ขอเิชิญสร้างเจดีย์บรรจุพระบรมสารีหล่อองค์ปฐมแจกหนังสือธรรมะฟรี

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย lotte, 6 มกราคม 2006.

1. lotte

lotte เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเรียนเชิญพุทธศาสนิกชนทุกท่านร่วมสร้างพระสถูปเจดีย์แก้ว สุง 19 เมตร เพื่อเป็นที่ประดิษฐาน พระบรมสารีริกธาตุ และ พระอรหัตธาตุ พระราหุลเถระ พระมหากัสปะเถระ พระอังคุลีมาลเถระ พระอุบลวรรณาเถรี และขอเรียนเชิญทุกท่าน ทำบุญบวงสรวง ในวันที่31 มีนาคม 2549 และใครจะถวายพระบรมสารีริกธาตุ หรือ พระอรหัตตะธาตุเพื่อประดิษฐานไว้ในองค์พระสถูปก็ยินดีเป็นอย่างยิ่ง ติดต่อทำบุญได้ตามกำลัง ที่ คุณ ฉัตรชัย พรหมแก้ว ธ. กสิกรไทย เลขที่ 089-2-08537-6 ออมทรัพย์ สาขารัชดาภิเษก โทร 06-7605455, 02-2756622 หรือ ที่ ท่านเจ้าอาวาส 075-444081

ขอเรียนเชิญผู้มีจิตศรัทธาร่วมทำบุญเทองหล่อสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า องค์ปฐม ปางพระนิพพาน
    เพื่อนำไปประดิษฐาน ณ เจดีย์พระจุฬามณี สำนักสงฆ์ปฐมพุทธาราม บ้านป่าซางวิวัฒน์ ต.นางแล
    อ. เมือง จ. เชียงราย ในวันเสาร์ที่ 14 มกราคม 2549 เวลา 14.00 น.
    ดังนั้น จึงขอเรียนเชิญผู้มีจิตศรัทธาร่วมทำบุญในครั้งนี้ด้วย ซึ่งทางวัดได้มีแผ่นทอง
    ที่สามารถลงชื่อ วันเดือน ปีเกิด ให้ท่านบูชาครับ แผ่นละ 20 บาทขึ้นไป
    ท่านสามารถส่งปัจจัย ทางธนาณัติ มาที่
    พระอาจารย์สมบูรณ์ สุขวฑฺฒโน
    สำนักสงฆ์ปฐมพุทธาราม บ้านป่าซางวิวัฒน์ ต.นางแล อ. เมือง จ.เชียงราย 57100
    สามารถโอนผ่านบัญชีได้ครับ
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาย่อยบ้านดู่ ประเภทบัญชีออมทรัพย์
    ชื่อบัญชี พระสมบูรณ์ สุขวัฑฒโน
    เลขบัญชี 677-2-13226-0
    ท่านใดต้องการแผ่นทอง สามารถลงชื่อในกระทู้นี้ได้ครับหรือ
    ท่านสามารถส่งรายชื่อ - นามสกุล วัน เดือน ปี พ.ศ. เกิด มาที่เมลล์ผม
    แล้วผมจะเขียนในแผ่นทองให้ครับ เพราะวันเวลากระชั้นชิดมาก
    ส่วนเงินทำบุญท่านโอนผ่านบัญชีพระอาจารย์เลยก็ได้ครับ แล้วเมลล์มาบอกผม
    ถ้าท่านรับแผ่นทองไป ถ้าส่งมาช้า ก็สามารถบรรจุใต้ฐานพระได้ครับ
    แต่ถ้าส่งมาทัน หรือให้ผมเขียนให้ก็จะได้เอาแผ่นทองไปหล่อพระทันครับ
    แล้วรบกวนอีกนิด....กรุณาแจ้งการทำบุญให้ผมด้วยนะครับที่
    chanakun_tae@hotmail.com
    เพื่อที่ผมจะได้รวบรวมรายชื่อให้พระอาจารย์อีกทีครับ

กำหนดการ
    ศูนย์อบรมภาวนา สิริจันโท วัดบรมนิวาส กรุงเทพมหานคร

ขอเชิญร่วมทำบุญใส่บาตร เนื่องในวันขึ้นปีใหม่
    ประจำปี พ.ศ.๒๕๔๙

วันอาทิตย์ที่ ๑๕ มกราคม พ.ศ.๒๕๔๙

ณ ศาลาสนิทวงศ์-ชยางกูร
    เวลา ๐๗.๓๐ น. ใส่บาตรพระกรรมฐาน ๑๙ รูป (ข้าวสุก-อาหารแห้ง)
    เวลา ๐๘.๐๐ น. ประทานจุดธูปเทียนบูชาพระรัตนตรัยและสมาทานศีล
    เวลา ๐๘.๑๕ น. พระสงฆ์เจริญพระพุทธมนต์
    เวลา ๐๘.๓๐ น. ถวายภัตตาหารเช้าพระสงฆ์