ขอบคุณมากค่ะ "งานอันใดที่มนุษย์ว่ายากแล้ว งานภายในใจของเรายากยิ่งกว่า" อันภายนอกเปรียบดังป่าที่มีทางออก แต่ภายในนี่ไฉนเปรียบดังป่าทึบที่เป็นเหมือนเขาวงกต
ใช้คอมฯ อยู่ที่ทำงาน กำลังจะกลับบ้าน เลยถือโอกาสลาท่านพี่เลยเจ้าค่ะ ^_^ พรุ่งนี้ศิษย์น้อง ขอสนทนาธรรมต่อนะจ๊ะ
[IMG] ราตรีสวัสดิ์ค่ะ...กัลยาณธรรม กราบเคารพพระคุณ คุณของแผ่นดิน และผู้บังเกิดเกล้าที่เลี้ยงดู โหงว ไป่ โหงก กก ฮ่อ ชง กี
[IMG] สวัสดีวันจันทร์จ้า... อาทิตย์ที่ผ่านมานกไปสวดมนต์บูชาพระแม่กวนอิม ทานมังสวิรัติ ขอยกบุญทั้งหมดให้กัลยาณธรรมที่รักเจ้าค่ะ...สาธุ ^_^ (ปณิธาน พระโพธิสัตว์อวโลกิเตศวร (พระแม่กวนอิม) ตราบใดที่สัตว์โลกไม่พ้นทุกข์ ตราบนั้นเราจะไม่เข้าพระนิพพาน)