ขอคำอราธนา ศีล 8 และ ศีล 5 พร้อมแปลทั้งหมดหน่อยสิครับ

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย jokerpalm, 5 มิถุนายน 2009.

1. jokerpalm

jokerpalm Active Member

14 มิถุนายน 2008
    คือวันนี้ผมได้รับงานจากพระอาจารย์วิชาพระพุทธศาสนาที่โรงเรียนหนะครับ

พอดีว่าผมเองจำไม่ได้หมดครับ สวดก่อนนอนก็ต้องมีหนังสือดูแต่ตอนนี้หนังสือดันมีคนเอาไป

อยากขอความกรุณา ผู้ที่ทราบคำอราธนาศีล 5 และ 8 พร้อมคำแปล

สวดแบบคนเดียว กับ สวดแบบหลายคน พร้อมคำแปล

หน่อยสิครับ

เห็นว่าคนเดียวไม่มีคำว่าซึ่ง หลายคนมีคำว่าซึ่ง หรืออะไรนี่แหละครับ

ผมเองก็ไม่ทราบละเอียดขนาดนั้น

จึงขอความกรุณาชาวเว็บพลังจิตด้วยครับ

--ขอให้เจริญในธรรมทุกท่านครับ--