ขอเชิญร่วมทำบุญสร้างศาลาปฎิบัติธรรมที่วัดผาณิการาม ของคุณแม่สิริ ครับผม

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย พระป่าสุพรรณ, 23 มีนาคม 2006.

1. พระป่าสุพรรณ

พระป่าสุพรรณ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2006
    กำหนดการงานทอดผ้าป่าของที่วัดผาณิการามนี้คือ วันเสาร์ที่ 25 มีนาคม 2549 เวลา 9.00 น. อาจจะเร็วและกระชั้นชิดไปหน่อยนะครับสำหรับผู้ที่ต้องการจะร่วมทำบุญกับผมในครั้งนี้ ในคราวแรกนั้นผมเพียงแต่ตั้งใจไว้ว่าจะไปกับครอบครัวเท่านั้นไม่ได้บอกบุญท่านใดเลย แต่พอมานั่งคิดดูอาจเป็นการปิดกั้นการบำเพ็ญทานบารมีของท่านอื่นอีกหลายๆท่านที่มีความประสงค์จะสร้าง สถานที่ซึ่งจะใช้สำหรับการสอนการปฎิบัติพระกรรมฐานตามเจตนาของคุณแม่ศิริ กรินชัย ซึ่งศาลาเดิมนั้นคับแคบและต้องจองคิวกันล่วงหน้าเป็นเดือนๆ เพื่อที่จะได้มีโอกาสไปปฎิบัติธรรมครับ ก็ผมก็ขอเชิญผู้มีจิตศรัทธาทุกๆท่านหากประสงค์จะร่วมทำมหาบุญกับผมในครั้งนี้ ทำบุญได้โดย
    1. ผ่านทางธนาคาร ไทยพาณิชย์ สาขารัชดาภิเษก 2
    เลขที่บัญชี 0752251648
    ชื่อบัญชี นายชัยรตน์ ธรรมทัตโต (ผมเอง)
    2. ติดต่อผ่านทางวัดผาณิการามโดยตรง หรือเข้าไปดูรายละเอียดได้ที่เวบ
    www.kondee.com ครับ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ
    ขอบพระคุณ