ประสบการณ์การบวช (บทที่ 10) - Windows Live วัดอุตรดิตถ์ธรรมารามจ้า พอดีไปป๊ะในเวบ มีคนเขาไปบวชตี้นี่มาเลยมาเล่าฮื้อฟัง เฮาชอบวัดนี้ขนาด เพราะตุ๊เจ้าท่านปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบ อ่านดูเน้อ ไปนอนละ ใคร่ลับโคตรๆ
วันนี้ได้รวบรวมปัจจัยส่งไปร่วมบุญกฐินที่สถานธุดงค์สถานป่าศิริสมบูรณ์ จำนวนเงินที่โอนไป 4,000.50 บาท อนุโมทนาบุญร่วมกันนะจ๊ะ
ใคร่ลับแล้วก่า? จะไปสวดมนต์แม่นน่อ? จะใดก็ลับฝันดีเน้อ แอ่วเผื่อโตยยยย คิดถึงเชียงใหม่ขนาด คิดถึงบ่าวหล่อๆ ตี้โน่น 555+
ไปแอ่วตี้ใด เชียงใหม่ก่ะ? ไปแอ่วมช.พ่องก่อเฮาบ่ได้ไปเลยตั้งหลายปี๋แล้ว บ่ฮู้เปี๊ยนไปพ่องก่อ ตี้แน่ๆ ความเจริญมันตึงมาเวลาเฮาจ๊บไปแล้ว 555+
ปลาน้อย วันนี้เราโอนปัจจัยร่วมบุญกับงานกฐิน 2 งานเลยแน่ะ ร่วมกันอนุโมทนานะจ๊ะ 1.เป็นเจ้าภาพทอดกฐินสร้างตึกพระกรรมฐาน + ถวายผ้าคริสตัลสีเงินกับวัดป่าศิริสมบูรณ์ (วัดสาขาหนองป่าพง ของหลวงพ่อชา) 2.ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสร้างหลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์จำลองกับสำนักสงฆ์ถ้ำงาม อ.ไชยปราการ จ.เชียงใหม่ ขอให้เพื่อนปลาได้บุญทั้งหมดนี้ด้วยเน้อ
ทำบุญกันไม๊ http://palungjit.org/threads/วัดขาดแคลนสิ่งก่อสร้าง-และยังไม่มีไฟฟ้า-ขอเชิญผู้มีจิตศรัทธา-ร่วมกันทำบุญ.209007/
ไปให้กะลังใจคนนี้กันหน่อยน๊า http://palungjit.org/threads/ขอเชิญร่วมอนุโมทนาบุญและอวยพรกับความตั้งใจของผม.209769/