ตัวที่เฮียนำมาลงนี้ ไม่เห็นเห็นตัวจริงค่ะ ดูข่าวต่างปีเทศบ่อยๆค่ะถึงรู้ ส่วนหมีขาวตัวจริงๆ เคยเห็นแล้วค่ะ ที่สวนสัตว์ ในประเทศเนเธอร์แลนด์ค่ะ ตัวใหญ่มากๆค่ะ น่ารักมากค่ะ ไม่ทราบว่าที่สวนสัตว์ ในบ้านเรามียังค่ะ?
ฮ่าๆๆ เข้าไปอ่านแล้วค่ะ ตกใจแทบแย่ ที่ไหนได้ เจ้าหมี ..ชื่อคะนู๊ด ที่อยู่สวนสัตว์เบอร์ลิน เยอรมันนี้เองค่ะ ตอนนี้ตัวเบ้อเลอแล้วค่ะ คุณเฮียปอ..
อันผู้ใดใฝ่ธรรมเป็นเนืองนิจ และรู้จักข่มจิตไม่ย่อหย่อน ปฎิบัติพร้อมพรั่งดั่งคูรสอน คงไม่ต้องอนาทรและร้อนใจ ปราชญ์สรรเสริญว่าธรรมนั้นล้ำเลิศ สุดประเสริฐกว่าทรัพย์ทั้งน้อยใหญ่ ธรรมคุ้มผู้ประพฤติธรรมไซร้ คงต้องได้ผลงามตามตำรา
[IMG] วันนี้ 09:14 AM เฮียปอ ตำมะลัง วัยรุ่นทั่วไปเวลามองผู้หญิงดูที่หน้าตาสัดส่วน ส่วนผู้หญิงมองผู้ชายที่หล่อสูงรวยแต่งงานแล้วไม่ลำบากก็เลือกเลย ดูด้วยตานอกอย่างนี้มีสิทธิ์ถูกหลอกตลอดเวลา ในทางพุทธศาสนาต้องมองด้วยตาใน ผู้หญิงต้องมองให้เห็นความเป็นพ่อในตัวผู้ชาย อย่าลืมว่าหลังแต่งงานผู้ชายไม่ได้มีหน้าที่แค่สามี แต่ต้องทำหน้าที่พ่อ ผู้สอนลูกให้เป็นคนดี ว.วชิระเมธี %%%---------------%%%%%---------------%%%
สวัสดี ยามเช้าค่ะเฮีย ชอบบทความที่ส่งมาค่ะ เห็นด้วยทุกประการค่ะ นุชคนหนึ่งละที่ไม่มองผู้ชายที่รูปร่างหน้าตา จะมองผู้ชายที่นิสัยใจคอ จิตใจของเขา ชอบสังเกตความประพฤษติของเขา มากกว่ารูปร่างสัดส่วนของเขา เรื่องรูปร่างนี้มาที่หลังค่ะ ชอบคุณคนหุ่นสมาร์ท หล่อก็จริง แต่ถ้านิสัยไม่ดี ไม่มีความเป็นผู้นำ ไม่มีความสามารถทำให้เรา เชื่อถือ หรือเคารพในตัวเขาได้ นุชก็ไม่สนค่ะ แม้ว่าตัวเองจะไม่สวย แต่ก็เป็นคนที่เลือกค่ะ เลือกที่ว่านั้นไม่ใช่เลือกที่รูปร่าง หรือความรวยและหล่อนะค่ะ เรื่องที่จิตใจของเขาค่ะ