คนแขวนเบี้ย.

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หยาดหมอก, 18 มิถุนายน 2012.

1. อัครไมตรี

อัครไมตรี เป็นที่รู้จักกันดี

ด้วยงานของผมทำให้ผมต้องพบปะผู้คนมี่พี่ท่านหนึ่งเป็นเจ้าของบ่อนไก่แห่งหนึ่งหลังจากเจอกันหลายครั้งก็เล่าให้ผมฟังเรื่องเกี่ยวกับคาถาว่าปีก่อนหลานพี่แกขับรถปิคอัพเก่าๆ ไปชนกับรถบิ้กไบค์คนขับเจ็บรถพัง เฉพาะค่าซ่อมรถต้องใช้เงินแสนกว่า ยังไม่นับค่ารักษาพยาบาลอีก แกเล่าว่าครั้งแรกที่เจอญาติคนเจ็บไม่มีใครยอมคุยกับแกและบอกว่าจะเอาเรื่องถึงที่สุด เล่าต่ออีกว่าด้วยความบังเอิญ หรือโชคดีในคราวเคราะห์แกเปิดรายการทีวีดูมีช่องหนึ่งเชิญหลวงพ่อเสือดำ ออกมาคุยเรื่องการขับเคี่ยวกับขุนพันธ์ฯ สมัยยังหนุ่มกินกันไม่ลงขนาดว่าดวลปืนกันขุนพันธ์ยิงมาเสือดำยิงไปอุดปากกระบอกปืนขุนพันธ์เหมือนในหนังคาวบอยแกชอบครับ มีให้ดูในยูทูป แล้วในรายการหลวงพ่อก็ให้คาถาเมตตา แกเป็นคนไม่เชื่อเรื่องพระเครื่องรางไม่มีอะไรห้อยสักอย่างแนวแกคือตาต่อตาฟันต่อฟัน แกบอกไม่เคยเจอหลวงพ่อหรอกแต่ฟังแล้วมีศรัทธาเมื่อเข้าตาจนแกเลือกที่จะลองครับ หลังจากเวลาผ่านไปแกก็นัดญาติคนเจ็บมาคุยก่อนไปแกท่องคาถาหลวงพ่อเสือดำไปพร้อมเงินหลักหมื่นกลาง จากที่ไม่ยอมคุยแต่แรก และตั้งป้อมชักธงรบในครั้งแรกกลายเป็นคุยกันพักใหญ่ญาติคนเจ็บตกลงยอมความยอมรับเงินจำนวนที่แกมีและยอมยุติคดีความแค่นั้นครับ
    แล้วก็มาถึงคราวของเพื่อนสนิทผม หลังจากฟังเรื่องราวผมก็ได้แต่คิดในใจมันจะจริงเหรอคาถาเมตตาอะไรนั่น 555 แต่ก็ยังไปเล่าให้เพื่อนฟังแล้วจนผ่านไปอีกร่วมสามเดือน เพื่อนก็มาเล่าให้ฟังอย่างออกรสออกชาดว่าเฮ้ยคาถาเมตตาหลวงพ่อเสือดำได้ผลจริงวะ เอาไปใช้ตามหนี้แล้วมีเมตตาสุดยอดจริงๆ ก่อนอื่นต้องขออธิบายสภาพลูกหนี้เป็นผู้มีความรู้ระดับอาจารย์เรียนจบปริญญาเอกเมืองนอก เป็นที่ปรึกษาครม.และที่สำคัญไม่ใช่หนี้ของท่านแต่เป็นของผู้อาศัย มูลหนี้หลักหมื่นต้นเกือบถึงหมื่นกลาง เห็นความยากรึยังครับ

2. อัครไมตรี

ผมถามเพื่อนผมบอกว่าเฮ้ยไม่ได้มีหน้าที่ติดตามหนี้นี่หว่า ต้องไปตามทำมัยว่ะเพื่อนบอกใช่แต่บังเอิญงานนี้เข้ามาตอนหัวหน้าไม่อยู่ก็พนักงานประจำก็ลา ด้วยความใจร้อนอยากให้งานเร็ว คนมวยแทนแบบแกก็เซ็นผ่านเลยต้องไปตามหนี้เองส่วนพนักงานทวงหนี้มืออาชีพนี่ไปมาแล้วสองคนหันหลังกลับไม่ทันเพราะเขายืนยันไม่จ่ายและเขาจะฟ้องเอาด้วย เงื่อนไขโคตรยากเลยว่ะ อุ๊บส์ นิสัยเพื่อนผมคนนี้เป็นคนไม่ชอบแขวนพระนะครับบอกว่าหนักคอ แหวน นาฬิกาก็ไม่ใส่บอกว่าหนักรำคาญ มีบางครั้งนานๆทีเห็นพกพระแบบที่เหน็บกระเป๋าเสื้อบอกพกเฉพาะเดินทางไกลใช้เหน็บเสื้อเอาหนักก็ถอดวางในรถง่ายดีมันว่างั้นคับ555

