55++ เด็กบ้า ..เอาเพลงไรมาให้เราฟังหนะ 55++ ตลกได้อีกๆๆนะเนี๊ย.. กร๊ากก มะวานมะได้กินข้าวเย็น แอบหุ่นสลิมนิ๊ดดดดนึง 55++ ดีใจๆๆๆๆขนาดเจ้า
เพ่งใช้ในกสิณ พิจารณาใช้ทางวิปัสสนา พิจารณาเป็น มัชฌิมาปฏิปทา...ไม่ย่อหย่อน ไม่ขมวดตึงในจิต มัชฌิมาปฏิปทา...แห่งพระพุทธองค์ เป็นคำเตือนอันเลอเลิศใช้ได้ทุกวิถีทาง
การบ้านสำหรับวันนี้ ทำไมพระพุทธเจ้าจึงใช้สัญลักษณ์วงกลมคะ.... บอกใบ้ว่า "ธรรมชาติรอบตัวเรา เทศน์ให้เราฟังเสมอ เราจะเปิดรับฟังหรือไม่..." พิจารณาดี ๆ คะ ปัญญาได้มาจากความสงบเสมอ...^^
สวัสดีตอนเช้าค่ะ พี่ปลา รู้รอบ รู้ไป ใยเล่า รู้สูง...ต่ำ เอาไปไหน รู้สรรพสิ่ง รู้จัก ไปทำไม รู้กาย รู้จิต แจ้งจริง....