ควรเอาไงกับคน แบบนี้ดี เอาปืนบีบียิงคนอื่น แจ้งความได้ไหม ครับ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย mosmosba, 13 กุมภาพันธ์ 2012.

1. mosmosba

mosmosba เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    คือวันนี้ ไอ่บ้าไหนไม่รู้ มันโรคจิต เอาปืน บีบี มายิงหมาผม และก็ผมคือผมอยู่ในบ้าน แต่ผมมองไม่เห็นมันนะครับ มันคงสุ่มยิง
    เรื่องมันมีอยู่ว่า ข้างบ้านผม เขาก็เลี้ยงหมาเวลาปล่อยหมา หมาเขาชอบมายืน หน้าบ้านผม หมาผมก็ กับหมาเขาชอบเห่ากัดกันอยู่หน้าประตู สงสัยไอ่คนที่ยิงมันลำคาญเสียงเห่า คือผมกำลัง เอาหมาเข้าในบ้าน หันหลังอยู่มันก็ยิง ใส่ผมเป็นชุดเลย พอเอาหมาเข้าบ้านเสร๊จ ผมก็ออกมายืนมองว่ายิงมาจากตรงไหน คราวนี้มันก็ยิงมาเป็นชุดเลยยิงโดนผมอีก แต่ผมไม่เห็นนะว่าจิงมาจากตรงไหนเพราะมั่นยิงมาตอน1ทุ่ม ผมมองไม่ค่อยเห็นแล้ว เอาไงดี ยิงหมาเกิดโดนตาหมาทำไง ยิงผมเกิดเข้าตา ขึ่นมา เรื่องแบบนี้ แจ้งความได้ไหมครับ โมโห มากเลย ปืนบีบี นะครับไม่ใช่ปืนจิง ผมว่าเขาทำเกินไปนะ แต่ผมว่าต้องเป็นคนอื่น แต่หน้าบ้านผมก็มีพวกกวนตีน เยอะ ทำเก่ง เมาแล้วโวยวายเสียง ดัง ขนาดบ้านข้างผมที่เลี้ยงหมา หมาเขาอีกตัวนึง ยังโดนใครตี จนพิการก็ไม่รู้ ส่วนหมาข้างถนน ก็โโดนวางยา เบื่อ ตายไป2