ขอบคุณค่ะเฮียปอสำหรับข้อความดีๆ....... เหมือนกับผู้ชายเลือกผู้หญิงดีๆมาเป็นแม่ของลูก ผู้หญิงก็ควรเปลี่ยนสายตาในการมองผู้ชายเป็นเช่นนั้นบ้างเช่นกัน
สวัสดีคะเฮียปอ อนุโมทนาคะสำหรับการสมาศีลเป็นประจำ ชอบจริง ๆ อย่าเจ็บอย่าจน รักษาสุขภาพนะคะ ช่วงนี้หวัดระบาดอีกแล้ว
สาธุด้วยครับ เมื่อวานไปถวายสังฆทาน วิหารทาน มาครับ ขอให้กุศลทั้งหลายจงบังเกิดแก่ คุณเฮียปอ จงทุกประการ คิดสิ่งใดให้สมปารถนาครับ
ขออนุโมทนากับบทความที่สอนใจดีมากค่ะ เป็นบทธรรมะที่เห็นชอบด้วยทุกประการ แต่จริงๆแล้วคนเราก็ดูจากรูปลักษณ์ภายนอกก่อน แล้วเมื่อคบกันไปแล้วจึงจะรู้ว่าคนนั้นดีหรือไม่ดี
ขออนุโมทนากับบทธรรมะที่ดีๆนี้ค่ะ เป็นบทธรรมะที่เห็นชอบด้วยทุกประการ แต่จริงๆแล้วคนเราก็ดูจากรูปลักษณ์ภายนอกก่อน แล้วเมื่อคบกันไปแล้วจึงจะรู้ว่าคนนั้นดีหรือไม่ดี
อย่าว่าแต่วัยรุ่นเลยเฮีย ผู้ชายถึงจะอายุเยอะก็ยังมองแต่ผู้หญิงสวยๆ ไม่ได้คิดว่าจะเอามาเป็นแม่ของลูกกันทั้งนั้น สาก็เห็นมาหลายคนนะที่เป็นแบบเนี้ย ตอนนี่เลยปลงเป็นแม่ของลูกอย่างเดียว ขนาดพี่ที่รู้จักกันเค้ายังบอกว่าไม่ต้องคิดมีใหม่เลยมันยาก เพราะใครๆเค้าก็อยากหาแต่เด็กอายุ 17 - 18 กันทั้งนั้น อิอิ
แล้วก็ตัวเลขนี้ ไม่รู้จะแก้ยังไง ถ้าทราบช่วยเม้นบอกหน่อยนะคะ ขอบพระคุณมากเลยค่ะ กำลังหาทางแก้ไขมาตลอด แต่ยังทำไมได้เลย หรือว่ามันแก้่ไม่ได้คะ ถ้าแก้ไม่ได้ยังไงเม้นบอกหน่อยนะคะ
ขอบคุณค่ะ คุณปอ ^_______________^ ส่วนใหญ่คนเราจะมองคนด้วยตาใน เมื่อเจอทุกข์จนอาจจะเรียกว่าแสนสาหัสหรือเมื่อสายไปแล้วก็เยอะนะคะ แต่เชื่อเถอะค่ะว่ากัลยาณมิตรคนนี้ ถูกสอนให้มองคนที่การกระทำมากกว่ามองคนที่หน้าตา เมื่อวานไปเรียนหลักสูตรชินนสาสมาธิ ที่วัดธรรมมงคล สุขุมวิท101 มา ได้มีโอกาสพบและกราบหลวงพ่อวิริยัง ที่กลับมาจากต่างประทเศและไปกราบพระบรมสารีริกธาตุที่มหาเจดีย์ รวมทั้งได้ทำบุญถวายปัจจัยเล็กน้อยที่วัดด้วย เมื่อวานโชคดีด้วยค่ะ ระหว่างใกล้เลิกเรียนพระที่สอน ท่านได้ถามปัญหาธรรมให้ผู้เรียนคนไหนที่ตอบได้มีของเป็นที่ระลึกให้ ปุญได้รับผ้ายันต์ของหลวงพ่อวิริยังที่ได้ผ่านพิธีสวดลักขี บวชชีหมื่นคนท่านแจกเมื่อปีที่แล้ว คุณปอร่วมอนุโมทนาบุญร่วมกันนะคะ [IMG]
อนุโมทนาสำหรับกลอนดีๆที่ให้นะคะ พอดีกำลังไม่สบายค่ะ สงสัยป่วยเป็นโรคเวรโรคกรรมมั้งค่ะ คนเราอยู่ๆจะเป็นไม่ได้ใช่ไหมค่ะ นอกจากสร้างเวรสร้างกรรม มาถึงได้เป็น:D
กราบอนุโมทนาสาธุ กับเฮียด้วยครับ วันหยุดที่ผ่านมา ผมไปปล่อยปลาและไหว้พระที่วัดโพธิ์มาครับ ขอเฮียร่วมโมทนาด้วยกันนะคับ... ^^ [IMG] เอาน้องลี จุน กิ มาฝากเป็นของขวัญคริสมาตร์คับ... ^^