ขอปิดกระทู้ แจกฟรี ไม่มีเงื่อนไข ขุนแผนผงพรายเจ้าเงาะ หลวงปู่ทอง วัดเกาะ เท่านี้ครับ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย HellBoy, 18 มีนาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. HellBoy

HellBoy เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่กอง ดีมากครับ
    หาเอาไว้เลย
    ผมเองมีแต่พระผงหลวงปู่ใหญ่ที่ท่านเสกแค่นั้นครับ อ้อ แล้วก้อ ลูกแก้วด้วย

2. เด็กไทรน้อย

เด็กไทรน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ...อยากลองไปวัดท่านดูน่ะครับ ไปกราบสังขารท่าน แต่ไม่ทราบว่ามีวัตถุมงคลของท่านให้บูชาหรือเปล่า...
    ;aa30

3. หนึ่ง1

หนึ่ง1 เป็นที่รู้จักกันดี

พรุ่งนี้ว่างครับจะไปกราบ อ.ธรรมนูญ ที่ชลบุรี มีอะไรดีกับมาจะเล่าให้ฟังครับ

4. ทุเรียนทอด

ทุเรียนทอด เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008
    ถ้าพวกที่ขายเขี้ยว งา เขาสัตว์ แนะนำให้ไปดูที่ ตลาดโรงเกลือ จ.สระแก้ว หรือที่ ช่องเม็ก ชายแดนไทย-ลาว จ.อุบลราชธานีครับ ที่นั่นเยอะจริงครับมีให้เลือกหลากชนิดครับ(แต่ไม่รู้ว่านำเข้ามาฝั่งบ้านเราสะดวกรึไม่แต่ถ้าซื้อไม่มากคงไม่เป็นไรมั้ง)หรือไม่ก็ลองไปเดินสวนจตุจักรครับน่าจะมีบ้าง..

5. donjudo077

donjudo077 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณมากๆครับ คุณทุเรียนทอด

6. กริด99

กริด99 เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007
    เรียนถามอ.ทิพย์ครับว่ารู้จักวัดทางสระบุรีหรือโคราช ที่หลวงปู่ทองได้ไปหล่อพระไว้อะครับ ท่านเล่าให้ผมฟังว่าท่านเคยไปสร้างพระที่นั่นไว้ พระพักตร์งดงาม ผมจับความไม่ได้ว่าเป็นวัดอะไร แต่หลวงปู่บอกว่าเป็นวัดที่พระยาพหลพลพยุหเสนา สร้างอุทิศให้พระยาศรีสิทธิสงครามครับ อยู่ทางสระบุรีหรือโคราชอะครับ ขอบคุณอ.ทิพย์เป็นอย่างสูงครับ

7. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] สาธุ ขอรับ

8. HellBoy

จำไม่ได้แล้วครับ ท่านพูดให้ฟังอยู่บ่อยๆ แต่ไม่ยอมจำ

9. HellBoy

ยังไงจะสอบถามหลวงปู่ให้อีกทีนะครับ

10. กริด99

กริด99 เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007
    ขอบคุณอ.ทิพย์เป็นอย่างสูงครับ

11. หนึ่ง1

วันนี้ไปกราบอ.ธรรมนูญมาครับ ท่านใจดีมากครับ ผมไปตอนเช้ามีลูกศิษย์ห้าหกคน ก็เลยมาบ่ายสามโมง ท่านให้ไปหาดอกไม้ธูปเทียนครับก่อนสักยันต์ต้องบูชาครูและสาบานตนท่านเมตตามากครับเหลือผมคนเดียว ท่านก็ทำพิธีให้ ผมดูแล้วนับถือมากครับ ท่านว่ากล่าวบูชาครูสาบานตนก็ประมาณครึ่งชั่วโมงครับธูปที่จุดพนมมืออยู่เหลือแค่นิ้วเดียวแนะนำสำหรับท่านที่จะไปทำพิธีสักยันต์กับอาจารย์ธรรมนูญ ถ้าทำไม่ได้ห้ามสักครับเพราะใครผิดคำสาบานข้อห้ามรุนแรงมาก ข้อห้ามหลักๆที่สาบานตนก่อนสักยันต์ ห้ามเป็นชู้กับเมียคนอื่นเด็ดขาด ห้ามเสพ ขาย ยาเสพติด ห้ามห้ามทรยศ ต่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์และพ่อแม่ ที่สำคัญถึงท่านอายุมากแล้วท่านสักเองครับ ตะกรุดท่านก็ลงเองทุกดอกมีคนมาขอบูชาตะกรุดท่านบอกว่าไม่มีทำไม่ไหวต้องค่อยๆทำ ว่างๆแล้วถึงทำ แต่ผมได้มาดอกนึงครับ สังเกตุเป็นรอยจารมือ ค่าบูชาก็ไม่แพงครับ

