[IMG] สวัสดีวันแรงงานและวันหยุด ขอให้มีความสุขกันทั่วหน้า ด้วยใจที่เมตตาช่วยนำพาให้สุขใจ "สติ..สมาธิ..ปัญญา..สาธุ สาธุ สาธุ" [IMG]
[IMG] [IMG] สวัสดีวันคุ้มครองผู้บริโภคค่ะ ฉลาดซื้อ ฉลาดใช้ ใส่ใจสุขภาพนะคะ... ขอให้คุณมีสุขภาพกาย สุขภาพจิตดี ตลอดปีและตลอดไปค่ะ...
[IMG] วันนี้ไม่ได้ทักทายกันเลย..เพราะ วี ออกจากบ้านตั้งแแต่เช้า เพิ่งกลับเข้าบ้าน..และมาส่งเข้านอนที่เดียว..ฝันดีนะค่ะ [IMG]
วันนี้ ไปนครนายก เนื่องในงานบุญ อภัยทาน สังฆทาน วิหารทาน อานิสงส์พึงมี พึงบังเกิด เพียงใด ก็ตาม ขอทุกท่านจงกำหนดจิต โมทนา พึงได้รับประโยชน์ และความสุข เช่นเดียวกัน ทุกประการ และยิ่ง ๆ ขึ้นไปด้วยเถิด
[IMG] ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ทำในวันนี้ด้วยค่ะ วี ก็ไปใส่บาตร และไปเปลี่ยนดอกไม้ใหเหลวงพ่อเหมือนเดิมทุกวันพระ ขอบุญนี้ทุกท่าน จงมีส่วมร่วมด้วยและอุทิศส่วนบุญให้เจ้ากรรมนายเวรของประเทศไทย
สู่ความสงบ สันติ สามัคคี..... ร่วมใจกันทำความดี ถวายพ่อหลวงของเรา หล่อหลอมเป็นใจเดียวกัน มาสร้างสรรค์ทางเลือกใหม่ๆ อยากเห็นคนไทย รักกันได้อย่างเดิม ผ่านพ้นมันไปยิ่งรักกันมากกว่าเดิม.....