจ่มก็ดีแสนดี ไม่ยอมให้แกทำอะไรเหมือนกัน นอกจากท่องคาถา
    "คาถาบทนี้ เขาทำแล้วรวยนี่ ต้องให้มันรวยให้ได้" ลูกเมียแกว่าอย่างนั้น

ตาแจ่มแกคิดจะเอาอย่าง นายประยงค์ ตั้งตรงจิตร นั่นแหล่ะ? ทีนี้ พอพริกออกดอกออกผลขึ้นมาจริง ๆ ตาแจ่มก็คิดจะขายพริกละ ไอ้พริกของคนอื่นนะ งามสะพรั่งมีพริกเยอะแยะ มองดูหนาทึบ ไปหมด ส่วนพริกของตาแจ่มพิเศษกว่าเขา มียอดหงุก ๆ หงิก ๆ เม็ดก็บางตา มองดูโปร่ง ๆ ดูท่าทางแล้วเห็นจะขายได้ไม่กี่สตางค์
    อีตอนเก็บนี่ซิ คนอื่นเก็บพริกได้กองใหญ่เท่าไร ตาแจ่มก็เก็บได้กองโตเท่านั้น เห็นพริกบาง ๆ ยอดหงุกหงิก ๆ นั่นแหล่ะ เขาเก็บได้เท่าไร ตาแจ่มก็เก็บได้เท่านั้น มาถึงตอนขาย เจ๊กชั่งของคนอื่นได้ ๑ หาบ พอมาของตาแจ่มกลับเป็น ๒ หาบ ทั้ง ๆ ที่กองก็โตเท่ากัน เจ๊กหาว่าตาแจ่มโกง คิดว่าเอาทราบใส่เข้าไปในกองพริกเป็นการถ่วงน้ำหนักเลยเอะอะโวยวายใหญ่ ปรากฏว่าเม็ดดินเม็ดทรายที่เจ๊กว่า นั้นหาไม่ได้เลย เล่นเอาเจ๊กแปลกใจ แต่ก็ต้องซื้อไปตามนั้น

พริกของคนอื่นเขาเก็บกัน ๒ - ๓ ครั้ง ก็หมดแล้วครั้งแรกมาก ครั้งที่สองได้มากหน่อย พอครั้งที่สาม เก็บได้อีกเพียงเล็กน้อยเป็นอันว่าหมดกัน ต้องถอนต้นพริกทิ้งแล้วปลูกกันใหม่ ส่วนพริกของตาแจ่มไม่เป็นอย่างนั้น ต้องลงมือเก็บกัน ๖ ครั้งถึงได้หมด พริกที่ได้แต่ละครั้งก็มีปริมาณเท่า ๆ กัน นี่ไอ้พริกใบหงุกหงิก ๆ นั้นแหละ เก็บกันซะ ๖ คราว ผลที่สุด พริกของตาแจ่มก็กลายเป็นของอัศจรรย์ แถมเจ๊กยังตีราคาให้สูงกว่า พริกของคนอื่นเสียอีก เพราะว่า "เมื่อส่งไปแล้วเป็นพริกที่มีค่า ทางโน้นเขาให้ราคาสูง" ปีนั้นจึงใช้หนี้สองหมื่นหลุดหมด แถมยังมีเงินเหลืออีกตั้งสองหมื่น"

( นี่เห็นไหม... ถ้าหากว่า ท่านภาวนาคาถาบทนี้อยู่เสมอ ท่านอาจจะรวยกว่านายแจ่มก็ได้นะ )

ต่อมามีผู้นำคาถา อนัตตา ไปปฏิบัติหลังจากที่หลวงพ่อแนะนำไปแล้ว เขาผู้นั้นได้เข้ามารายงานกับหลวงพ่อว่า
    "หลวงพ่อครับ อนัตตา แจ๋วเลยครับ อัศจรรย์มาก ตอนบ่ายวันนี้ฟลุ๊คมาก ของที่ผมขายฝรั่งซื้อคนเดียว ๑,๖๐๐ บาท ไม่เคยมีปรากฏเลยครับ""

"อาจารย์ทำยังไงล่ะ.. อาจารย์ใช้แบบไหน จึงมีผลตามลำดับ... จะได้แจกจ่ายคนอื่นเขาบ้าง"

