[IMG] อานิสงส์แห่งบุญ ตอน ทิพยาหารสราญรมย์ http://board.palungjit.com/showthread.php?t=141020 สวรรค์ 3D Animation อานิสงส์แห่งผลบุญ ( เคยดูกันหรือยังครับ )
[IMG] สวัสดีวันพระ ครับ ปกติ.. ผมก็ใส่บาตร ทุกวัน เป็นการ หยอดเหรียญใส่บาตร โดยตั้งมโนปรารถนา ว่า.. เงินที่หยอดลงไปนั้น จะรวบรวมไว้สำหรับทำบุญ ที่มีอานิสงส์ อย่างน้อย สังฆทาน การปฏิบัติ เช่นนี้.. เป็นการปฏิบัติ ตามคำสอน คำแนะนำขององค์หลวงพ่อฯ ท่านฯ ไม่ได้บอกให้ทำจำนวนเงินมาก เพียง 1 สลึง, 1 บาท ก็ตาม แต่ขอให้ทำทุกวัน เพื่อให้เรา ไม่ห่างหายจาก ทาน นับว่าเป็นอุบาย เพื่อ จาคานุสสติกรรมฐาน นั่นเอง ก็เพียรทำไป ซึ่งก็ยังไม่รู้จุดจบของตนเอง มหาหิน มีเนตร์ขำ ...............................................................................................
สวัสดีวันพระค่ะ......ขออนุโมทนาสาธุกับการทำความดี ทำบุญกุศล ของทุก ๆ ท่านที่ทำในวันพระวันนี้ด้วยค่ะ.... อย่าลืมสวดมนต์ไหว้พระแผ่เมตตาก่อนนอนนะคะ [IMG]
วันนี้คงยังไม่ได้ไปครับเพราะเป็นวันทำงาน แต่ปกติจะไปทุกวันเสาร์นะครับ ไม่ได้ไปวัดนะครับแต่เป็นที่พักสงฆ์เท่านั้นเอง ในทางธรรมคงวัดได้ว่าที่ไหนเป็นวัดหรือไม่ใช่วัดครับ ในนทางโลกเป็นสมมุติที่เรารู้กันอยู่แล้ว
[IMG] สวัสดีวันพระค่ะคุณหอวัง ทาทำความดีกันค่ะ และ ขออนุโมทนากับทุกความดีที่คุณหอวังได้สร้างสมไว้ สาธุ..