พี่ไปครั้งแรกเมื่อปีที่แล้วหลายหมู่บ้านอบต.จะจัดเพื่อดึงดูดคนเข้ามาดู มีค่าจอดรถด้วยคนไปหลายหมื่นคนดูได้ตลอดคืนแต่ช่วงกลับ รถติดมากๆเลยหลายชั่วโมงเพราะถนนหมู่บ้านมีสองสายแต่คนใจร้อน ขับแซงขึ้นไปเป็นสามสายเลยขยับไม่ได้ ความตื่นเต้นเลยกลายเป็นเบื่อและง่วง
อบลฯเพิ่งเปิดเป็นที่ท่องเที่ยวค่ะ ไปครั้งแรกก็นับใหญ่เลยแม้แต่เค้าจุดพลุ เพราะไม่เคยเห็นแต่พอขึ้นจริงๆจะรู้เองค่ะว่าสีและลักษณะการลอยขึ้น ของลูกไฟแตกต่างจากพลุสีส้มหรือแดง
[ame=http://www.youtube.com/watch?v=1ou3PWztgeo&feature=player_embedded]YouTube - โฆษณาไทยประกันชีวิต Whatever will be will be[/ame]
[IMG] วันนี้ได้ไปซื้อของเตรียมไปทำบุญที่วัดพรุ่งนี้ และโอนเงินทำบุญตามลิงค์ที่แนบมานี้ อนุโมทนาบุญด้วยกันนะคะ http://palungjit.org/threads/เம.ml#post2482812 http://board.palungjit.com/f110/เம.195127.10/