</TD></TR></TBODY></TABLE><TABLE style="BORDER-COLLAPSE: collapse" borderColor=#808080 height=650 cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" bgColor=#ffffe1 border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD align=right width=68 bgColor=#ffffff height=197>ผู้ถาม : </TD><TD bgColor=#ffffff height=197>"อันดับแรกตักน้ำใส่แก้ว แล้วนำไปไว้หน้าพระพุทธรูปที่โต๊ะหมู่บูชา แล้วชุมนุมเทวดาไหว้พระบูชาพระตามหลวงพ่อกล่าวนำ มีมนต์อะไรก็สวดไป ของผมสวดยาวหน่อย เมื่อสวดเสร็จแล้ว ก็อาราธนาบารมีพระสัมมาสัมพุทธเจ้า พระปัจเจกพุทธเจ้า พระอรหันต์ทั้งหลาย พระอริยสงฆ์ทั้งหลาย แล้วก็มาหลวงปู่ปาน แล้วมาหลวงพ่อ

เสร็จแล้วเช้าตื่นมาก็กราบแก้วน้ำ ๕ ครั้ง แล้วก็เอามาที่ห้องน้ำ แบ่งครึ่ง ครึ่งหนึ่งใส่ขันสำหรับล้างหน้า ก่อนจะแบ่งก็ตั้งจิตให้ดี ว่านะโม ๓ จบ แล้วก็ว่าคาถานี้อีกครั้งหนึ่ง เท่าที่ใช้ก็ใช้คาถา มหาปุญโญ มหาลาโภ ภวันตุ เม ฯ แล้วก็มาว่า คาถาพระปัจเจกพุทธเจ้า เมื่อว่าเสร็จแล้วก็บอก "อนัตตา ขายเกลี้ยง"
    อีกครึ่งหนึ่งเราแบ่งมาแล้วก็ว่า คาถาวิระทะโย ไป แล้วก็พรมตู้อะไรต่าง ๆ แล้วก็ลงท้าย "อนัตตา ขายเกลี้ยง ๆ ๆ" แม้แต่หน้าร้านก็พรมออกไปเลย ถ้าใครเดินมาถูกน้ำมนต์ปุ๊บอยู่ไม่ได้ ต้องมาซื้อ อันนี้ได้ผลดีครับ"

</TD></TR><TR vAlign=top><TD align=right width=68 height=75>หลวงพ่อ : </TD><TD height=75>"อ้าว.. จำได้ไหมล่ะ อันนี้ก็ดีมีประโยชน์นะ ควรจะนำไปใช้ทุก ๆ คนนะ ฉันบอกให้อาจารย์เขาไปทำ ท่านทำแล้วผลมันเกิดขึ้นทุกวัน"

</TD></TR><TR vAlign=top><TD align=right width=68 bgColor=#ffffff height=56>ผู้ถาม : </TD><TD bgColor=#ffffff height=56>"แล้วถ้าฟลุ๊คอะไรเป็นพิเศษละก้อ เวลาจุดธูปเทียนหรือพรมน้ำมนต์ มันจะมีขนลุกซู่ซ่า ถ้าซู่มากละ มาแน่"

</TD></TR><TR vAlign=top><TD align=right width=68 height=322>หลวงพ่อ : </TD><TD height=322>"อ้อ..กำลังปีติสูง ใช่ เพราะซู่ซ่านี่เจ้าของมาแสดงให้ปรากฏ ถ้านึกถึงท่านจริง ท่านเข้ามาช่วยจริงก็ถือว่าเป็นอาการของปีติ เมื่อสัมผัสแล้วทางจิตใจก็เกิดปีติ ความอิ่มใจเกิดขึ้น ขนลุกซู่ซ่ามาก การแสดงออกตามอาจารย์พูดน่ะถูก ถ้าหากว่าสัมผัสน้อยก็มีผลน้อยหน่อย แต่ก็ดีกว่าปกติ สัมผัสมากก็มีผลมากหน่อย ปัจจุบันทันด่วน อันนี้ถูกต้อง ถ้าทำขึ้น หนักจริง ๆ นะ ถ้าขายของเป็นน้ำหนัก น้ำหนักจะสูงขึ้น แล้วก็ไม่สูงแต่ของเรา เอาไปขายคนอื่นต่อก็สูง นี่เขาทำมาแล้วนะ คนที่ไทรย้อยแกขายข้าว ไปซื้อข้าวมาวันนี้ พรุ่งนี้จะเอาไปขึ้นโรงสี แกก็พรมน้ำมนต์ก่อน พอถึงบ้านก็พรมน้ำมนต์หน่อย พอขึ้นโรงสีปรากฏว่าน้ำหนักสูง