3. อัครไมตรี

เข้าเรื่องนะครับพอถึงคิวเพื่อนต้องตามหนี้แบบมืออาชีพเดินหนีแล้วเพื่อนบอกครั้งแรกเขาบอกว่าที่เจอกันเขาบอกปฏิเสธอย่างไม่มีไมตรีแล้วก็โดนศอกกลับแบบเลือดซิบๆเป็นของแถมมาด้วย เพื่อนผมว่าไอ้ห่าถึงว่าพวกมืออาชีพถึงไม่เอาซักคน 555 เพื่อนผมทิ้งระยะไว้ช่วงหนึ่งไปตามอีกเป็นครั้งที่สองที่สำนักงาน เขามีธุรกิจส่วนตัวด้วยครับคราวนี้ไม่โดนศอกกลับแบบหนักๆ แต่ก็ถูกปฏิเสธเหมือนเดิมจนเวลาล่วงผ่านไปเจ้านายถามให้ไปตามวันนี้ต้องได้คำตอบหน่วยเหนือทวงถามมาแล้ว เอาละซีจะทำยังไงดี55 ยามลำบากประสาคนจนแต้มต้องหาสิ่งศักดิ์สิทธิเป็นที่พึ่งทางใจไว้ก่อน เพื่อนผมนึกถึงเรื่องคาถาหลวงปู่เสือดำที่เล่าให้ฟังเมื่อหลายเดือนก่อน บอกผมว่าโหลดคาถาจากมือถือมาดู แล้วท่องตามเลยแถมก่อนลงรถยังเอาสีผึ้ง(ที่จริงต้องเรียกวาสลีนกันปากแตกธรรมดาแบบที่ซื้อในร้าน7-11ทั่วไป) มาทาปากรอบหนึ่ง พร้อมท่องคาถาหลวงพ่ออีกครั้ง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ธันวาคม 2018
  4. อัครไมตรี

ผมบอกไปว่าเกี่ยวกันมั้ยเนี่ย เพื่อนตอบมาว่าคิดเองเพื่อความชัวร์มันว่างั้นคับ555 พูดถึงการทาสีผึ้งนี่ไม่ว่าจะเป็นครูบาอาจารย์สายไหนก็ตามเขาห้ามทาข้ามศูนย์ปากที่เป็นร่อง พระท่านว่าห้ามข้ามคลองไม่งั้นไม่ได้ผลครับ พอเพื่อนผมลงไปก็ต้องนั่งคอยและไม่มีทีท่าว่าจะมาเลยขอพนักงานโทรหาคุยกันทางโทรศัพท์ราว5นาทีแกบอกให้กลับไปได้แล้วแต่เพื่อนด้วยน้ำเสียงโกรธๆแต่เพื่อนไม่ยอมบอกว่าขอพบก่อนครับงั้นรอผมก่อนห้านาทีเดี่ยวเจอกัน เหตุที่เพื่อนผมรอพบหน้าเพราะในคาถามีคำว่ามึงเห็นหน้ากูแสดงว่าต้องเจอหน้ากันคาถาถึงจะใช้ได้ผลมันคิดในใจพอลงมาเจอหน้าคุยกันเพื่อนผมพยายามท่องคาถาในใจไปด้วยคุยกันราวครึ่งชั่วโมงเขายอมจ่ายครับเพื่อนบอกว่าคาถาหลวงพ่อเสือดำสุดยอดโคตรๆว่ะ

5. อัครไมตรี

คาถาเมตตามหานิยมหลวงพ่อทวีศักดิ์ ให้ตั้งนะโม 3 จบ แล้วท่องคาถาดังนี้
    อิธะคะมะ อิทธิเจ ตะโส คัณหาหิ ถามะสา สัตถาเทวะ มึงเห็นหน้ากูทุกคน สานัง พุทโธ ภัคควาติ
    ลองพิมพ์หาในยูทูป มีอีกหลายคาถาที่ท่านบอกว่าดีแน่ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      57.7 KB
      เปิดดู:
      1,367
  6. อัครไมตรี

