จิงๆนะ วันนี้ ตอนเช้าฝนตก สักพักหิมะลงอ่ะ เม็ดใหญ่อ่ะ เรานะเหมือนสโนว์แมนเลยอ่ะ แจ๊กเก็ตเกือบขาวโพลนฮ่าๆ แล้วอยู่เชียงใหม่หรอเจ้าคะ
แล้วก็ จะมี เทศกาล STAMPEDE ทุกๆ สิงหาคม จะมีพาเหรด แนว คาวบอย แล้วก็ ชนพื้นเมืองดั้งเดิมอินเดียนแดงหล่ะ สวยมากๆ แล้วก็มี สวนสนุก เทศกาล รื่นเริง โชว์เด็ดๆ แข่งขี่ม้า ฯลฯ สนุกมั่กๆ แต่เป็นเมืองที่สงบ ชีวิตก็เลย ชิวๆหน้าหนาวก็หนาวมั่กๆ .. เหมือนอยู่ช่องฟรีส
แคลการี่ เป็นเมืองที่อยู่ใน จังหวัด อัลเบอร์ต้าจ้า เป็นจังหวัดที่ ดังเรื่องน้ำมัน แล้วก็เทือกเขา ร๊อคกี้เม้าเท่น สวยมั่กๆ
ละไมเค้าติดต่อเธอไม่ได้อ่ะ ?? ชั้นไม่ได้ไปวัดหรอก เพราะเปิดดู sms ไม่เห็นมีแจ้งเตือนวันพระอ่ะจิ ชั้นก็งง อยู่นะ ก็เลยวิ่งไปดูปฎิทินไงยะ เกือบไปแล้วไม๊หละ คือวันเวลามันตรงกันเลยอ่ะเด่ แล้ววันพระก็เป็นวันที่ 18เหมือนกันอีก
กริ๊ด .. ชั้นปล่อยไก่ตัวบะเริ่มเลย..นึกว่าวันนี้วันพระ แหกขี้ตาตื่นแต่เช้าเชียว ดีนะที่นึกเอะใจวิ่งไปดูปฏิทินอีกรอบ ชั้นดันไปดูปฏิทินของเดือนมกราคม เวงกำ เธอลองไปดูดิ มันคล้ายเดือนตุลามากๆๆเลยอ่ะ >,<
ค่า ดีจัง .. พระปิดตาองค์นี้มาจากวัดที่เชียงใหม่หรอคะ .. กิกิ .. เป็นคริสต์แต่ชอบทางพุทธด้วยค่าบางทีก็สวดพุทธอ่ะ.. อืม อยากไปแวนคูเวอร์เหมือนกันอ่าาาา ยังไม่มีโอกาสเลยย แงๆ ปีหน้ามีโอลิมปิคด้วยอ่าาาา กิกิ
อยู่แคนาดาค่า .. เมืองแห่งความหนาวเหน็บ กิกิ พระปิดตาน่ารักมากเลย .. เห็นน้าเพื่อนคนไทยที่นี่มีอ่ะค่ะ เลยสนใจ .. แต่ว่า ไม่ทราบว่า มีข้อปฏิบัติป่าวคะ พอดีเราเป็นคริสต์อ่า กิกิ แล้วเช่ายังไงหรอคะ ขอบคุณค่า
สวัสดีตอนเที่ยงครับน้องโจ ขาหมูยูนานเป็นยังไงบ้างครับ ของพี่เผลอไปกินกล้วยอบน้ำผึ้งชิ้นเล็กๆที่เค้าให้ชิม ไม่รู้จะเรียกว่าเจแตกหรือยัง 555
เจงกลับถึงบ้านตอน 5 ทุ่มจ้ะ เครื่องลงตั้งแต่ 3 ทุ่มกว่า ๆ อ่ะจ้า.. เหนื่อยก็เหนื่อย กระเป๋าก็นั๊กหนัก แถมโดนโทรจิกตลอดเวลา ยังต้องมาเดินตามหาคนมารับอีก..*____*..