ถ้าหากว่าของที่เก็บไว้ในปี๊บในถงในอะไรก็ตาม จะมีปริมาณสูง
    เมื่อก่อนหลวงพ่อปานท่านบอก เอาข้าวใส่ยุ้งฉางให้เรียบร้อย ตวงให้ดี แล้วนับให้ดี ทำมาจนกว่าจะถึงฤดูออกมาใช้มาขาย แล้วตวง มันจะมากทุกคราว
    จำเอาไว้นะ ถ้าปฏิบัติ ทุกคนจะไม่จน ฉันอยากให้ทุกคนรวย ฉันจะได้รวยด้วย พระแช่งให้ชาวบ้านจนก็ซวย พระไม่มีกินน่ะซิ"

จบ...

</TD></TR></TBODY></TABLE></CENTER>

</TD></TR></TBODY></TABLE></CENTER>[music]http://www.palungjit.org/buddhism/audio/attachment.php?attachmentid=114[/music]

คาถาเงินล้าน

ตั้ง นะโม ๓ จบ

นาสังสิโม พรหมา จะ มหาเทวา สัพเพยักขา ปะรายันติ (คาถาปัดอุปสรรค)
    พรหมา จะ มหาเทวา อภิลาภา ภะวันตุ เม (คาถาเงินแสน)
    มหาปุญโญ มหาลาโภ ภะวันตุ เม (คาถาลาภไม่ขาดสาย)
    มิเตพาหุหะติ (คาถาเงินล้าน)
    พุทธะมะอะอุ นะโมพุทธายะ วิระทะโย วิระโคนายัง
    วิระหิงสา วิระทาสี วิระทาสา วิระอิตถิโย พุทธัสสะ
    มานีมามะ พุทธัสสะ สวาโหม (คาถาพระปัจเจกพุทธเจ้า)
    สัมปะติจฉามิ (คาถาเร่งลาภให้ได้เร็วขึ้น)
    เพ็ง เพ็ง พา พา หา หา ฤา ฤา

(บูชา 30 จบ ตัวคาถาต้องว่าทั้งหมด)
    พระราชพรหมยาน ( หลวงพ่อฤาษีลิงดำ)
    วัดท่าซุง จ.อุทัยธานี

2. deawpayu

deawpayu เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2005
    สาธุครับ คาถาเงินล้านดีจริงๆ ครับ ขอบูชาพระรัตนตรัยด้วยประการทั้งปวง

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 กันยายน 2007
  3. Mr.Kim

Mr.Kim เป็นที่รู้จักกันดี

...................................................................................

ธมฺมกาโม ภวํ โหติ</SPAN>
    ผู้ฝักใฝ่ในธรรมเป็นผู้เจริญ
    ธมฺมเทสฺสิ ปราภโว
    ผู้ชังธรรม เป็นผู้เสื่อม
    นตฺถิ สนฺติ ปรํ สุขํ
    สุขอื่นยิ่งกว่าความสงบไม่มี.

จงเตือนตน ของตน ให้พ้นผิด
    ตนเตือนจิต ตนได้ ใครจะเหมือน
    ตนเตือนตนไม่ได้ ใครจะเตือน
    อย่าลืมเลือน เตือนตน ให้พ้นภัย

...............................................................

อนุโมทนา สาธุ ๆ ๆ
    (good)(good) (good) (good) (good) (good) (good)

4. sio191

sio191 เป็นที่รู้จักกันดี

คาถาเงินล้านเป็นของ สมเด็จองค์ปฐม หรือ องค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้า
    กันแน่ครับ มีหลายตำราเหลือเกิน สับสนละคับ - -*
    รบกวนขอความกระจ่างทีครับ

5. namsompun

namsompun เป็นที่รู้จักกันดี

ลิงค์สำหรับดาวน์โหลดเสียงสวดมนต์ คาถาเงินล้าน
    http://audio.palungjit.org/showthread.php?t=33

ขออนุโมทนากับผู้เกี่ยวข้องทุกท่านค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 เมษายน 2008
  6. atomdekst

atomdekst Active Member

13 พฤษภาคม 2007
    ผมก็ท่องก่อนนอนวันละ ๙ จบนะ
    รู้สึกว่าพักนี้จะมีเงินเข้ามาเหมือนกัน
    แต่ไม่รู้ว่าบังเิอิญหรือเปล่า
    ก็จะทำต่อไปเรื่อยๆครับ

