สวัสดีค่ะสบายดีหรือป่าวค่ะ เมื่อวานวันพระอุ้มได้มีโอกาสขึ้นไปวัดถือศีล 8 ค่ะ ค้างวัด 1 คืนค่ะ ได้ถวายผ้าป่า ได้ไปปล่อยปลา แล้วก็ฟังเทศน์ฟังธรรม มีความสุขมากๆค่ะ
ทางเอก . . เอกายนมรรค *ทางของท่านผู้เป็นเอกคือพระพุทธเจ้า *ทางเอกไม่ใช่ทางสองแพร่งคือเป็นทางไปจากสังสารวัฏตัดตรงสู่พระนิพพาน *ทางเดียวที่จะนำผู้ปฏิบัติไปสู่มรรคผลนิพพาน *ทางที่บุคคลพึงไปผู้เดียว *ทางที่มีในธรรมวินัย(ศาสนา)นี้เท่านั้น คลิกอ่านที่นี่จ้า ทางเอก . . เอกายนมรรค
อนุโมทนาบุญกับพี่กะทิด้วยนะจ้ะ โมทนากะปุ๊กก้าด้วยน๊า แย้วตะเองให้เค้าไปเขียนกระทู้ไปเที่ยวพม่า ไม่เห็นไปอ่านเยยอะ อยู่ที่ห้องท่องเที่ยวอะ [IMG]
อนุโมทนาด้วยค่ะ และต้องขอโทษสำหรับโทรศัพท์ด้วยค่ะ เพราะชื่อคุณกะทิอยู่คนแรกเลย แล้วบางครั้งโทรศัพท์มันไม่ล็อคให้(คงจะเก่าแล้ว)มันไปโดนเข้ายังไงไม่ทราบโทรออกไป ต้องขอโทษจริง ๆ เมื่อเช้าเจอพอดี ขอดทษอีกครั้งนะค่ะ
[IMG] นึกว่าหายไปไหน??..ที่แท้ก็ไปทำบุญนี่เอง..ว่างหรือยังคะ?? เดินทางตลอดเลยเน๊อะ..ถ้าหายเหนื่อยแล้วเจงอยากจะปรึกษา เรื่องกำหนดประมาณการวันที่จะไปอุบลฯ น่ะค่ะ
อนุโมทนาสาธุคะพี่กะทิ แต่วันนี้ฟ้าเซ็งมากๆเลยอ่ะ เมี๊ยวจุ้นฟ้าโดนกัดตายเมื่อคืน T_T เมื่อเช้าทำบุญใส่บาตรมา [IMG]