ก็มันไม่ได้กินทุกมื้อนี่นา ถ้ากินทุกมื้อแล้วเจออะไรที่ไม่อร่อยทุกมื้อมันก็นะ แต่พ่อกับแม่บุษทำกับข้าวอร่อยนะบุษเลยไม่ค่อยได้ทำ
ไม่หรอก..เราไม่มีทางเลือกต่างหากล่ะ.. ถ้ารวยนะ..ก็กะว่าจะลาออกมานั่งเล่น นอนเล่นอยู่กะบ้าน จะได้สบาย ๆ ไม่ต้องดิ้นรนอะไรเลย แต่ก็เป็นไปไม่ได้..*____*..
คิดเอาไว้ประมาณปลายเดือนกุมภาโน่นแหละ อยากไปก่อนแต่ไม่สะดวกเรื่องปัจจัยอ่ะ...โจส่งค่าตั๋วมาให้หน่อยดิ ^^"
ทานเรียบร้อยแล้วจ๊ะ มาถึงบ้านก็อาบน้ำหาไรกินก่อนเลยจ๊ะ วันนี้กินอาหารเหนือด้วย มีแกงผักกาดกับยำขนุน แล้วก็แคบหมู (ซื้อที่ตลาดมา)คุณปลาล่ะทานไรยัง กลับบ้านยังล่ะเนี๊ยะ