เมื่อปีก่อนผมเจอพระองค์หนึ่ง ท่านทำงานด้านแกะสลักก่อนบวชท่านนิสัยนักเลงครับกินเที่ยวเอาทุกอย่างจนน็อคคาร้าน ก็มี หลังจากนั้นท่านก็ไปคุยกับพระองค์หนึ่งที่นับถือธุดงค์มาจากภาคใต้ ซึ่งมีวิชาเรียกผึ้งเข้ารังไม้ หรือต้นมะพร้าวได้ ตอนนั้นยังป่วยอยู่ไปหาท่านถามว่าอยากหายมั้ยถ้าอยากหายให้บวชจะหายป่วยจนอาการหนักขึ้นจึงไปขอบวชจนอาการท่านก็ดีขึ้นแต่พระที่ช่วยท่านมีอาการป่วยเหมือนท่านอยูเป็นเดือนๆแทนอันนี้ท่านเล่าให้ฟัง
    ท่านว่าท่านได้เครื่องรางชิ้นหนึ่งเป็นช้างผสมโขลงเนื้อว่านยารูปช้างผสมโขลงเห็นว่าน่าจะเป็นของจากทางไทยใหญ่คนที่เอามาให้บอกว่ามันเป็นแรงเรื่องชู้สาวครอบครัวเดือดร้อนเคยมีคนมาลองยืมไปปรากฏว่าวันแรกสาวๆที่เคยรู้จักโทรมาตรึมสองวันต้องเอามาคืนตั้งแต่ตีห้าว่างั้น 555 บอกบ้านร้อนคนในบ้านทะเลาะกันต้องออกนอกบ้าน บ้านจะแตกเอา จะทิ้งก็เสียดายเอามาให้หลวงพี่ดีกว่าเป็นพระไม่เป็นไร หลวงพี่เล่าให้ผมฟังว่าเวลาที่เอาพกติดตัวเห็นว่าให้เป็นเมตตา ท่านเล่าให้ผมฟังอีกว่าไอ้เจ้านี่น่าจะแพ้คาถาปาฏิโมกข์เวลาที่พระท่านสวดกันทุกวันพระเพื่อทบทวนศีล227ข้อนั่นแหละครับ ท่านว่าเวลาลงโบสถ์สวดปาฏิโมกข์ท่านพกไปในอังสะมันดิ้นได้ในครับ

ขนาดไฟล์:
      107.6 KB
      เปิดดู:
      307
      ขนาดไฟล์:
      121.3 KB
      เปิดดู:
      320
  7. taoreedman

taoreedman เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2013
    ขุดกระทู้ 2ปี ขึ้นมาครับ เพิ่งเริ่มสนใจเบี้ยแก้ เก็บได้ตามสมควรล่ะ อ่านตามลายแทงพี่ๆ น้องๆ ในนี้แหละเอามาประกอบการจัดหาบูชา แต่ตอนนี้มีปัญหารบกวนสอบถามครับ เพิ่งได้เบี้ยแก้คุ้มดวง หลวงพ่อแม้น วัดหน้าต่างนอก มา1ลูก(แบบรูปโพสครับแต่มีตะกรุดสอดที่ห่วงเบี้ยเพื่อตอกหมายเลขนับจำนวนที่สร้าง) ปรากฎว่าทางวัดส่งมาปรอทรั่วออกมาบ้างแต่ยังคงเหลืออยู่บ้างโดยเขย่าและมีเสียงกุกๆ มีน้ำหนักถ่วงๆอยู่ น่าจะเหลือครึ่งหนึ่งของปรอทที่รั่วออกมา ขอสอบถามว่าพุทธคุณหรืออิทธิคุณของตัวเบี้ยแก้ลดลงบ้างหรือไม่ครับ เนื่องจากเคยอ่านว่าบางสูตรต้องใส่ปรอทหนัก 1 บาท ถ้าน้ำหนักรั่วเหลือไม่ถึง 1 บาทนี่จะมีผลอย่างไรหรือเสื่อพลังงานไปหรือไม่ครับ

8. ชาย บางบอน

ชาย บางบอน สมาชิก

24 มิถุนายน 2019
  9. auUthaithani

auUthaithani สมาชิก

4 มิถุนายน 2020
    สอบถามครับ เบี้ยแก้ หลวงพ่อสม วัดโพธิ์ทอง รุ่นนี้เป็นอย่างไรบางครับ

10. puniw

puniw เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ควรเอาไปเปลี่ยนครับ (ไม่ทันแล้วมั๊ง นานเกิ๊น 555) ปรอทคือหัวใจของเบี้ยแก้ เบี้ยแก้สำนักที่ไม่ใส่ปรอท(ใส่อย่างอื่นแทนเช่นทราย)จะไม่สามารถกัน และ แก้ คุณไสยมนต์ดำได้ครับ มันเป็นเบี้ยกัน (แต่ไม่แก้) เบี้ยที่บรรจุปรอทเป็นทั้งเบี้ยแก้และเบี้ยกัน ส่วนเบี้ยตัวไหนชันโรงปริแตกจนปรอทรั่ว นั่นคือเบี้ยเสื่อมแล้วครับ แต่ของคุณเหลือปรอทอยู่บ้างก็ไม่แน่ใจว่ายังเหลืออิทธิคุณสัก 25 % ได้ไหม แต่ที่แน่ๆ ปรอท อตร.มาก ไม่ควรจับปรอทด้วยมือเปล่า อาจเกิดพิษได้ ปรอทสามารถกินทองได้ด้วย เพราะฉะนั้น เอาเบี้ยที่ปรอทแตกมัดถุงพลาสติกไว้ให้แน่น อย่าจับปรอทด้วยมือเปล่า ไปหาเบี้ยแก้ตัวใหม่มาคุ้มครองกายเถอะ