ขอเชิญทำบุญเครื่องเสียงให้วัดใช้เผยแผ่ธรรมะ (เป็นวัดชนบท เลยไม่ค่อยมีใครไปทำบุญ)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย natta2520, 14 ตุลาคม 2005.

1. natta2520

natta2520 สมาชิก

เป็นวัดใกล้บ้านเกิดผมครับ ชื่อวัดสุวรรณโกฏ อ.พุนพิน จ.สุราษฎร์ธานี
    เป็นวัดเก่าแก่แต่แทบจะเป็นวัดร้าง เพราะอดีตเคยมีพระบ้างรูปมาหาผลประโยชน์จากวัด
    แล้วหนีไป แถมขโมยเอาข้าวของต่างๆ ของวัดไป เครื่องเสียงก็ถูกเอาไปด้วย
    ตอนนี้มีพระอาจารย์ปฏิบัติดี 1 รูปจาก กทม. ไปอยู่ดูแลวัด ท่านต้องทำงานหนัก
    พัฒนาวัดด้วยตนเอง และพยายามเป็นแกนนำศรัทธาญาติโยมให้กลับคืนมา
    ท่านอยากได้เครื่องเสียงสัก 1 ชุด ไว้ใช้เทศนาสั่งสอนในวันพระหรือในโอกาสอื่นๆ
    เพื่อเผยแผ่ธรรมะ ผมจึงขอเชิญชวนท่านผู้ใจบุญร่วมทำบุญในครั้งนี้ด้วยนะครับ
    ผมคิดว่าคงไม่ต้องเป็นเครื่องเสียงอย่างดี ระดับปานกลางใช้งานได้ แค่แอมป์ 1 ตัว
    ไมค์ 1 และลำโพงตู้สัก 1 คู่ (อาจลำโพงดอกก็ได้) ก็น่าจะเพียงพอต่อการใช้ประโยชน์แล้ว
    ท่านใดต้องการทำบุญเครื่องเสียงทั้งชุด หรือร่วมบุญ ขอความกรุณาติดต่อผมด้วยนะครับ

ขออนุโมทนาบุญที่ท่านช่วยกันระบือธรรมครับ

ป.ล. วัดนี้โบสถ์สร้างมานานมากๆๆ ก็ยังไม่เสร็จเลย เป็นวัดชนบท เลยไม่ค่อยมีใครไปทำบุญ

ต้น
    khongsaneh@yahoo.com
    04-1837074

2. nsuphasorn

nsuphasorn สมาชิก

วันนี้ดิฉันได้โอนเงินทำบุญหนึ่งร้อยบาทนะคะ
    ธรรม

3. Attawat_Rx

Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    โมทนาด้วยนะครับ