http://palungjit.org/threads/ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพกฐินสร้างพระอุโบสถปี-๕๒-วัดโพธิญาณรังสีค่ะ.200189/page-3 มาอนุโมทนาบุญร่วมกันค่ะ
ดีคร้า พี่ปลา ตอนนี้แมวที่บ้าน มีแมวหนุ่ม ๆ มาจีบ เลยตั้งค่าตัว เป็นปลาหนึ่งเข่ง พี่ปลามีแมวป่าวคะ เราจะได้ดองเป็นญาติกัน ฮี่..ฮี่...^^
สวัสดียามเช้าครับผม ไม่ทราบเหมือนกันครับผมว่าเป็นข้อมูลจากหน่วยงานไหน แต่ช่วงที่แล้วมีการร่วมลงรายชื่อ ขอตั้งจังหวัดฝางครับผม
จ้า..ต้องรีบ ๆ เคลียร์ เพราะอยากว่าง ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ.. มีคิวเดินสายเยอะเลย ช่วงนี้งานค้างตรึม..ม..ม..ม..
ป่านนี้สงสัยเข้านอนแล้วมั้งเนี่ยเพื่อนปลา เราเข้ามาดึกมัวแต่ดูละครน่ะ ช่วงนี้ไม่ได้ทำกรรมฐานเลยได้แต่สวดมนต์อย่างเดียว ลองโหลดหนังสือที่บอกมาอ่านดูนะเริ่มเล่ม 5 เลยแล้วกันสนุกมากอ่านไปได้หัวเราะไป นี่หนังสือธรรมะนะฮามากขอบอก