แล้วก็ปวดหูซ้ายจนน้ำตาไหลแทนค่ะ ปวดแบบมีอะไรเข้ามากัดในหู ปวดด้วยคันด้วย ถ้าตั้งใจสวดอิติปิโสหลายจบไปเรื่อยๆน่ะค่ะจนเทียนดับ
ลุงคะเมื่อคืนหนูสวดมนต์ไปเรื่อยๆแล้ว เมื่อยขามากๆ พอเมื่อยก็ดีใจว่าเราเกิดเวทนาแล้วเฟ้ยจะพิจารณาณบัดนี้ แล้วมันก็หายปวด
ขอบคุณสำหนับกระทู้ดีๆ ที่นำมาฝากค่ะ ช่วงนี้จิตตกเรื่องการเมืองมาก รู้สึกเกลียดคนที่ทำลายชาติบ้านเมืองค่ะ