12. HellBoy

เยี่ยมมากครับ

13. หนึ่ง1

วันนี้บอร์ดเหงาจัง อ้อลืมไปวันหยุด วันนี้พักผ่อนเหมือนกันครับหลังจากอาทิตย์นี้ชีพจรลงเท้าทัวว์ทั้งอาทิตย์ เช็คจากบัตรเครดิตใช้เติมน้ำมันอาทิตย์เดียว 4000 เดือนนี้ช๊อตอีกแล้ว รูดเอาๆ พอเห็นยอดหนี้จะเป็นลม

14. เด็กไทรน้อย

เด็กไทรน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

เยี่ยมมากครับ...[​IMG]ถ้าคนปฎิบัติได้ตามข้อห้ามของท่านกันเยอะๆบ้านเมืองเจริญแน่ๆครับ...ถ้าท่านอยู่กทม.ผมคงไปฝากตัวกับท่านนานแล้วแต่นี่ท่านไกลเหลือเกินครับ...ที่สำนักท่านให้เช่าวัตถุมงคลทางไปรษณีย์หรือเปล่าครับคุณหนึ่ง เห็นวัตถุมงคลของท่านแต่ละชิ้นท่านจารเพียบเลยแสดงถึงความตั้งใจมาก และเห็นมีวิชาแปลกๆโบราณอีกด้วยที่ผมไม่เคยเห็นเช่นพญาหนุมานอนุชิต ยันต์พระอาทิตย์ พระจันทร์ ฯลฯ...
    ;k05

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กันยายน 2008
  15. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

;k05:VO:VO

16. supatach

supatach เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2006
    หลวงปู่บุญหลาย

ขออนุญาติแนะนำ หลวงปู่บุญหลาย
    ด้านล่างนี้ เป็นคำบอกเล่าของคุณปาล์ม หนึ่งในสมาชิกเวปพลังจิตเราครับ

ท่านชื่อหลวงปู่บุญหลาย อัคคจิตโต
    ท่านอยู่สำนักสงฆ์โนนทรายทอง ต.นายม อ.เมือง จ.อำนาจเจริญ

รับรองพระรูปนี้เป็นหนึ่งในเพชรน้ำเอกของพระป่ากรรมฐานสายหลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

เดิมทีท่านอยู่ในป่า ชาวบ้านนิมนต์ท่านมาอยู่ที่นี่

ตอนนี้ที่วัดท่าน กำลังมางานการก่อสร้างพระเจดีย์ เพื่อบรรจุพระบรมสารีริกธาตุและพระธาตุ และบรรจุข้าวของต่างๆ บูชาพระรัตนตรัย

ท่านใดต้องการทำบุญกับเนื้อนาบุญอันประเสริฐรูปนี้ ทำได้ครับ ส่งเงินใส่ซองจดหมายไปได้ตามชื่อและที่อยู่วัดท่าน ตังค์ทำบุญทั้งหมด ท่านไม่รับไว้รับแค่ให้คนได้อานิสงส์ ท่านยกเข้ากองกลาง คือสร้างพระเจดีย์ครับ
    ท่านใดอยากร่วมทำบุญเชิญครับ นานๆทีเจอพระดีๆ

ที่วัดท่านหลวงปู่ท่านยังสงเคราะห์คนด้วยการทำวัตถุมงคลให้คนได้บูชา ขอรับรองว่า อำนาจจิตท่านทำวัตถุมงคลได้เข้มขลังมากๆ จะมีหนักไปทางค้าขายคือน้องแมว ทำจากน้องแมว หรือรกแมวปลุกเสก ทำเป็นตระกรุด
    และตระกรุดแคล้วคลาด
    ภายในตระกรุดบรรจุพระธาตุ 6 แบบ ซึ่งมีด้านหนักไปทางฤทธิ์คือแคล้วคลาด

ส่วนใหญ่คนที่ไปเช่าบูชามา ไม่มีใครไม่กลับไปอีกครั้ง ไปอี
    กทีหอบข้าวของไปถวายท่าน และพาคนไปบูชาเพิ่มเรื่อยๆ

มีคนหนึ่งบูชาตระกรุดน้องแมวไป
    ค้าขายดีมากๆช่วงแรก ขายจนไม่หยุดมือ จนเจ้าของร้านแปลกใจ แต่แปลกคือมีแมวชอบเข้ามาในร้าน เจ้าของร้านรำคาญแมว เลยเอาไม้ตีแมวเจ็บไปพอสมควร
    จากนั้นวันนั้นมาขายของไม่ได้ เลยไปหาหลวงปู่อีกรอบไปขอกับท่านอีกรอบ

ตระกรุดน้องแมว จะทำให้แมวชอบมาไกล้เรา และเด่นทางค้าขายมาก ใครมีแล้วไม่มีว่าจะขายของไม่ออก ข้อห้ามคือห้ามตีแมว

ไม่ได้มาลงข้อมูลให้คนงมงายนะ แต่ของท่านดีจริงขลังจริง ส่วนใหญ่ทหารตำรวจ มาไม่เว้นแต่ละวัน คนกรุงเทพฯ ก็มาบ่อย เพราะท่านดีจริง จิตถึงจริง
    ภูมิธรรมสูงแล้วยังสงเคราะห์คน

