[IMG]สวัสดีจร้า.... คุณหอวัง [IMG] เข้าพรรษาแล้วเรานังกรรมฐาน ถือศีลทุกวัน กุศลในครั้งนี้ขอให้ถึงกัลยาณมิตรทุกท่านด้วยนะคะ [IMG][IMG][IMG][IMG][IMG][IMG][IMG][IMG][IMG]
มาชวนฟังธรรมของหลวงพ่อปราโมช http://www.wimutti.net/pramote/cd.php?cd=19 ฟังของ วันศุกร์ที่ 2 มีนาคม 2550 http://www.wimutti.net/pramote/cd.php?cd=20 ฟังของ วันศุกร์ที่ 15 มิถุนายน 2550(1) พอดีได้ลอง2วันนี้ ของวันอื่นๆ ยังไม่ได้ฟัง
ธรรมมะก่อนนอน [IMG] คนโง่เอาใจไว้ที่ปาก คนฉลาดเอาปากไว้ที่ใจ ครูบาพรหมา พรหมจักโก วัดพระบาทตากผ้า ลำพูน ขอให้ธรรมเกิดในใจเพื่อนๆทุกท่านครับ ฝันดีนะ
สวัสดีค่ะ...ขออนุโมทนาสาธุ......กับการทำบุญทำกุศลในวันพระวันนี้ค่ะ.... ขอให้มีความสุขกับการหยุดพักผ่อนติดต่อกันหลายวันด้วยค่ะ..... [IMG]
วันนี้ตรงกับวันพระ ขึ้น ๑๕ ค่ำเดือน ๘ ข้าพเจ้าได้สมาทานรักษาศีล ๘ อุโบสถ และไม่ทานเนื้อสัตว์ ด้วยกุศลนี้ข้าพเจ้าขอแบ่งบุญให้แก่เพื่อนๆ และพี่ๆ ของข้าพเจ้า ขอให้เพื่อนๆ และพี่ๆ ร่วมอนุโมทนาบุญกับข้าพเจ้าด้วยเทอญ....สาธุ^-^ [IMG] [IMG] [IMG]
ขอโทษทีครับไม่สบายหลายวันเลยเงียบหายไปเลยครับ พอไหวเลย ตามหาเพื่อนด้วยความคิดถึง เลยส่งรูปหลานชาย มาสวัสดีครับ [IMG][IMG][IMG][IMG]