ไหว้พระประธาน ในโบสน์ แล้วก็ถวายน้ำมันตะเกียงพระแม่กวนอิม แล้วก็ขอโน่นนี่จากสมเด็จพระพุทธเจ้าหลวงถวายดอกไม้ธูปเทียน
วันนี้หนูไปวัดไชยมงคลที่ริมน้ำปิงเชียงใหม่มาค่ะ ได้ร่วมไถ่ชีวิต งัวกะควาย แล้วเค้าให้พระผงจักรพรรดิ สูตรหลวงปู่ดู่ด้วยค่ะ
ขออภัยค่ะ คุณลุง วันก่อนเล่นกันกะหมาหนูอ้าปากกว้างหัวเราะไอ้หมาบุ้งวิ่งเข้าปากหนูเต็มๆเล้ย เลยช่วยม่ายล่ายที่หนูจะแสนรู้
พักนี้ หนุฝันว่าตายอีกแล้ว ไม่ได้ฝันงี้มานานแล้วตั้งแต่ตอนพ่อกับแม่ป่วยมากๆ ช่วงนั้นก็ฝันว่าขอตายแทนแม่ ทำนองนี้ค่ะ