ก็ตายอย่างงั้น แต่ว่าหนูจะไม่เฮี๊ยนไง แต่เกรงว่าเขาจะเฮี๊ยนค่า สัมปจิตฉามิ ใช้เร่งอภิญญา(ถ้าเคยมี)ได้ด้วยไม่ใช่หรือคะ
พรุ่งนี้ ติงต้องไปยโสธร ตั้งแต่ ประมาณหกโมงเศษๆ อาจไม่ได้คุยกับคุณพี่ กลับก็ประมาณ 4 ทุ่ม...ชีวิต...^^...
ชีวิตครู คงมีดีตรงนี้ ตรงที่ได้ให้ความรู้ และได้ช่วยเหลือเด็กๆ ทำให้ติงชุ่มชื่นหัวใจ คุณพี่ ก็ดีตรงที่มีความรู้ทางธรรม ได้แบ่งปันเพื่อนๆ...
ช่วงบ่าย ติงทำงานที่ห้องอนามัยค่ะ เด็ก ม.4 ห้อง gifted คงเรียนหนักและเครียดจัด ปวดหัวจนร้องไห้ ติงต้องไปนั่งคุยด้วย เธอเป็นเด็กนิสัยดี เรียนเก่งมาก แต่ฐานะยากจน น่าเห็นใจมากๆ วันว่าง ติงคงต้องเชิญมาคุยอีกครั้ง เผื่อมีปัญหา จะได้แก้ทัน
คุณพี่ ช่วงนี้ติงเหนื่อย... วันก่อน นอนสามชั่วโมง เมื่อเช้าตื่นสาย(ตีห้า)อารามรีบไปทำกับข้าว เท้าไปสะดุดถาดรองถังขยะเพื่อกันมด นิ้วเท้า(นิ้วก้อย)เจ็บเลยค่ะ อาจเพราะติงขี้แย แผลนิดๆ ประมาณ 6 มิล แต่ดูเหมือนว่าจะเจ็บ
วันนี้ปุ๊กก้าเอาหนังสือธรรมะส่งไปบริจาคให้วัดเป็นธรรมทานตามกระทู้ที่ส่งให้เพื่อนๆ ดูทางพีเอ็ม 3 กาทู้ ส่งไปกี่เล่มมะได้นับอะ แต่วันนี้ตอนไปชั่งที่ไปรษณีย์ทั้งหมด 16 กก. ก่าๆ อนุโมทนาบุญร่วมกันนะจ้ะ [IMG]