อนุโมทนาครับ

7. สักกะ

สักกะ เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2006
    อยากทราบความหมายของคาถาพระปัจเจกพุทธเจ้าของหลวงพ่อปาน วัดบางนมโค หน่อยครับ

พุทธะ มะ อะ อุ นะโมพุทธายะ

วิระทะโย วิระโคนายัง วิระหิงสา วิระทาสี วิระทาสา วิระอิตถิโย พุทธัสสะ มานีมานะ พุทธัสสะ สวาโหม<O:p</O:p

ขอบคุณครับ

8. oomsin2515

oomsin2515 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2008
    ธมฺโม หเว รกฺขติธมฺมจารี<O:p</O:p

พระธรรมนี่แหละย่อมรักษาผู้ประพฤติธรรม<O:p</O:p

<O:p</O:p

บุญสำเร็จได้ด้วยการ อนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ<O:p</O:p

<O:p</O:p

ขอให้ทุกท่านมีความเจริญยิ่งขึ้นในพระพุทธศาสนา<O:p</O:p

9. Laywoman

Laywoman เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2008
    ได้คาถาเงินล้านของหลวงพ่อฤาษีไปสวด โดยสวด 9 จบ สวดตั้งแต่ประมาณวันที่ 11 มิ.ย.นี้เอง แต่ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อค่ะ ถูกลอตเตอรี่ 10 ใบ 20,000 บ. งวด 16 มิ.ย.ที่ผ่านมา ในชีวิตไม่เคยถูกหวยเลย เพราะไม่ค่อยได้ซื้อ หรือซื้อก็น้อยมาก ครั้งละ 1-2 ใบ
    เพราะรู้ว่าเราไม่มีโชค แต่ครั้งนี้น่าอัศจรรย์ใจมากคะ
    เลยคิดว่าสิ่งศักดิ์สิทธิ์มองเห็นและคอยคุ้มครองเราอยู่ตลอดเวลา เมื่อยามใดที่เราเดือดร้อน ก็จะมีสิ่งดีๆไม่คาดฝันเข้ามาช่วยเสมอ
    ขออนุโมทนา สาธุ ด้วยนะคะ

10. Wichapol

Wichapol สมาชิก

19 กรกฎาคม 2008
    ขอให้ทุกท่าน รวยๆมีเงินมีทองใช้ไม่ขาดมือ ธุรกิจการเงิน การงาน เจริญรุ่งเรืองก้าวหน้าด้วยเถิดท่านทั้งหลาย อนุโมทนาสาธุครับ

11. ศิษย์ต่างแดน

ศิษย์ต่างแดน เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2007
    อนุโมทนาด้วยครับ กระผมอยากได้ที่เป็นภาษาอังกฤษ ไม่ทราบท่านใดพอจะรู้บ้างครับ คนที่นี่อ่านไทยไม่ได้ ขอบคุณครับ

12. namsompun

namsompun เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาด้วยครับ กระผมอยากได้ที่เป็นภาษาอังกฤษ ไม่ทราบท่านใดพอจะรู้บ้างครับ คนที่นี่อ่านไทยไม่ได้ ขอบคุณครับ

ลองโหลดไฟล์เสียงสวดคาถาเงินล้าน ให้ฟังและสวดตามดีมั้ยคะ อนุโมทนาค่ะ
    ไฟล์เสียงสวดคาถาเงินล้าน ค่ะ
    <!-- / message -->http://palungjit.org/attachments/a.393557/

13. ศิษย์ต่างแดน

ศิษย์ต่างแดน เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2007

ขอขอบคุณที่แนะนำนะครับ

14. cinderella2517

cinderella2517 Mindset Coach และ นักพยากรณ์

25 กรกฎาคม 2008
    อนุโมทนาค่ะ สวดอยุ่เหมือนกัน วันละ 9 จบ สาธุ ขออย่าให้มีเงินทองขาดมือ

15. tanakorn6355

tanakorn6355 สมาชิก

7 พฤศจิกายน 2008
    สวดวันละ 9จบครับ ผมเริ่มตั้งแต่วันที่13 ธค 51ครับ

16. thakornt

thakornt Active Member

อนุโมทนา สาธุครับ ขอให้ท่านผู้โพสเจริญในธรรมยิ่งๆ ขึ้นไปครับ

17. Sriaraya5

Sriaraya5 เป็นที่รู้จักกันดี

คาถาเงินล้าน
    กับคาถาแห่งความสำเร็จใช่ตัวเดียวกันไหมคับ
    ของอาจารย์ธนภัทร แนบมาให้ผม

18. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    ผมท่องคาถานี้อยู่ทุกวันก่อนนอนเหมือนกันครับ เอ ตกลงต้องท่อง 30 รอบหรือ 9 รอบครับ ? ผมท่อง 9 รอบ เห็็นในเวปนี้บอก 9 รอบเช่นกันครับ http://www.geocities.com/chruawan/page23.htm (ตั้ง นะโม ๓ จบ ) นาสังสิโม พรหมา จะ มหาเทวา สัพเพยักขา ปะรายันติ (คาถาปัดอุปสรรค) พรหมา จะ มหาเทวา อภิลาภา ภะวันตุ เม (คาถาเงินแสน ) มหาปุญโญ มหาลาโภ ภะวันต ุเม (คาถาลาภไม่ขาดสาย) มิเตภาหุหะติ (คาถาเงินล้าน) พุทธะมะอะอุ นะโมพุทธายะ วิระทะโย วิระโคนายัง วิระหิงสา วิระทาสี วิระทาสา วิระอิทถิโย พุทธัสสะ มานีมามะ พุทธัสสะ สวาโหม (คาถาพระปัจเจกพุทธเจ้า) สัมปะติจฉามิ (คาถาเร่งลาภให้ได้เร็วขึ้น) เพ็ง ๆ พา ๆ หา ๆ ฤา ๆ ( บูชา ๙ จบ ตัวคาถาต้องว่าทั้งหมด) สรุปกี่รอบกันเเน่ครับ ? ผมงง เเนะด้วยครับทุกคน อนุโมทนาครับ /\

19. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

รองเขียนเป็นภาษาอังกฤษสิค่ะ เหมือนภาษา คาราโอเกะค่ะ แล้วก็ไปให้เขาอ่านตามนัด ออกเสียงก็จะชัดเจนค่ะ รองตามนี้นะค่ะ

Sam pra jit cha mi
    Na sang si moh
    Prom ma ja ma ha teva
    Sub pay yak kha pa la yanti
    Prom ma ja ma ha teva
    Api la pa pha wan tu may
    Ma ha poon yoh, ma ha la poh
    Pa wan tu may mi tay pah hoo ha ti
    Bhudda ma ah aoo, na moh bhud ta ya
    Wira ta yoh, wira koh na yang
    Wira hing sa, wira ta si, wira ta sa,
    wira it ti yoh, bhud tas sa
    Ma nee mah mah, bhud tas sa, sa wa hom
    Sam pa thid cha mi
    Peng peng pah pah, hah hah, rue rue

นี่คือ ตัวอย่างนะค่ะ แต่ตัวสะกดที่ใช้จริงๆ อาจจะไม่ใช่แบบนี้ แต่อย่างงี้อ่านออกเสียงได้ ก็น่าจะใช้ได้นะค่ะ สำหรับคนที่เขาอ่านภาษาไทยไม่ได้ พอดีภาษาคาราโอเกะ ภัทรไม่ค่อยเก่งหรอกค่ะ ก็เลยรองเขียนออกมาแบบนี้ให้อ่านดูค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มีนาคม 2009
  20. อรุณ แสนคำ

อรุณ แสนคำ Active Member

21 พฤศจิกายน 2008
    ตั้ง นะโม ๓ จบ

สัมปจิตฉามิ.......... ( ที่พบมีคำนี้อีก...ไม่รู้ใช่เปล่า...ผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ )

นาสังสิโม พรหมา จะ มหาเทวา สัพเพยักขา ปะรายันติ (คาถาปัดอุปสรรค)
    พรหมา จะ มหาเทวา อภิลาภา ภะวันตุ เม (คาถาเงินแสน)
    มหาปุญโญ มหาลาโภ ภะวันตุ เม (คาถาลาภไม่ขาดสาย)
    มิเตพาหุหะติ (คาถาเงินล้าน)
    พุทธะมะอะอุ นะโมพุทธายะ วิระทะโย วิระโคนายัง
    วิระหิงสา วิระทาสี วิระทาสา วิระอิตถิโย พุทธัสสะ
    มานีมามะ พุทธัสสะ สวาโหม (คาถาพระปัจเจกพุทธเจ้า)
    สัมปะติจฉามิ (คาถาเร่งลาภให้ได้เร็วขึ้น)
    เพ็ง เพ็ง พา พา หา หา ฤา ฤา