สวัสดียามดึกค่ะคุณปอ ส่งจดหมายผิดซองอ่ะคุณปอวันนี้ หรือไม่ได้ตั้งใจส่งเรารึเปล่าน๊อ คิกๆๆๆ วันนี้ได้ทำบุญ - ส่งเข็มขัดพยุงหลัง (Back support)จำนวน 2 เส้นถวายให้พระไตรภพและเจ้าอาวาสสำนักปฎิบัติวัดป่าศิริสมบูรณ์ - ถวายเข็มเข็มขัดพยุงหลัง (Back support) 1 เส้น ให้หลวงพ่อสุจิณโณที่วัดยายร่ม - บริจาคปัจจัยเพื่อสร้างแผงโซล่าเซลล์แก่สำนักสงฆ์ ช่องแป๊ะ จ.ตาก 200.- ด้วยอานิสงฆ์นี้ข้าพเจ้าขอถวายให้องค์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดช ขอให้พระองค์มีพระพลานามัยที่แข็งแรง อยู่เป็นประทีปให้กับปวงชนชาวไทยนานๆ ด้วยเทอญ และขอแบ่งบุญนี้ให้กับเพื่อนๆ ของข้าพเจ้าได้รับอานิสงฆ์นี้เช่นกัน
สวัสดีครับ เฮียปอ ^^ วันนี้ผมมีเรื่องสงสัยมาถามอีกแล้ว คือ... ผมสงสัยว่า คนที่ร่ำรวยในชาตินี้ ชาติก่อนเค้าทำบุญทำทานมาเยอะหรอครับ แสดงว่าเป็นคนดี มีศีลธรรม แล้วทำไมบางคน ชาตินี้ร่ำรวยเงินทอง แต่กลับคดโกง ไม่ทำบุญทำทาน ทั้งๆที่ชาติที่แล้ว เค้าอาจจะเป็นคนดี ...คนเราจะเปลี่ยนไปแต่ละชาติภพหรอครับ เฮีย ถ้าชาติที่แล้ว เป็นคนดี ชาตินี้กลับกลายเป็นคนไม่ดีได้ด้วยหรอครับ สงสัยประมาณนี้ละครับ ขอบคุณครับ เฮีย ^^
[IMG] แหมไม่ชอบสไตล์เปรี้ยวก้มะบอก งั้นมากแบบหน้าใสกิ๊กๆก้ด่ะ แบบนี้คงให้ไปหาคืนนี้ได้แล้วน้าค่าเฮียยย จุ๊บๆ... กุ๊บๆ... คริคริ.... *v*
[IMG] ฝันหวานนะก๊ะเฮีย ไม่ได้มาหาน๊านน....นาน คิดตึ๋งมั่กๆคร้า จุ๊บๆ... เด๋วไปหาน้าคืนนี้อ่ะ ชอบม๊ะๆ ... *v*
[IMG] โดนคุณลีลาวดีวางยาค่ะ.. เอา file เสียงอ่านธรรมะมาให้ฟัง..load ฟังได้แป๊บเดียว..เจงง่วงเลยอ่ะ.. พรุ่งนี้ค่อยคุยกันนะคะ..คืนนี้ไม่ไหวแล้ว..ตาจะปิดแล้วค่ะ... ลองฟังดูนะ..... http://audio.palungjit.com/forumdisplay.php?f=22