สวัสดีค่ะน้องโจ พี่เอ๋ขอบคุณสำหรับคำทักทาย และธรรมะดีๆเกือบทุกวันที่ส่งมาให้พี่ที่บ้านด้วยนะคะ อบอุ่นมากค่ะ ขอให้น้องและครอบครัวมีแต่ความสุข และความเจริญยิ่งๆขึ้นไปทั้งทางโลกและทางธรรมนะคะ
[IMG] น้องบลูจะไปเปิดโรงทาน พี่ๆน้องๆๆโมทนาด้วยนะครับ ใครว่างก็มาช่วยได้ http://palungjit.org/threads/เ�...��.207173/
มั่วแต่ไปเที่ยวเล่นในกระทู้ต่างๆอยู่ ไปเขียนกระทู้ขอบคุณปลามาด้วยนะค่ะ(ลองไปหาดูน๊า) คืนนี้ฝันดีนะค่ะปลา...
ตอนนี้ทราบมาว่าพระอาจารย์ชัยท่านได้นำพระยอดขุนพลออกให้บูชา ก่อนนี้ได้จำหน่ายหมดไปนานแล้ว เป็นส่วนที่เก็บไว้เพื่อบรรจุเจดีย์ ตอนนี้งานก่อสร้าเจดีย์ต้องใช้เงินมาก พระอาจรย์จึงได้ออกมาให้เช่าบูชา องค์ละ ๙๐๐ บาท เท่ากับช่วงที่พระออกจำหน่ายครั้งแรกปี ๒๕๔๙