กระทู้ขอช่วยกันรวบรวม ประมวล วันที่และเดือนที่เกิดภัยพิบัติของสำนักต่างๆ

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย สิงหราชพล, 7 เมษายน 2012.

1. สิงหราชพล

สิงหราชพล เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2011
    กระทู้ขอเพื่อนๆช่วยกันรวบรวม ประมวล วันที่และเดือนที่เกิดภัยพิบัติของสำนักต่างๆ เนื่องจากบางหัวข้อเป็นที่สนใจมากหลายร้อยกระทู้จนหาวันที่และช่วงทีเกิดไม่เจอ จะได้เผ้าระวังตามข้อมูลที่แต่ละสำนักได้เตือนไว้ เพราะอ่านหลายๆอ่านเริ่มงงบางทีก็หล่นไปหน้าไหนไม่รู้กระทู้ก็ยาวมาก ใครเจอกระทู้ไหนที่บอกเหตุการณ์อะไรก็รบกวนนำมาลงได้นะได้ไม่ตาลายหากระทู้ไม่เจอ แถมเป้นการช่วยกันติดตามเฝ้าระวังอย่างใกล้ชิดไปด้วยกันใส่อ้างอิงว่ามาจาก link ตรงไหนก็ดีนะ ช่วยๆกัน รอดกันเยอะ บุญกุศลส่งนะ ส่วนเราหาได้หนึ่งอันกำลังตาลายกว่าหkหน้านั้นเจอ ใครเก่งๆก็ทำเป็นตาราง EXCEL มาแจมได้นะ ช่วยๆกัน

สำนัก คุณ Aunyasit
    จาก http://palungjit.org/threads/การเตรียมตัว-เตรียมใจ-ไปสู่ยุคภัยพิบัติ.330377/page-17

ช่วงเวลาที่เกิด ระหว่าง เมษายนถึงพฤษภาคม 2555 เน้นไม่เกิน วันที่ 20 พฤษภาคม 2555 แน่นอนไม่เลื่อนตามที่แจ้งไว้ในกระทู้

เหตุการณ์เตือนภัย วันฟ้าดับ คือไม่ใช่สุริยุปราคา แต่เป็นฟ้ามืดในเวลากลางวัน เมืองไทยเราเกิดสุริยุปราคาในวันที 21 พฤษภาคม แต่ในไทยมองเห็นไม่เต็มดวง

รายละเอียดเหตุการ์ณ

มหาภัยพิบัติจะเกิดภายใน 60 วันนับจากนี้ อย่างเร็วต้นพฤษภาคม อย่างช้าปลายพฤษภาคม 2555 นี้ โดยเฉพาะ กทม.และปริมณฑล ให้สังเกตุว่า วันไหนตอนกลางวันแล้วฟ้ามืดติดต่อกันหลายวัน******มืดแบบฝนจะตกหรือมืดแบบสุริยุปราคา********** เตรียมหนีทันที ถ้าไม่หนี ก็คงจะรอดยาก
    ***********(โดยคุณ "Aunyasit" ) *****************

ความมืดนั้น ไม่น่าจะมาจากการเกิดสุริยุปราคา แต่ความมืดจะเกิดมาจากไอน้ำและน้ำปริมาณมหาศาลที่พายุหมุนพัดดันขึ้นไปในอากาศและบดบังความสว่างจากทางทิศตะวันออกครับ

เข้าใจว่ามืดแบบเป็นกลางคืนน่ะครับ กะไม่ถูกว่ามืดแบบประมาณเวลากี่ทุ่ม เอาเป็นว่ามืดแบบไม่เห็นแสงก็แล้วกันครับ โดยเฉพาะทางทิศตะวันออกนั้นจะมืดมากกว่าทิศตะวันตกครับ และวันที่จะมืดนั้นก็จะเกิดขึ้นไม่น่าจะเกินวันที่ 20 พ.ค.นี้ครับ

ส่วนสำนักอื่นๆรบกวนเพื่อนช่วยกันหาหน้าที่เค้าบอกวันเวลาที่ชัดเจนให้ด้วยนะครับ ช่วยๆกันเพราะเราตาลายแล้ว ทำเป็นฟอร์มแบบนี้น่าอ่านกันง่ายๆเนอะ ขอบคุณล่วงหน้าเลยสำหรับเพื่อนๆ ทุกท่าน

บุญรักษานะ :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 เมษายน 2012
  2. herriken

herriken Active Member

3. สิงหราชพล

สิงหราชพล เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2011
    ช่วงเวลาที่เกิด ระหว่าง เมษายนถึงพฤษภาคม 2555 เน้นไม่เกิน วันที่ 20 พฤษภาคม 2555 แน่นอนไม่เลื่อนตามที่แจ้งไว้ในกระทู้

เหตุการณ์เตือนภัย วันฟ้าดับ คือไม่ใช่สุริยุปราคา แต่เป็นฟ้ามืดในเวลากลางวัน เมืองไทยเราเกิดสุริยุปราคาในวันที 21 พฤษภาคม แต่ในไทยมองเห็นไม่เต็มดวง

รายละเอียดเหตุการ์ณ

มหาภัยพิบัติจะเกิดภายใน 60 วันนับจากนี้ อย่างเร็วต้นพฤษภาคม อย่างช้าปลายพฤษภาคม 2555 นี้ โดยเฉพาะ กทม.และปริมณฑล ให้สังเกตุว่า วันไหนตอนกลางวันแล้วฟ้ามืดติดต่อกันหลายวัน******มืดแบบฝนจะตกหรือมืดแบบสุริยุปราคา********** เตรียมหนีทันที ถ้าไม่หนี ก็คงจะรอดยาก
    ***********(โดยคุณ "Aunyasit" ) *****************

ความมืดนั้น ไม่น่าจะมาจากการเกิดสุริยุปราคา แต่ความมืดจะเกิดมาจากไอน้ำและน้ำปริมาณมหาศาลที่พายุหมุนพัดดันขึ้นไปในอากาศและบดบังความสว่างจากทางทิศตะวันออกครับ

เข้าใจว่ามืดแบบเป็นกลางคืนน่ะครับ กะไม่ถูกว่ามืดแบบประมาณเวลากี่ทุ่ม เอาเป็นว่ามืดแบบไม่เห็นแสงก็แล้วกันครับ โดยเฉพาะทางทิศตะวันออกนั้นจะมืดมากกว่าทิศตะวันตกครับ และวันที่จะมืดนั้นก็จะเกิดขึ้นไม่น่าจะเกินวันที่ 20 พ.ค.นี้ครับ

อยากให้มีรายละเอียดแบบนี้เพื่อความสะดวกในการได้รับข้อมูลที่ชัดเจน

ช่วยๆๆกันนะเหลืออีกหลายสำนักเลยเช่น สำนักน้องตุ้ย สำนักพระคุณลุงเชียงใหม่ สำนักลุงมหา และอื่นๆตอนนี้กำลังตาลาย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 เมษายน 2012
  4. Copenhagen

Copenhagen สมาชิก

เหตุการณ์ฟ้ามืด จะเกิดพร้อมทั่วโลกหรือไม่คะ