ขอปรึกษาเรื่องความฝันครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย แดงสยาม, 7 สิงหาคม 2013.

1. แดงสยาม

แดงสยาม Active Member

ผมเคยฝันถึงพระฤาษีองค์หนึ่ง ท่านชื่อ พระฤาษีกไลยโกฏ ท่านบอกให้นับถือท่าน แรกๆไม่ได้สนใจมารู้ชื่อทีหลังทางเน็ตว่ามีจริง ก็เลยขอท่านว่าถ้าถูกหวยจะฝากตัวเป็นศิษย์ ก็ถูกถึง 2 งวด จึงเชื่อและฝากตัวเป็นศิษย์เป็นลูกเป็นหลาน และระลึกถึงท่านเสมอ
    ปีที่แล้ว ผมแต่งงานก็ดันปวดหัวไม่สบายในวันแต่ง เช้ามาจุดธูปขออนุญาติท่านก็ค่อยยังชั่วและหาย มาปีนี้ผมว่าจะบวชให้แม่ และ แก้บนไปด้วยในตัว ก็มีคืนหนึ่งฝันว่า .. ได้ โกนหัวบวชกำลังจะบวช มีคนมางานเยอะ ในตอนที่จะใส่จีวรนั้น ก็ไม่มีใครเอามาให้ เรียกเท่าไรก็ไม่มีใครมาสักที ผมเลยไปหยิบ จีวรมาใส่เอง แต่ดันเป็นจีวรลายเสือของพระฤาษีที่เราเห็นกันอยู่เสมอ ในฝัน ผมพูดขึ้นว่า เอออันนี้ลายเสือนี้สวยดี ใส่อันนี้ก็ได้วะ แล้วก็ตกใจตื่น ไม่ทราบว่า องค์พ่อปูสื่ออะไรกับผมหรือไม่ หรือ ผมต้องทำอย่างไรดีครับ ขอบคุณทุกท่านมากครับ

2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    แปลว่าให้ถือศีลแปดอย่างน้อยปีละ 7 วัน