ปาล์มได้สนทนาธรรมกับท่านแปปนึง ถามถึงการใช้ตระกรุดและการสร้างพระเจดีย์
    ซึ่งปาล์มเคยสร้างมาแล้ว โดยตัวเองเป็นหลักในการสร้างถึง 4 องค์
    เล่าให้ท่านฟัง

แล้วบอกท่านว่า ถ้ารู้ว่าวัดนี้สร้างพระเจดีย์ จะนำพระบรมธาตุที่มี มาถวายท่านด้วย

ท่านเลยบอกว่า-อืม คนที่มีไปภพไหน ชาติไหนก็จะมีนะ เป็นบุญบารมี
    จากนั้นปาล์มก็กราบลาท่าน

คงมีโอกาสไปกราบท่านอีกครั้ง
    เอาใจช่วยท่าน

พระที่จิตสูง แต่ลดลงมาสงเคราะห์คนแบบนี้ ถูกจริตปาล์มที่สุดหละ ไม่ใช่ทำแต่ของขลังแต่ตัวเอง ไม่มีคุณธรรมอะไรเลยนอกเสียจากมาหลอก
    ลวงคนให้งมงาย หรือหาหน้าม้า มาล่อให้ขายวัตถุมงคลออก
    แต่ของหลวงปู่ท่านดีจริง

ปาล์มเลยบูชามา บ้าง จะเอาไปให้น้า ร้านน้าขายของไม่ค่อยดี
    เจ้านายปาล์ม มาหาท่านประจำถ้ามาย่านนี้ มาทีไรเช่าบูชาไปจนตังค์แทบหมด เอาไปแจกเพื่อนๆ ทุกคนต้องการอยากได้เพราะของขลังจริง
    เขาเอาไปใช้ได้ผลจริง
    <!-- / message --><!-- attachments -->

17. supatach

supatach เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2006
    ขอเชิญทำบุญกฐินกับหลวงปู่บุญหลายครับ

http://palungjit.org/showthread.php?t=124550&page=45

เนื้อหาและรูปภาพวัตถุมงคลของท่านครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      157.9 KB
      เปิดดู:
      72
      ขนาดไฟล์:
      98 KB
      เปิดดู:
      64
  18. หนึ่ง1

ผมดูแล้วไม่น่าจะรับบูชาทางไปรษณีย์นะ เพราะในตู้โชว์ไม่ค่อยมีวัตถุมงคลมาก ผมยังตั้งถามท่านว่ามีปลัดขิกหรือเปล่าท่านเงียบครับเพราะสักอยู่ผมนึกว่าท่านไม่ได้ยินกะว่าสักเสร็จจะถามอีกทีที่ไหนได้ท่านสักเสร็จ เดินไปที่โต๊ะหมู่บูชารื้อนู้น รื้อนี้พักนึง แล้วบอกว่าอ้ออยู่นี้เอง เอามาให้ผมดูสิบกว่าอันให้เลือกเอาตัวใหญ่ๆทั้งนั้นมีตัวเล็กอยู่ห้าหกตัว ท่านเมตตาอธิบายให้หมดว่าตัวนี้ไม้อะไรดียังไง และผมถามท่านอีกว่ามีตะกรุดไหมเพราะไม่มีโชว์ในตู้ ท่านบอกว่าไม่มี อ้อ เหลืออยู่อย่าง ตะกรุดช้างผสมโขลงเอามั้ย ตอนท่านให้ท่านกำชับว่าอย่าเป็นชู้กับเมียชาวบ้าน จะไปหาสาวแก่ แม่หม้ายก็พกไป จะมีเมียกี่คนก็ได้แต่อย่าไปยุ่งกับเมียอนอื่น ผมถามว่าแล้วไปเที่ยวได้มั้ยครับ ท่านว่าได้ไม่เป็นไรแต่อย่าไปยุ่งกับเมียคนอื่น ท่านคุยอยู่นานจนคนที่จะสักต่อไปมองค้อนเลยครับ
    ตอนที่ท่านสักอยู่นั้นท่านเล่าถึงพระปิดตาท่านเล่าให้ฟังทุกขั้นตอนเฉพาะผงของท่านที่เก็บมาใส่หมดผมจับใจความได้ว่าท่านเป็นคาราวาสสร้างพระไม่ได้ต้องเอาไปให้พระลูกศิษย์สร้าง ผมเลยไม่ได้สนใจที่จะเช่า ที่ไหนได้กับมาอ่านประวัติ พระปิดตาที่ท่านพูดองค์นี้นี่เอง เสียดายมากที่ไม่ได้เอามา เดี๋ยวก๊อปประวัติพระปิดตาที่ลูกศิษย์ท่านโพสไว้มาให้อ่านครับ

19. HellBoy

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 3 คน ( เป็นสมาชิก 3 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>HellBoy, เด็กไทรน้อย, numthip </TD></TR></TBODY></TABLE>

สวัสดีครับ ทุกท่าน

20. เด็กไทรน้อย

จะรอชมนะครับ...;aa30

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้